Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

tuan2intel

Ðề: Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

em mới vào,đọc bài thấy hay wa. Cảm ơn bác.chắc phải chuẩn bị thôi.

arctung

anh chip cho em hoi ạ. em có 1 cai denon a1se muốn kết nối nó với htpc và Z5500, card sound madog 7.1 có cổng quang , thanks anh

luffy_1102

Mình làm theo hướng dẫn của bác Chip, nhưng mà xem phim giật hình quá, mình phải tắt chức năng Shader đi mới xem được bình thường.máy mình là máy lap C2D,p7350, VGA 9600M GS 256MB,Bác Chip cho ý kiến nhé

cupid2404

thanks bác chủ thớt vì bài viết rất công phu. Nhưng bài viết này cách đây 2 năm rùi giờ có áp dụng được không ạ. Có cách nào mới hơn, chất lượng hơn không.
Em cài bộ KLCP mới nhất (next next next finish , không chỉnh gì hết :) ) thì nó cài sẵn cái MPC home cinema. Vậy em có cần cài thêm MPC 6.9.4.1 và vista code package không ạ. Em làm theo hướng dẫn nhưng có mấy cái khác quá hok bít chỉnh thế nào.
Em cũng mới tiếp xúc HD nên chưa biết được chất lượng thế nào là tốt cả. Chỉ thấy xem ngon hơn hẳn DVD thui. Mong được chỉ bào nhiều hơn.

Trantucuong

Bác Chip ơi! Em dùng K-Lite Codec Pack 5.8.3 có được không? nếu được thì phải cài như thế nào vì trong lúc setup nó có nhiều lựa chọn lắm (Bác cho em link của phần mềm theo hướng dẫn của Bác với!). Sao cái MPC của em lại khác của Bác? Máy của em cấu hình như thế này thì nên chỉnh thế nào Bác ơi! Main: G45-UD2H, CPU: E7400, RAM: 1Gb, Monitor: Hp LE1711. Em là lính mới nên chưa biết gì nên mong các Bác chỉ bảo tận tình có gì không phải xin các Bác chém nhẹ tay ạ!

duy_vn31

Member

chào anh chip, cho em hỏi loa creative g500 và hsf scythe ninja mini anh mua ở đâu vậy??

thetiger

Giờ này em ới đọc bài của bác, rất chi tiết và nhiệt tình
chân thành cám ơn bác;))

manhtuan007

Nổi đom đóm với bài Tut của anh Chip.

Em có vấn đề vầy, kinh nghiệm về HD là số 0,01.
-Ngân sách em có 20M bao gồm HTHD và Loa
-Muốn chơi thêm Karaokie.
-Về kinh nghiệm và vọc máy tính thì okie, e sẽ học hỏi sao
-Nhưng muốn hỏi anh là với ngân sách 20M đó mình sẽ chia ra thế nào
Đầu HTHD và Loa mỗi cái bao nhiều là đủ.
Rồi từ ngân sách đó em sẽ lựa chọn dàn HTHD. Chứ như anh demo cái dàn mẫu có 4,5M thì rẻ đấy, nhưng có nhiều ai muốn nâng cấp ngay từ đầu liền
Ví dụ Soundcard, Remote và HDD ext

Cám ơn

tranthuy

Active Member

Bài viết này có thể liệt vào dạng kinh điển cho diễn đàn này, và hy vọng nó sẽ luôn nằm ở chỗ này, để những anh em mới bước chân vào con đường đau khổ này dễ dàng tìm thấy.

HD Beginner

Topic này lạc hậu cổ lỗ sĩ rồi, bác chủ kiêm mod đã ko chịu cập nhật thông tin và ngó ngàng tới rồi.

mời các bạn tham gia các box thảo luận để được tư vấn và giải đáp thông tin mình cần nhé.

hungcao

Card màn hình eax1600pro/td cài directx10 được không mấy bác. Ai biết chỉ dùm, cám ơn. Topic này lâu quá rồi, hỏng biết có ai ngó tới không đây.

hungtute

nghe mù tịt, kiến thức rộng quá

hungtute

theo thiển nghĩ cá nhân thì có lẽ những mem gà như mình, khi chưa có kha khá kiến thức về âm thanh, hình ảnh thì sẽ rất khó để nắm bắt được kiến thức về HD. Ai có kinh tế thì nên nhờ các pro tư vấn, mua luôn cho tiện, sau đó trong quá trình dùng thì voọc thêm sẽ dễ dàng hơn.

thinhdo95

thực ra các bác mua HTPC thì mua hàng 2nd em ngĩ là tiết kiệm hơn , đương nhiên là vẫn còn bảo hành hơn 20tháng ạ .
như HTPC yêu quý của em thì mua mất ~12t , nhưng mà mua giá mới thì ~17-18t cơ ạ :).
bác chủ thớt giới thiệu em VGA khủng quá , e đang dùng 9400GT 1gb mà có 1t5 thôi àh :)

manhdung20

em xem trên laptop ko có card rời thì chọn chức năng Shrapen thì nhiễu mà bỏ chọn thì lại nét hơn :D

dadieu10

một bài viết hay, cảm ơn bác CHIP đã nhiệt tình hướng dẫn

leesang

Well-Known Member

Chip ơi sao trong bài này kg thấy chỗ nào config cho cái vista codec hết vậy. Tiếng thì AC3 hình thì Klite vậy chỗ nào la vista codec. gà wá nên mới hỏi có gì đừng cười

thaikhang

Member

bác Chip có bài viết hướng dẫn quá hay và chi tiết. Thanks bác !

dthoaitan

Member

các bác cho em hỏi. cái này là cái gì? và download ở đâu? "DirectX 9[/B] phiên bản mới nhất (nov2007)???" trong bài giới thiệu của pác CHip

s mocking

làm cái này chắc mệt lắm .

Bên trên