LCD SHARP 42LC77M, bán lúa non gom tiền mua gấp?AE cho ý kiến.

Ðề: LCD SHARP 42LC77M, bán lúa non gom tiền mua gấp?AE cho ý kiến.

Anh em có thấy là thằng Sharp này dày quá phải hông, dày hơn cả Plasma Pana 42x10.
Bửa cằm tiền lên NK mua mà tự nhiên nhìn ngang thấy dày quá nên đi dìa luôn. Nó thẳng thì kiểu dáng thua cả Pana 42X10 nửa.
Giờ hổng biết sao nửa nè, chán quá...hèn chi rẻ vậy. Đang đợi 42S10 giảm xuống chừng 15tr chắc quất quá .
Anh Tommy cho em hỏi là thằng Sharp này nmàn hình có tráng gương hông, quên check luôn :-<.

mx1

Member

Anh em có thấy là thằng Sharp này dày quá phải hông, dày hơn cả Plasma Pana 42x10.
Bửa cằm tiền lên NK mua mà tự nhiên nhìn ngang thấy dày quá nên đi dìa luôn. Nó thẳng thì kiểu dáng thua cả Pana 42X10 nửa.
Giờ hổng biết sao nửa nè, chán quá...hèn chi rẻ vậy. Đang đợi 42S10 giảm xuống chừng 15tr chắc quất quá .
Anh Tommy cho em hỏi là thằng Sharp này nmàn hình có tráng gương hông, quên check luôn :-<.

rẻ thì thế thôi. bác muốn mỏng thì chơi LED TV đi.

thực ra em lại thấy hình thức con này rất được, cạnh mỏng, không quá bóng bẩy. đúng là đẹp xấu cũng tùy người thích.

Quá rẻ, 14-17t cho 1 màn hình trong veo 42". có con LCD nào so sánh được trong tầm đó koooo??

Nhiều bạn nói chuyển kênh mất 4s là hơi quá. chỉ chừng hơn 2s chút thôi các bạn ạ. tất nhiên, thế cũng là hơi lâu

thực ra em lại thấy hình thức con này rất được, cạnh mỏng, không quá bóng bẩy. đúng là đẹp xấu cũng tùy người thích.

Quá rẻ, 14-17t cho 1 màn hình trong veo 42". có con LCD nào so sánh được trong tầm đó koooo??

Nhiều bạn nói chuyển kênh mất 4s là hơi quá. chỉ chừng hơn 2s chút thôi các bạn ạ. tất nhiên, thế cũng là hơi lâu

màn hình có tráng gương hông bồ :-<.

traiheogiong

Active Member

Cách đây 2 ngày mình vào Nguyễn Kim khiên em 42LC66M về, hình thức thì ổn rồi bực bội nhất là cái vụ chuyển kênh, phải mất khoảng 4 giây mới chuyển được 1 kênh (truyền hình cáp).

Mình chưa có điều kiện kết nối LCD này với PC, nhưng theo link
có đoạn thế này (lưu ý link trên nói về 42LC77M)
Kết nối của màn Aquos này cũng khá đa dạng với 3 cổng HDMI 1.3 24p-ready, hai cổng component 1080i và một cổng PC hỗ trợ độ phân giải tới 1.400 x 1050 pixel. Thêm vào đó là các ngõ S-video, ngõ ra âm thanh số và âm thanh stereo thường

Nó ghi như thế, có phải khi mình kết nối LCD 42LC66M với PC thì sẽ ko đạt được độ phân giải Full HD ko? Các bạn giúp mình câu hỏi này nhé, mình cám ơn nhiều lắm.

--------------

Hì, mới đọc được cái này của Chip
Thông tin bonus: 66M của Sharp có thể kết nối fullHD bằng D-sub, cái này thì trên thị trường VN từ trước đến này chỉ có Sony X làm được.
đọc xong thấy yên tâm đôi chút.

Kể ngoài lề một chút, hôm đi coi LCD, ban đầu tính rinh em em Sony W550 32", rồi ngó thấy em Sharp này, thế là phân vân suy nghĩ... Đúng lúc đó Mẹ gọi điện hỏi mua thế nào rồi, mình nói lại, thế là Mẹ nói: mua ngay con 42" cho Mẹ! Xong, khỏi lăn tăn, rinh em Sharp về luôn.
Mà bực bội nhất là mấy ông nhân viên bán hàng Nguyễn Kim Tân Bình, cứ luôn miệng nói dòng Sharp này tệ lắm. Thiệt, nhỏ lớn lần đầu tiên nghe người ta chê Sharp đó.

Chỉnh sửa lần cuối:

traiheogiong

Active Member

bên Nguyễn Kim không có A77 đâu bạn ơi, NK bán A66 giá 16,5tr có tặng cái lò Viba, khung treo và miễn phí công lắp đặt ( bác Poly mới mua ngày 4/10)

AE mình mua ở Cty XNK Nguyễn Lê Vy, DT 0909.347678 A Hưng

Trời ơi, đọc được mẫu tin này sớm hơn thì giờ có dư 3tr rồi. Đau quá đi thôi trời ơiiiiiiiiiiiiiiii

tommy8288

màn hình LC42A66 này không có lớp gương mõng giống như màn laptop, nhưng bạn nhìn vào thấy nó có tráng lớp gì đó nhìn...đen bóng...hơn là màn LCD của Pana, lúc trước mình xài Pana 37LX80V màn hình nó...đen mờ...

rẻ thì thế thôi. bác muốn mỏng thì chơi LED TV đi.
LED... mỏng... hơn LCD, nhưng giá lại...dầy...hơn LCD, cái này thì tùy bạn chọn à nha...

chuyển kênh hơi lâu tí để AE mình thư giản mắt tí đó mà...hi hi, mình thấy cái vấn đề Ch K cũng không quan trọng lắm, vì mình xem 1 phim HD khoản 90 > 120' và xem bóng đá khoản 120' mới CH K có 1 lần à, he he...

Trời ơi, đọc được mẫu tin này sớm hơn thì giờ có dư 3tr rồi. Đau quá đi thôi trời ơiiiiiiiiiiiiiiii
bạn nhớ câu : Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, và tham khảo giá AE HD trước khi mua nhé....thân.

phuongtv_76

Well-Known Member

Nếu chuyển kênh >2s thì phải gọi là ko ổn. Tôi xem TV thuộc diện ko kiên nhẫn sang kênh liên tục mà bây h toàn 50-60 kênh(kênh hay phải >15kênh) ngồi duyệt gần hết,nếu 2s thì toi rồi

traiheogiong

Active Member

Ko biết là anh tommy8288 có sử dụng dàn HTPC ko? Nếu có anh có thể chia sẻ cấu hìnhh để em tham khảo được ko ạ?

tommy8288

Ko biết là anh tommy8288 có sử dụng dàn HTPC ko? Nếu có anh có thể chia sẻ cấu hìnhh để em tham khảo được ko ạ?
mình không có dàn HTPC bạn à, đang dùng đầu HD K200 cho nó tiện lơi và...dễ dùng, có cái laptop Dell XPS 1530M có luôn ổ Bluray nhưng không có sử dụng...vào HD.

tommy8288

+Hi thanhminhppc
Giá mình lấy là 15 chai, ngon, bổ, rẻ

+Hi tommy
Mình xài Tvix 7000A, mình còn gà lắm, mới ráp nên còn bừa lắm chưa có phòng để xếp cho ngăn nắp, chắc bữa nào qua bác Tommy xin ý kiến nha.

Thanks.
đầu phát Tvix 7000A thì good rồi, mình xài K200 à, mình là gà 2 tháng tuổi đây, mới học hỏi HD , cần học hỏi các bác thêm nhiều, bạn rãnh thì DT qua nhà mình chơi giao lưu tí. Well come.

A....xin đính chính lại. A66 không hề dày như tôi từng bảo. Sorry anh em nha, hổng hiểu bửa bị gì mà mắt nhắm mắt mở.

Hiện tại hôm nay thì A66 ở Nguyễn Kim giá 19tr tặng phiếu mua hàng 2tr + lò vi ba Sharp trị giá 1.9tr (Nếu không lấy PMH hàng sẽ được bớt 2tr, còn lò vi ba không được đổi thành tiền :(). Vị chi là A66 giá 17tr kèm lò vi ba Sharp giá 1.9tr.

Vậy đối với những ai lưỡng lự 42in giữa Plasma và LCD thì có hai option như thế này:

1. LCD Sharp A66 42in FullHD (ở Nguyễn Kim) : 17tr kèm lò vi ba Sharp giá 1.9tr.

2. Plasma Panasonic 42S10S 42in FullHD (ở Sơn Hà) : 16tr7 (còn ở Ideads là 17tr9 3:-O)

........What are you supposed to do now, Man? :-?

Ở SG có chỗ nào bán Sharp A66 mà 46" không các bác? Giá bao nhiêu nhỉ?

Đang phân vân em này với em Pana plasma 50" 50S10S :D

thôi múc thằng 50S10S Panasonic luôn đi, màn hình càng lớn thì Plasma càng kinh tế hơn mà \:D/.
Do em chọn tầm 42in nên mới phân vân giữa Plasma với LCD thôi, còn từ 50 In trở lên thì Pờ-Lát-Ma Pana thẳng tiến <:p

tommy8288

A....xin đính chính lại. A66 không hề dày như tôi từng bảo. Sorry anh em nha, hổng hiểu bửa bị gì mà mắt nhắm mắt mở.

Hiện tại hôm nay thì A66 ở Nguyễn Kim giá 19tr tặng phiếu mua hàng 2tr + lò vi ba Sharp trị giá 1.9tr (Nếu không lấy PMH hàng sẽ được bớt 2tr, còn lò vi ba không được đổi thành tiền :(). Vị chi là A66 giá 17tr kèm lò vi ba Sharp giá 1.9tr.

Vậy đối với những ai lưỡng lự 42in giữa Plasma và LCD thì có hai option như thế này:

1. LCD Sharp A66 42in FullHD (ở Nguyễn Kim) : 17tr kèm lò vi ba Sharp giá 1.9tr.

2. Plasma Panasonic 42S10S 42in FullHD (ở Sơn Hà) : 16tr7 (còn ở Ideads là 17tr9 3:-O)

........What are you supposed to do now, Man? :-?

lấy con Sharp đi bạn, có lò viba xài còn được tặng thêm khung treo và công lắp đặt trị giá khoãn 400k nữa mà, chúc bạn tìm được em như ý

wallbio

Member

lấy con Sharp đi bạn, có lò viba xài còn được tặng thêm khung treo và công lắp đặt trị giá khoãn 400k nữa mà, chúc bạn tìm được em như ý

Ở HN thì mua Sharp 42 A66 rẻ hở các bác, e đang tìm mà thấy toàn 17,5trệu, xót quá, gửi mua trong Sài gòn thì lo vụ BH.

copykaraoke

Ở Hà Nội vẫn chưa có chỗ nào bán Sharp 42A77 nhỉ?

tommy8288

Ở HN thì mua Sharp 42 A66 rẻ hở các bác, e đang tìm mà thấy toàn 17,5trệu, xót quá, gửi mua trong Sài gòn thì lo vụ BH.
mình nghỉ LCD xài 1 > 2 năm chắc cũng ko vấn đề gì đâu bạn, hên xui thôi, chúc bạn mua được em LCD như ý nhé.

Nguoilytuong

mình nghỉ LCD xài 1 > 2 năm chắc cũng ko vấn đề gì đâu bạn, hên xui thôi, chúc bạn mua được em LCD như ý nhé.

Bỏ ra 17 xiền mà năm ăn năm thua thì khác gì bắt chước bác TGĐ điện lực bảo Bô xít 50 / 50.
Như đánh bạc ấy nhỉ#:-S
Toát mồ hôi#:-S

Thôi cứ chắc ăn bác ạ[-X

Bên trên