Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

TràoMinh

thnks,
Vậy mình phải bỏ mixer Yamaha, đầu tư lại mixer Yamaha là ok hả bạn (có cần nâng cấp gì nữa ko? loa? effect? EQ?). Các mixer bạn đề cử giá khoảng 7,x trđ, mình thấy các mixer cũ giá khoảng 3 trđ có nên mua ko để tiết kiện cp? .

Mình tổng hợp thấy có 2 cách để nâng cấp, nhờ ae tư vấn với (tiêu chí ưu tiên: chi phí phải hợp lý, chất lượng phải cải thiện):

Cách 1: Sử dụng lại mixer yamaha, đầu tư thêm effect, EQ (tiết kiệm thì mua cũ).

Cách 2: Bỏ mixer Yamaha, đầu tư mới mixer karaoke (JBL KX 100, KX200 hoặc Mixer BFAUDIO Q3600H) hoặc đầu tư lại mixer karaoke đã qua sử dụng (nhờ ae tư vấn nên mua loại nào để có chi phí hợp lý)
Or ae thấy có cách nào tốt hơn tư vấn dùm
Cách 1 mình khuyên không nên, bởi khả năng cải thiện hiệu ứng âm thanh micro không cao = Cách 2 vì xung đột nhau rất khó chỉnh. Cách 2 thì hợp lý hơn với amatơ. Bác chịu khó tìm hàng tốt về đấu vào dàn, Hàng cũ JBL KX200 khá nhiều, con này rất phổ biến, còn file chỉnh KX200 thì xin của ae trên HDvietnam hoặc VNAV và tự mày mò thêm nhé.

halover

Cách 1 mình khuyên không nên, bởi khả năng cải thiện hiệu ứng âm thanh micro không cao = Cách 2 vì xung đột nhau rất khó chỉnh. Cách 2 thì hợp lý hơn với amatơ. Bác chịu khó tìm hàng tốt về đấu vào dàn, Hàng cũ JBL KX200 khá nhiều, con này rất phổ biến, còn file chỉnh KX200 thì xin của ae trên HDvietnam hoặc VNAV và tự mày mò thêm nhé.

Tìm hoài không thấy ai bán, ae có ai biết chổ nào bán JBL KX200 cũ chí dùm với

fortisbull

Bác nào tư vấn hộ em: tầm 15-18 củ dùng android box. Em cần mua thêm gì nhà chỉ có SmartTV Samsung,chắc em đầu tư amply loa với mic trước, chủ yếu hát với gia đình.

TràoMinh

Bác nào tư vấn hộ em: tầm 15-18 củ dùng android box. Em cần mua thêm gì nhà chỉ có SmartTV Samsung,chắc em đầu tư amply loa với mic trước, chủ yếu hát với gia đình.
Bác tham khảo dàn này nhé.
Cặp Bose 301 Seri V (phòng nhỏ, bảo hành 5 năm) hoặc BIK 886 (phòng lớn, bảo hành 3 năm) - Em đánh giá cao con BIK hơn, nhìn hơi thô nhưng hay cực :D
Amply Jarguar 503A
Micro Shure beta 98A
Cảm thấy thiếu Bass thì thêm cục Sub nữa.
Click Xem review dàn

TràoMinh

Như bác thì cái nào phát karaoke. đầu phát đâu hic???
Smart Tivi rồi thì mua android box làm gì nữa cho phí bác. SmartTV Trực tiếp lên youtube hát thôi.
Còn bác muốn android box + ổ cứng 2TB chép nhạc hãng với bản quyền phần mềm smart karaoke player để hát nhạc chất lượng như đầu karaoke thì đội chi phí lên. Ít nhất cũng 5-6Tr. khi đó phải giảm mấy thiết bị khác xuống thì dàn không hay rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

vthcid

Member
Các bác tư vấn giúp 1 bộ vừa karaoke vừa nghe nhạc tầm 100 triệu (Ti vi nhà em có rồi ạ). Thanks các bác!

Minh Nhựt

laodaidu

Active Member
Mình đang dùng em LG 55LB650 dạng web OS 3.0, có sẳn cặp loa JBL E50, ampli Boston karaoke. 1 loa Sub điện JBL, 1 micro có dây.
Mình đang dùng TV search mấy bài karaoke beat trên youtube để play, âm thanh xuất ra cổng headphone out trên tv cắm cào ampli Boston. Thấy hát cũng tạm được.
Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn cách setup gì để dàn karaoke tốt hơn ko? Làm sao để chọn được list bài đó

kietdap

Active Member
Mình đang dùng em LG 55LB650 dạng web OS 3.0, có sẳn cặp loa JBL E50, ampli Boston karaoke. 1 loa Sub điện JBL, 1 micro có dây.
Mình đang dùng TV search mấy bài karaoke beat trên youtube để play, âm thanh xuất ra cổng headphone out trên tv cắm cào ampli Boston. Thấy hát cũng tạm được.
Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn cách setup gì để dàn karaoke tốt hơn ko? Làm sao để chọn được list bài đó
Muốn âm thanh tốt hơn một tí thì mua bộ chuyển từ official sang AV loại tốt khoảng hơn 400k . sử dụng tính năng YouTube TV trên tivi khi đó DT có thể chọn bài và lưu danh sách bài hát chờ .

laodaidu

Active Member
Thank bác. Ý bác là dùng bộ chuyển đổi tín hiệu Optical sang AV để lấy tín hiệu vào cho Ampli phải không?
Riêng phần dùng điện thoại điều khiển chọn bài trên youtube của TV thì mình không rõ lắm. Bác có thể nói rõ hơn chút được ko? Trên IP hoặc Android cài app gì, IP hoặc Android giao thiếp với TV qua Bluetooth hay wifi nội bộ?
Thank bác!

laodaidu

Active Member
Tối qua mình test thư cái Ss và ip, em Ss thì mở youtube dùng nút cát; em ip thì vài setting chọn watch on tv là nó xuất ra tv. Thật đơn giản

kietdap

Active Member
Tối qua mình test thư cái Ss và ip, em Ss thì mở youtube dùng nút cát; em ip thì vài setting chọn watch on tv là nó xuất ra tv. Thật đơn giản
Hình như Bác có PC mà đúng không , sao không dùng nó karaoke , hình ảnh và âm thanh của PC sẽ hơn thằng smart TV khá nhiều . app SKP trên PC có cho tìm và chọn bài từ Youtube thông qua android hay OS điều ok ( phí 500k vĩnh viễn ). Nếu muốn miễn phí thì Youtube trên trình duyệt PC cũng tốt hơn smart TV cả về Hình và Tiếng , cũng chọn bài và danh sách chờ từ android và OS .

laodaidu

Active Member
Hình như Bác có PC mà đúng không , sao không dùng nó karaoke , hình ảnh và âm thanh của PC sẽ hơn thằng smart TV khá nhiều . app SKP trên PC có cho tìm và chọn bài từ Youtube thông qua android hay OS điều ok ( phí 500k vĩnh viễn ). Nếu muốn miễn phí thì Youtube trên trình duyệt PC cũng tốt hơn smart TV cả về Hình và Tiếng , cũng chọn bài và danh sách chờ từ android và OS .
Thank bạn. PC nó ko advance bằng chính cái tv, dùng điện thoại tìm bài thì trên màn hình tv vẫn hát bình thường, nếu dùng pc thì sẽ ảnh hưởng lên màn hình, điều khiển qua smartphone, bị vợ than quá trời luôn.

behieu

Member
đánh dấu loa F2000 PARAMAX hát và nghe nhạc ổn k các bác
ghép với amply nào thì ổn vậy
e gà :D

E gà khoản âm thanh này lên vào đây mong các bác tư vấn cho 1 dàn karaoke cho các cụ nhà e hát tết ạ. Budget từ 10-15Tr. 1 dàn đầy đủ từ loa tới amply, mic luôn ạ. Thanks các cụ nhiều nhiều :)

Hiện tại em có ampli jaguar 506HI. 1 cặp loa jbl rm12 bass 3 tấc. Sub Bose 1200. Mic không giây AAP.
Đầu Arirang 3600.
Em tính thay đầu vi tính loại tốt theo các Bác chọn hãng nào
Dàn của em vậy nâng cấp thêm gì để hát hay hơn mong các bác tư vấn

Bên trên