Làm thế nào sắm được bộ karaoke gia đình ưng ý???

VIP_KARAOKE

Member
E thành viên mới, cũng chưa có kinh nghiệm. Đang tính đầu tư 1 bộ để hát kok. Phòng khách của e diện tích hơn 10m2. Hiện tại e đã có tivi 42in và máy vi tính PC với SoundCard Emu 0404 usb. Mong các bác tư vấn giúp e 1 cấu hình Kok hợp lý với mức đầu tư tầm 30tr đổ về. ( nếu khó quá thì e mua hàng cũ cũng được ạ)
- Loa e tính mua cặp Bose 301 seri II cũ ( tầm 8tr) hoặc nếu có con loa cột nào hợp lý hơn ko ạ
- Mic e tính dùng loại có dây cho rẻ Shure PG58 ( 2tr5/cặp)
- còn lại là Pow, Mixer, Effect, EQ... thì e nên dùng loại gì ạ ?
Thanks
Bạn ở đâu vậy ?

Sau 1 hồi đọc và tìm hiểu cũng như được nghe tưvấn e lựa cấu hình sau các bác ngắm lại giúp e xem có ổn ko ạ:
- cây máy tính HTPC kèm Sound Card Emu 0404 usb tận dụng có sẵn.
- 1 cặp Mic Shure PG58
- cục đẩy Crown xli 1500
- Vang số Jbl kx200
Loa thì e đang băn khoăn 1 trong 3 cặp sau: BMB cvs 450se hoặc Bose 301 seri III hoặc Bose 301 seri II

locnp.kt

Hôm bữa em có mua bộ onkyo 3800 để nghe nhạc giờ ức chế wa ko kok đc nên quyết định mua thêm cái amply jaguar 506N để hát kok vậy giờ em ghép ampli này voi gi nua de hat mọi nguời. Amply thì em chưa mua nhung tầm tiền của em khoảng 15tr thôi. Phong khoảng 15m2

Audio VIP

Active Member
Hôm bữa em có mua bộ onkyo 3800 để nghe nhạc giờ ức chế wa ko kok đc nên quyết định mua thêm cái amply jaguar 506N để hát kok vậy giờ em ghép ampli này voi gi nua de hat mọi nguời. Amply thì em chưa mua nhung tầm tiền của em khoảng 15tr thôi. Phong khoảng 15m2
Mua âm ly nghép với loa onky 3800 hay sao bác ?

locnp.kt

Mua âm ly nghép với loa onky 3800 hay sao bác ?
không bạn ah. mua amply và loa riêng để hát chứ ghép với bộ onkyo lại lằng nhằng nữa. 15tr trên chút cũng đc ampli loa hát riêng và shure chắc đc nhỉ. chứ thêm đầu hanet lại thêm nhiều nữa

Chỉnh sửa lần cuối:
Sau 1 hồi đọc và tìm hiểu cũng như được nghe tưvấn e lựa cấu hình sau các bác ngắm lại giúp e xem có ổn ko ạ:
- cây máy tính HTPC kèm Sound Card Emu 0404 usb tận dụng có sẵn.
- 1 cặp Mic Shure PG58
- cục đẩy Crown xli 1500
- Vang số Jbl kx200
Loa thì e đang băn khoăn 1 trong 3 cặp sau: BMB cvs 450se hoặc Bose 301 seri III hoặc Bose 301 seri II
Mỗi người có 1 cách cảm âm riêng và 1 gu âm nhạc riêng mà. Theo em thì bác nên lấy BMB 450SE, ra mấy cửa hàng audio gần nhà mà nghe thử bác ạ, nghe thử mấy Cặp Loa BIK luôn đi bác. Tiếng rất sáng! :D

leanhdung1994

Well-Known Member
Bố mẹ em rất yêu âm nhạc và ca hát, bây giờ mới đủ điều kiện sắm bộ giàn Karaoke. Anh em tư vấn giúp nhé :p

NGÂN SÁCH: 30 đến 35 củ

MỤC ĐÍCH: hát Karaoke (nhạc vàng là chủ yếu) và nghe nhạc được thì càng tốt

Anh em thấy bộ giàn nào trong tầm giá 30-35 củ thì xin góp ý!

:p Cảm ơn anh em rất nhiều

Audio VIP

Active Member
Bố mẹ em rất yêu âm nhạc và ca hát, bây giờ mới đủ điều kiện sắm bộ giàn Karaoke. Anh em tư vấn giúp nhé :p

em đã tư vấn cho bác rồi , còn nếu bác muốn đánh qua pow+mixe số hay hơn
nhưng với tầm 30 đến 35tr thì đa số là hàng trung quốc , 2 là hãng cũ hàng bãi , 3 là 1 món chính hãng 3 món còn lại hàng trung quốc .

leanhdung1994

Well-Known Member
em đã tư vấn cho bác rồi , còn nếu bác muốn đánh qua pow+mixe số hay hơn
nhưng với tầm 30 đến 35tr thì đa số là hàng trung quốc , 2 là hãng cũ hàng bãi , 3 là 1 món chính hãng 3 món còn lại hàng trung quốc .
Em muốn tham khảo thêm ý kiến mấy bác nữa ấy mà :oops:

VIP_KARAOKE

Member

Làm cái HTPC là OK . Nghe nhạc hay hát hò gì cũng ổn . Mình bán cái đó với 22200 beat gốc , bảo hành dữ liệu trọn đời và phần cứng 24 tháng . Chi tiết : 0934464811

Nếu bác biết chỗ nào bán đò cũ hàng bãi uy tín bác mua pow+ mixer hay hơn . Mixer X5 +cái pow cũ hoặc trung quóc hàng loại tốt ý .
Hàng bãi giờ nhiều và bán rộng rãi hơn trước nhiều. Cứ đồ nhật hay Mỹ hàng bãi cũ là phang. Ko chơi hàng trung quốc cho lành. Nhiều shop bên hdvietnam hoặc vnav bán khá uy tín. Mình cũng toàn mua trên hdvietnam. Cái gì đã cố thì cố cho tới. nếu ta quết chơi pow + mixer bàn + eq => nên đầu tư quả mic xịn để 1 dàn phát huy tốt nhất. Có tiền thì ta chơi ko dây. Ít tiền ta chơi có dây cũng tốt. Ví dụ: 1 bộ mic ko dây là 1tr5 thì mình chia cho 3 => 2 mic = 1tr ( 500k / 1 cái) + đầu thu = 1tr5 thì chất lượng mic mình nghĩ chỉ là 500k. Nó ko tương xứng với quả pow hoặc mixer thì cũng phí.... Rất nhiều vấn đề cần phải cân nhắc trước khi xuống tiền....

halover

nhà mình đang có các thiết bị sau để nghe nhạc và karaoke:
+ loa boss 301 iv
+ ampli denon 1500ae
+ cd marantz
+ mix yamaha mg82cx
+ mic ko nhớ hiệu gì (loại có dây, giá khoảng 700k/cái).
+ dùng PC làm đầu phát karaoke
mình nghe nhạc thì thấy khá tốt.
nhưng chuyển qua hát hò thì thấy tiếng hát khô, đục, yếu và tiếng nhạc nền ko hay (đã chỉnh chọt đủ các kiểu) hix hix
nhờ ae tư vấn làm thế nào để giúp cải thiện karaoke với

Audio VIP

Active Member
+ loa boss 301 iv
+ ampli denon 1500ae
+ cd marantz
+ mix yamaha mg82cx
nhưng chuyển qua hát hò thì thấy tiếng hát khô, đục, yếu và tiếng nhạc nền ko hay (đã chỉnh chọt đủ các kiểu) hix hix
mua amply karoke về mà ca , bose là loa nghe nhạc mà , mua thêm amply karaoke và thêm 1 con sub .

TràoMinh

+ loa boss 301 iv
+ ampli denon 1500ae
+ cd marantz
+ mix yamaha mg82cx
Mixer Yamaha này là mixer bàn chuyên dùng dân khấu mà bác, trộn tiếng nhạc cụ, hiệu ứng echo và reverb không nhiều. Tiếng ca thô là đúng rồi bác, bác nên chọn mixer số chuyên cho karaoke như JBL KX 100, KX200 hoặc Mixer BFAUDIO Q3600H. Chúc bác có dàn karaoke ưng ý

halover

Mixer Yamaha này là mixer bàn chuyên dùng dân khấu mà bác, trộn tiếng nhạc cụ, hiệu ứng echo và reverb không nhiều. Tiếng ca thô là đúng rồi bác, bác nên chọn mixer số chuyên cho karaoke như JBL KX 100, KX200 hoặc Mixer BFAUDIO Q3600H. Chúc bác có dàn karaoke ưng ý
thnks,
Vậy mình phải bỏ mixer Yamaha, đầu tư lại mixer Yamaha là ok hả bạn (có cần nâng cấp gì nữa ko? loa? effect? EQ?). Các mixer bạn đề cử giá khoảng 7,x trđ, mình thấy các mixer cũ giá khoảng 3 trđ có nên mua ko để tiết kiện cp? .

Mình tổng hợp thấy có 2 cách để nâng cấp, nhờ ae tư vấn với (tiêu chí ưu tiên: chi phí phải hợp lý, chất lượng phải cải thiện):

Cách 1: Sử dụng lại mixer yamaha, đầu tư thêm effect, EQ (tiết kiệm thì mua cũ).

Cách 2: Bỏ mixer Yamaha, đầu tư mới mixer karaoke (JBL KX 100, KX200 hoặc Mixer BFAUDIO Q3600H) hoặc đầu tư lại mixer karaoke đã qua sử dụng (nhờ ae tư vấn nên mua loại nào để có chi phí hợp lý)
Or ae thấy có cách nào tốt hơn tư vấn dùm

Bên trên