Loa ProAc

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Loa ProAc

Nhìn sợi dây loa của bác mà em quá ngưỡng mộ...Con Naim của bác là seri gì ạ? Cặp chân là hàng đi theo loa luôn hả bác?
Em đang lăn tăn Proac Tablette Anniversary + Naim Nait 5i thì có ổn k nhỉ?
Quá ổn bác ơi nếu bác thích chất âm proac+naim, em chơi luôn XS là vì em dự tính phòng lớn hơn. Chân loa đó là em DIY theo chuẩn atacama cho loa proac anni.

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Loa ProAc

Em thấy có người đang bán lại ProAC Tablette Reference 8 Signature giá 20tr, không biết giá này có tốt không các bác? Bác nào dùng rồi cho em xin tí đánh giá đc ko ạh.

Giá thì em không tham gia, nhưng loa đó bác bê về nhà chơi được hơi bị lâu. Loa proac nào cũng hay hết, ông bạn em đang chơi tab 2000 thôi đã tê tê rồi

lmcuong4u

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Loa ProAc

Quá ổn bác ơi nếu bác thích chất âm proac+naim, em chơi luôn XS là vì em dự tính phòng lớn hơn. Chân loa đó là em DIY theo chuẩn atacama cho loa proac anni.
Éc, DIY mà quá đẹp...Em đang nghía Proac Tablette như của bác nên giờ phải tìm thêm cái chân loa nữa
Em vừa thanh lí con CD5 vì mới đầu định chơi Totem mà tìm hoài k thấy 2nd, giờ em Proac gần trong tầm tay thì lại quay về công thức Naim+Proac, đúng là ngang trái X_X

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Loa ProAc

Éc, DIY mà quá đẹp...Em đang nghía Proac Tablette như của bác nên giờ phải tìm thêm cái chân loa nữa

DIY tốn tầm 3 triệu như chân hãng. Tốn công và tiền sơn nhiều, còn sắt chân đinh chén hứng thì cũng không có nhiêu tiền hết bác. Bác ôm ngay ProAc anni về gấp sẽ sướng biết mấy, bản thân em nghe totem vài dòng búc seo thấy cũng ổn, nhưng âm hình âm trường, mid lồng lộng như proac thì còn thua xa lắm. Nhưng dẫu sao đi nữa nó cũng là những đôi loa hay, tiền nào của đó khó so sánh khập khiểng, ai thích gì hợp gì thì bụp chơi thôi. Kaka.

minhlhks

Member
Ðề: Loa ProAc

Bác chủ PM giùm cái giá Naim XS được không, bác mua ở đâu vậy?
Mình cũng đang tìm amp cho D15 đây, đang lăn tăn không biết nait XS có hơi bị đuối không?

ppgas

Loa ProAc + Amp Naim, một sự kết hợp ăn ý!

Chỉnh sửa lần cuối:

welldone

Well-Known Member

Tình hình nghe các cụ khen Proac quá! Cụ nào biết ai bán proac 1sc hoặc respone 2.5 chỉ em với nào!!!

welldone

Well-Known Member

Em vẫn còn giữ Totem. Em ko lấy cặp của bác T anh D ơi...chỉ có thể là 1sc hoặc 2.5 hehe. Mua về nghe 2 dòng luôn cho có trải nghiệm!

Bên trên