Loa ProAc

Vdzung

Active Member
Trong đây này: http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/531207-chia-se-nhung-doan-video-clips-19.html
Em thấy bác có thanks mà sao lại không nhớ nhỉ, không biết bác chủ còn giữ cặp đó không, bị "chê" quá mà :D

Bác chủ vẫn giữ cặp đó cho dù bị " chê" . Báu vật mà. Sáng đi làm trễ vì nó, tối bỏ nhậu bị đám bạn nó chữi cũng vì nó, Gấu cằn nhằn " anh chẳng để ý đến em " cũng vì nó. Đấy, tại nó hết đấy. :) :)

Vdzung

Active Member
Không biết amply " hai chai" của bác chủ đã được thay bằng cái khác để " vật " em Proac chưa nhỉ ??

tuanaiai

Active Member
Không biết amply " hai chai" của bác chủ đã được thay bằng cái khác để " vật " em Proac chưa nhỉ ??

Em đang chờ naim nait xs là setup xong. Nhưng trong thời gian này em phải phối nhiều amp hãng khác naim, để em rút ra kinh nghiệm loa proac có thật là phải đi với naim hay không.

Ðề: Loa ProAc

Em đang đánh đoii D18 với đèn vtl it 85, e nghe thấy thích hơn chất âm đánh với naim

tuanaiai

Active Member
Kết luận dễ chơi nhất của em là Naim + ProAc như cậu mợ, còn đồ oánh hiend hơn thì em chưa có dịp thử, nhưng đã nghe pro Goldmund ở thanh tùng oánh rất phê.

welldone

Well-Known Member
Ðề: Re: Loa ProAc

Kết luận dễ chơi nhất của em là Naim + ProAc như cậu mợ, còn đồ oánh hiend hơn thì em chưa có dịp thử, nhưng đã nghe pro Goldmund ở thanh tùng oánh rất phê.

Theo em thì lại khác...hehe. Cơ mà bác chủ hốt đc em Naim nào chưa, cho anh em xin chút clip nào!

coi1984

E thấy có vẻ như loa Anh thì ghép với amply của Anh là hợp đúng ko mấy bác?

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Re: Loa ProAc

Theo em thì lại khác...hehe. Cơ mà bác chủ hốt đc em Naim nào chưa, cho anh em xin chút clip nào!
Mỗi tai mỗi khác bác, nhưng gu proac, naim chất âm cá tính. Bác nào thích món Vocal nhiều mà nghe nó mộc thì không hợp rồi. Mà nhạc mình nghe thì đa thể loại lắm, nên proac + naim đáp ứng tất tần tật. Kaka.

Hình unbox đây, các bác tham khảo.

lmcuong4u

Active Member

Mờ mờ ảo ảo, các bác cao thủ có lẽ nhận ra Naim dòng nào, còn bản thân em thì xin chào thua.

welldone

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Loa ProAc

Mỗi tai mỗi khác bác, nhưng gu proac, naim chất âm cá tính. Bác nào thích món Vocal nhiều mà nghe nó mộc thì không hợp rồi. Mà nhạc mình nghe thì đa thể loại lắm, nên proac + naim đáp ứng tất tần tật. Kaka.

Hình unbox đây, các bác tham khảo.

Oh, chúc mừng bác. Hiện tại bác đag dùng cdp nào đấy? Có phải teac 25 và con cdp marantz lúc trước?!

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Loa ProAc

Oh, chúc mừng bác. Hiện tại bác đag dùng cdp nào đấy? Có phải teac 25 và con cdp marantz lúc trước?!

Đúng rồi bác, chuyến này em lại đào tẩu qua luôn CDP của Naim luôn đây, đúng là chơi hàng Naim không đồng bộ thì không phát huy hết công lực của nó. Chuẩn bị em cho lên đường tiếp CDP. Bác đã tìm được CDP nào nghe Vocal chưa ?

welldone

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Loa ProAc

Đúng rồi bác, chuyến này em lại đào tẩu qua luôn CDP của Naim luôn đây, đúng là chơi hàng Naim không đồng bộ thì không phát huy hết công lực của nó. Chuẩn bị em cho lên đường tiếp CDP. Bác đã tìm được CDP nào nghe Vocal chưa ?

Thú thiệt bác em nhức hết cả não vụ cdp!!! Em vẫn chưa tìm đc em nào hợp lổ nhĩ!!!

tuanaiai

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Loa ProAc

Bác cứ bụp đại mà chơi, thú vui nhất là sự trãi nghiệm mà bác. Còn bác đi tìm 1 con CDP để có chất âm như trong tư tưởng bác tìm em e rằng rất khó. Vocal êm, ngọt hợp các thể loại trữ tình VN thì cứ Marantz, Accuphase mà phan thôi bác. Chúc bác tìm được CDP ưng ý.

tuanaiai

Active Member
Em cập nhật hình ảnh các bác tham khảo.
Hiện tại các dãi cân bằng, chi tiết, căng tiếng, nghe nhạc cụ, Jazz bóc tách rất đã. Nhưng chưa Full Naim, em cần tìm đúng chất Naim + Proac đó là mid, âm hình, âm trường rộng mở hơn.

Toàn cảnh

Và khuyết điểm hệ thống này là phần mid còn hơi tươi sáng ;))

lmcuong4u

Active Member

Nhìn sợi dây loa của bác mà em quá ngưỡng mộ...Con Naim của bác là seri gì ạ? Cặp chân là hàng đi theo loa luôn hả bác?
Em đang lăn tăn Proac Tablette Anniversary + Naim Nait 5i thì có ổn k nhỉ?

matrox

Well-Known Member

Em thấy có người đang bán lại ProAC Tablette Reference 8 Signature giá 20tr, không biết giá này có tốt không các bác? Bác nào dùng rồi cho em xin tí đánh giá đc ko ạh.

Bên trên