Lấy HD video và AC3 DTS audio out từ DisplayPort trên laptop

sltr1234

Member
Xin chào các Pro
Em đang ngắm 1 con laptop để sử dụng và xem HD. Laptop này có cổng DisplayPort
Theo như thông tin trên wiki thì display port có thể truyền cả tín hiệu audio (1-8 channel) và video (full HD).
Em có thấy trên mạng có đầu converter có thể chuyển đổi DisplayPort qua HDMI hoặc là DVI để sử dụng cho LCD, nhưng như vậy mình chỉ lấy được tín hiệu video thôi, còn audio 5.1 không lấy được để chuyển ra giàn loa 5.1
Vậy các bác cho em hỏi có cách nào lấy tín hiệu HD video và AC3/DTS audio cùng 1 lúc từ port DisplayPort của laptop không?

Cảm ơn các bác nhiều

anhtuanph

Member
Ðề: Lấy HD video và AC3 DTS audio out từ DisplayPort trên laptop

Xin chào các Pro
Em đang ngắm 1 con laptop để sử dụng và xem HD. Laptop này có cổng DisplayPort
Theo như thông tin trên wiki thì display port có thể truyền cả tín hiệu audio (1-8 channel) và video (full HD).
Em có thấy trên mạng có đầu converter có thể chuyển đổi DisplayPort qua HDMI hoặc là DVI để sử dụng cho LCD, nhưng như vậy mình chỉ lấy được tín hiệu video thôi, còn audio 5.1 không lấy được để chuyển ra giàn loa 5.1
Vậy các bác cho em hỏi có cách nào lấy tín hiệu HD video và AC3/DTS audio cùng 1 lúc từ port DisplayPort của laptop không?

Cảm ơn các bác nhiều

Theo như mình biết thì displayPort nếu tương thích với hdmi 1.3 và laptop của bạn có hỗ trợ xuất audio digital qua displayport thì âm thanh sẽ được truyền tải qua cổng này đến thiết nhận.

sltr1234

Member

Cảm ơn bác Anh Tuấn
Hôm nay mới hỏi thằng bạn xong, nó gợi ý là dùng DisplayPort to HDMI converter để chuyển audio ra đường HDMI vào ampli. Còn video thì dùng VGA port để xuất ra LCD.

hbq1412

Member

nghe có vẻ là mua macbook pro đây.

truongnhanpn

Cảm ơn bác Anh Tuấn
Hôm nay mới hỏi thằng bạn xong, nó gợi ý là dùng DisplayPort to HDMI converter để chuyển audio ra đường HDMI vào ampli. Còn video thì dùng VGA port để xuất ra LCD.

HDMI truyền được cả HD Video & cả tiếng mà bạn.

sltr1234

Member
Bên trên