Làm sao sử dụng được modem wifi thứ hai

dolongbinh1122

Well-Known Member
Thân chào tất cả anh em trên diễn đàn giúp em với mình tính câu thêm bộ phát wifi tenda nữa thì phài làm sao ạ hiện tại
em đang sử dụng modem n151rt có sẵng wifi rồi nhưng em muốn gấn thêm một cái tenda phát wifi thì làm sao hoặc là hướng dẫn em làm Repeater sống từ n151rt và phát lại cũng được em cảm ơn nhiều lắm

Totolink N151rt

Tenda W311r

lequynhan

Well-Known Member
Ðề: Làm sao sử dụng được modem wifi thứ hai

Bác Bình tham khảo qua bài này cũng sẽ phần nào hiểu được cách cấu hình.

Hướng dẫn cấu hình bộ phát wifi Tenda W311R để Repeater lại sóng Wifi

Modem thì nhà mạng đã cấu hình cho bác rồi ở cái con Totolink N151rt bác vào kiểm tra xem DHCP nó cấp kiểu gì như hình ở bài viết là được.

Con Tenda W311r còn lại sẽ phải cấu hình theo cái em modem trên (chú ý ở IP và DHCP - disable nó lại)

dolongbinh1122

Well-Known Member

Bác Bình tham khảo qua bài này cũng sẽ phần nào hiểu được cách cấu hình.

Hướng dẫn cấu hình bộ phát wifi Tenda W311R để Repeater lại sóng Wifi

Modem thì nhà mạng đã cấu hình cho bác rồi ở cái con Totolink N151rt bác vào kiểm tra xem DHCP nó cấp kiểu gì như hình ở bài viết là được.

Con Tenda W311r còn lại sẽ phải cấu hình theo cái em modem trên (chú ý ở IP và DHCP - disable nó lại)

bác nhân ơi con totolink thì em làm cái chính còn con Tenda W311r thì em cho nó thu sống con n151rt để phát lại ạ bác hướng dẫn em nha

ASAP

Well-Known Member

bác nhân ơi con totolink thì em làm cái chính còn con Tenda W311r thì em cho nó thu sống con n151rt để phát lại ạ bác hướng dẫn em nha

Hi,

Anh kết nối từ LAN 1 của TOTOLINK vào WAN của Tenda, LAN Tenda vào máy tính; mở trình duyệt FF và gõ 192.168.0.1 với user: admin, pass: admin rồi cài đặt cho Tenda là OK thôi anh.

dungsin_lqd

Well-Known Member

-Repeater....................................setup..........................

dolongbinh1122

Well-Known Member

Hi,

Anh kết nối từ LAN 1 của TOTOLINK vào WAN của Tenda, LAN Tenda vào máy tính; mở trình duyệt FF và gõ 192.168.0.1 với user: admin, pass: admin rồi cài đặt cho Tenda là OK thôi anh.

kết nói như bác em làm được rồi em muốn là làm cái tenda w311r thu sống con totolink rồi phát lại nhưng em làm không được ạ ai có làm rồi chỉ dúp em với tới khúc mà tìm được wifi thì điền địa chỉ mac nào ở đâu

huapro

Member
thì bác set ngược lại là được chứ thấy con tenda này k lặp sóng được, sao bác k đi dây Lan cho ổn định.

dolongbinh1122

Well-Known Member
Ðề: Re: Làm sao sử dụng được modem wifi thứ hai

thì bác set ngược lại là được chứ thấy con tenda này k lặp sóng được, sao bác k đi dây Lan cho ổn định.

đi dây lan thì em không lập topic hỏi đâu bác em muốn đặc cái hộp tenda nằm ở nhà bạn em để thu sống wifi totolink nhà em rồi phát sống lại nhưng e làm không được có bác nào chỉ em với hoặc là mua thêm con totolink nữa mới được hây là modem wifi nào các chỉ em với

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Làm sao sử dụng được modem wifi thứ hai

đi dây lan thì em không lập topic hỏi đâu bác em muốn đặc cái hộp tenda nằm ở nhà bạn em để thu sống wifi totolink nhà em rồi phát sống lại nhưng e làm không được có bác nào chỉ em với hoặc là mua thêm con totolink nữa mới được hây là modem wifi nào các chỉ em với
Vậy thì bác set con tenda làm phát chính con totolink lặp sóng là được k cần mua thêm cái nữa làm gì.

thangdien

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Làm sao sử dụng được modem wifi thứ hai

Vậy thì bác set con tenda làm phát chính con totolink lặp sóng là được k cần mua thêm cái nữa làm gì.

cái này thì thua đậm vì con tenda đó không có modem, nó chỉ là router phát wifi làm sao cấu hình để mà vào mạng?

-Vụ này mới hóng các thánh
-Theo mình được biết thì con tenda đó chỉ có chức năng phát sóng làm sao mà nó thu, nếu không có dây mạng vào thì con tenda đó làm gì có mạng mà phát
-smartphone thu rồi phát lại được vì nó có soft vậy dùng cái smartphone còn khả dĩ hơn cái tenda đó, hay dùng cái laptop hoặc máy bàn có wifi

-Tham khảo thêm cái này đi bác, có con có chức năng đó có con không :
http://3a.com.vn/bo-phat-wifi/cuc-n...er-repeater-chinh-hang-tplink-tl-wa701nd.html

Chỉnh sửa lần cuối:

ASAP

Well-Known Member

cái này thì thua đậm vì con tenda đó không có modem, nó chỉ là ruter phát wifi làm sao cấu hình để mà vào mạng?

Hi,

Không biết anh nói thật hay nói chơi...

Tenda này dùng cho cáp quang VT đc mà..cắm dây LAN từ converter vào cổng WAN của Tenda và cấu hình bt...

Còn vụ tiếp sóng, nối sóng và repeater thì em chịu thua, Tenda chắc là không có rồi, TOTOLINK N151RT chắc cũng không.

thangdien

Member

Vậy là nói thật rồi còn gì, tại bạn đọc không kỹ thôi mà, mình không nói là nó không vào mạng được, mà chỉ nói nó không có phần modem để cấu hình vào mạng, còn bạn đang dùng gì vậy? cáp quang : "cắm dây LAN từ converter vào cổng WAN" vậy thì vào mạng được, còn dùng dây line cắm vào chổ nào ở con tenda đó để mà cấu hình vào mạng , chứ chưa nói đến FIRMWARE có phần để cấu hình không, bạn nhìn đây là đang hỏi adsl nha, nói luôn là bạn dùng cáp quang mà không có cái phần như bạn nói : converter thì cũng không biết cắm vào đâu ở con tenda này để mà vào mạng chứ chưa nói adsl

Đơn giản là có bài toán vậy nè :
Có Totolink N151rt là modem wifi + Tenda W311r chỉ là router wifi
Muốn Totolink N151rt phát wifi cho Tenda W311r thu và phát lại
Vậy cho dể hiểu

Chủ thớt ngay cái tiêu đề là đã sai rồi "Làm sao sử dụng được modem wifi thứ hai" cái thứ 2 không phải là modem wifi nó là con tenda w311r thì làm gì có chức năng modem

Chỉnh sửa lần cuối:

dolongbinh1122

Well-Known Member

Vậy là nói thật rồi còn gì, tại bạn đọc không kỹ thôi mà, mình không nói là nó không vào mạng được, mà chỉ nói nó không có phần modem để cấu hình vào mạng, còn bạn đang dùng gì vậy? cáp quang : "cắm dây LAN từ converter vào cổng WAN" vậy thì vào mạng được, còn dùng dây line cắm vào chổ nào ở con tenda đó để mà cấu hình vào mạng , chứ chưa nói đến FIRMWARE có phần để cấu hình không, bạn nhìn đây là đang hỏi adsl nha, nói luôn là bạn dùng cáp quang mà không có cái phần như bạn nói : converter thì cũng không biết cắm vào đâu ở con tenda này để mà vào mạng chứ chưa nói adsl

Đơn giản là có bài toán vậy nè :
Vậy cho dể hiểu

Chủ thớt ngay cái tiêu đề là đã sai rồi "Làm sao sử dụng được modem wifi thứ hai" cái thứ 2 không phải là modem wifi nó là con tenda w311r thì làm gì có chức năng modem

Em cho là em đặc tiêu đề sai đi nhưng em sử dụng là hai con trên là hai con modem wifi luôn đó bác ơi

Totolink N151rt là modem wifi còn Tenda W311r cũng là modem wifi luôn bác ơi em muốn sử dụng con Tenda W311r thu sống con Totolink N151rt và phát sống lại các giúp em với ạ em đặc modem nhà bạn em để thu sống totolink nhà em rồi phát lại em không muốn đi đây ạ

thangdien

Member

Hihih nói lại tí là :
Wireless Access Point Tenda W311R chuẩn N: không có chức năng modem nha bạn, link tham khảo
W311R Wireless N150 Home Router
-Còn cách bạn mong làm với 2 con này là thua, xem lại phần mình đã nói nha, theo mình là vậy nha, còn mình hóng cao thủ xuất hiện nha, nhưng đúng với bài toàn như trên đã nói
bài toán vậy nè :
Vậy cho dể hiểu

ASAP

Well-Known Member

Hi,

Em biết chủ thớt đang dùng cáp quang VT có converter như em mà...hiii...em biết đang dùng gì nên mới nói.

ADSL thì "xa xưa" lắm rồi anh ah...và ai cũng biết là con Tenda không có cổng cắm line ADSL (nó là router, có phải modem đâu!!!).

Còn bài toán thì chỉ có: Tenda phát wifi và TOTO thu phát lại (repeater)!

dolongbinh1122

Well-Known Member

Hi,

Em biết chủ thớt đang dùng cáp quang VT có converter như em mà...hiii...em biết đang dùng gì nên mới nói.

ADSL thì "xa xưa" lắm rồi anh ah...và ai cũng biết là con Tenda không có cổng cắm line ADSL (nó là router, có phải modem đâu!!!).

Còn bài toán thì chỉ có: Tenda phát wifi và TOTO thu phát lại (repeater)!

Em đâu có xài adsl đâu em xài cáp quang mà thì từ converter out mới gấn vào modem mà anh của em toàn là modem wifi thôi anh không à

em muốc xài ngược lại kia anh à có được không như bài trên em nói đó dùng tenda thu và phát lại totolink em làm cái chính ạ

ASAP

Well-Known Member

Em đâu có xài adsl đâu em xài cáp quang mà thì từ converter out mới gấn vào modem mà anh của em toàn là modem wifi thôi anh không à

em muốc xài ngược lại kia anh à có được không như bài trên em nói đó dùng tenda thu và phát lại totolink em làm cái chính ạ
Hi,

Em không nói anh xài ADSL mà...

Anh tham khảo cài đặt TOTOLINK N151RT thu phát lại nhé, Tenda không thu phát được anh ah.

Mr Vui Ve

Member

modem n151rt bác để ip mặc định nhé 192.168.1.1

1/đầu tiên set ip cho Tenda W311r là 192.168.0.1 nhé, set pass cho wifi tenda

2/nối dây LAN từ TOTOLINK N151RT đến cổng vàng của Tenda nhé(chú ý là cổng vàng chứ ko phải cổng xanh)

dolongbinh1122

Well-Known Member

modem n151rt bác để ip mặc định nhé 192.168.1.1

1/đầu tiên set ip cho Tenda W311r là 192.168.0.1 nhé, set pass cho wifi tenda

2/nối dây LAN từ TOTOLINK N151RT đến cổng vàng của Tenda nhé(chú ý là cổng vàng chứ ko phải cổng xanh)

bác hướng dẫn em cái gì vậy bác nè tới đó rồi sao nữa bác modem n151rt em làm cái chính nha bác còn tenda thu wifi cua totolink n151rt và phát lại

huapro

Member
Re: Ðề: Làm sao sử dụng được modem wifi thứ hai

bác hướng dẫn em cái gì vậy bác nè tới đó rồi sao nữa bác modem n151rt em làm cái chính nha bác còn tenda thu wifi cua totolink n151rt và phát lại

Em đã nói phải đổi ngược lại rồi mà,con tenda đó k lặp được nhé. Theo em biết muốn lặp được 2 con thu phát phải cùng hãng đã thử trên con tplink lắp mạng cấp cho,loại này nó lấy ip từ con phát bị lỗi là phải reset cấu hình lại. Riêng con totolink khi lặp nó có thử cấp ip độc lập,em đã thử trên con totolink 15ra rồi nên việc này e cũng rõ luôn. Cũng vài 3 ngày lại lỗi phải vào cấu hình lại cũng đơn giản thôi nhưng nhiều lần rồi chán đi dây cho lành. Còn bác muốn con tenda đó thu được hay k thì bác cho e xin cái hình trong phần cài đặt có mục nào liên quan đến thu lại k, vì e k có xài con này!

Bên trên