Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

final9999

Ðề: Làm sao để thưởng thức HD - hướng dẫn A-Z

các bác ơi cho hỏi . Làm cách nào để ra âm thanh 5.1 với loa dân dụng vậy .Ở nhà có cái ampli yamaha nhưng hem có cổng optical , ko bik làm sao để nối với HTPC

bingboong

Member

các bác ơi cho hỏi . Làm cách nào để ra âm thanh 5.1 với loa dân dụng vậy .Ở nhà có cái ampli yamaha nhưng hem có cổng optical , ko bik làm sao để nối với HTPC

Bạn cần 1 cái receiver loại 5.1 + 5 cái loa dân dụng bình thường + 1 cái loa subwoofer :D

final9999

Receiver 5.1 là cái gì hả bác , à cái sound card 6 lỗ mình chỉ bik cắm có mỗi 1 lỗ audio out còn mấy lỗ còn lại ko bik sài seo . Cái ampli của mình thì có thể xuất loa 5.1 thế cũng phải dùng thêm receiver à . Mong các bác giúp đỡ cho mình , mình mới tập tành chơi HD nên chua hiểu rõ vụ âm thanh này lắm

hero202005

Bác chip ơi bài viết này lâu lắm rồi ,tình hình thị trường đã có nhiều thay đổi .Bác viết bài mới cập nhật đi cho anh em tham khảo

daisyn7

Bài viết của Bác Chíp rỏ ràng, dễ hiểu. Thanks

meemoo1226

Tớ rất thích xem phim hd. Tớ biết một vài nơi cung cấp sản phẩm này và cũng đã xem qua rùi. Đang định tậu cái kha khá

xbang2002

Hay wá, quá hay, cảm ơn bác chủ thớt.

tamvm77

Member

Bác Chip chưa làm bài hướng dẫn Best Configuration trên K-Lite Codec nhỉ!

Hôm qua vừa Test xong dàn HTPC "giả lập", bằng con Vaio SZ660N/C & Samsung R7, configure MPC theo hướng dẫn của bác:
- Kết nối qua cổng VGA
- File download từ microsoft.com:
+ file 720: hình ảnh nhỉnh hơn DVD chất lượng cao,
+ file 1080: hình ảnh đẹp hơn rõ so với file 720.
Note: 3 thành viên gia đình so sánh độc lập với nhau(!).

Đúng là tùy theo cảm nhận của mỗi người, nhưng theo mình full HD vẫn đẹp hơn dù thể hiện trên màn hìn < 40" ==> Mình vẫn chọn full HD (Cuối tuần này đi lấy con Samsung F81 full HD thôi).

Cám ơn bác Chip hướng dẫn quá nhiệt tình và chi tiết.

Phải lái con Mec chạy đi chở com SamSung về chứ nhỉ

haibong

Nhờ các cao thủ chi giúp - người mới

Chào các bác, em chưa được phép mở chủ đề mới nên mươn tạm đề tài này để nhờ các bác chỉ giúp.
Vừa rồi em quyết định tậu 1 em pc về để chơi hd và 1 số games. cấu hình như sau: main: asus p7h55-m pro
icore 5
ddrIII 2x2g
Video Card Asus EAH4850/HTDI/1G (ATI Radeon HD 4850, 1024MB, 256-bit, GDDR3, PCI Express x16 2.0)
nguòn cooler master 500w
Màn hình sámung 2033sn + sámung 40 full hd
Vấn đề của em như sau: khi xuất ình ảnh thì em 40 không căng hết màn hình vãn thừa ở 2 mép màn mỗi bên 1 ít. chỉnh trong ati thì em hdtv này chỉ được đến 1024x720???? phải scanling thì mói kéo dãn hình ra được
Mong các cao thủ giúp em full thật. vì em không hiểu lắm về máy tính mong mọi người chỉ chi tiết. có hình ảnh thì càng tốt. Thanhks!

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Chơi HDPC hiện nay giá cao quá!!!!Chơi HD Player theo tôi là tiện lợi và giá cả hợp lý hơn!!!!!!!!

camkiet888

Mình là lính mới chới HD , các anh cho hỏi thăm sao máy pc em kết nối với reciver lại chị có tín hiệu 2.1 thôi , mà em đang sài mian có cổng quang , reciver xem dvd thi ra 5.1 bình thường .anh em biết thì chỉ giúp em .

pvanvu_bunny

Active Member

anh CHIP ơi , cập nhật bài mới cho anh với , bài này lâu quá rồi , bậy giờ thị trường thay đổi nhiều quá , mong anh có phương án tối ưu hơn :X

final9999

Cho mình hỏi h sài codec nào là tối ưu nhất ảh mấy bác , vừa sài dc multi core + decode = gpu . Hd4200 ko bik nổi ko ta

tckt

Cụ Chip cho cấu hình mới đi ờ!

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các cao thủ chi giúp - người mới

Chào các bác, em chưa được phép mở chủ đề mới nên mươn tạm đề tài này để nhờ các bác chỉ giúp.
Vừa rồi em quyết định tậu 1 em pc về để chơi hd và 1 số games. cấu hình như sau: main: asus p7h55-m pro
icore 5
ddrIII 2x2g
Video Card Asus EAH4850/HTDI/1G (ATI Radeon HD 4850, 1024MB, 256-bit, GDDR3, PCI Express x16 2.0)
nguòn cooler master 500w
Màn hình sámung 2033sn + sámung 40 full hd
Vấn đề của em như sau: khi xuất ình ảnh thì em 40 không căng hết màn hình vãn thừa ở 2 mép màn mỗi bên 1 ít. chỉnh trong ati thì em hdtv này chỉ được đến 1024x720???? phải scanling thì mói kéo dãn hình ra được
Mong các cao thủ giúp em full thật. vì em không hiểu lắm về máy tính mong mọi người chỉ chi tiết. có hình ảnh thì càng tốt. Thanhks!

Bạn xài TV Samsung gì, mình xài Samsung B550 full HD, vấn đề bây rất là đơn giản là cầm cái remote Tv lên chọn Menu vào phần Picture option chọn tỉ lệ màn hình là 4:3, 16:9 ... trong đó có mục Screenfit bạn chọn screenfit thì ok, màn hình tự động scan vừa khít với độ fân giải mà bạn đang thiết lập trên win, rồi click chuột fải vào màn hình win 7 chọn screen resolution dưới có dòng chữ gì mình wên mất rồi đại khái có nghĩa là chỉnh core chữ hiển thị trên màn hình fù hợp với mắt mình(tại đang ở cty ko mở máy xem cho chính xác đc), làm theo huớng dẫn trên màn hình ok là xong.

hoangdugn

Bài viết hay quá bác àh :) Thank bác nhiều nhé!
Em ở Hà Nội cũng đang có ý định tậu 1 bộ được được bác ạ.
Về HTPC thì em nghĩ mua ở Trần Anh được còn về âm thanh thì mua ở đâu thì được hả bác?Về cái này em không biết nhiều lắm nên rất cần được tư vấn bác ạ :)

anhnv

(- Toshiba: có vẻ tương thích kém với HTPC, rất nhiều model chỉ hỗ trợ aspect ratio 4:3 khi nối với PC (trong khi yếu cầu aspect ratio của HD là 16:9))
Ặc... em mới tậu được em To 47ZV600T định đầu tư thêm bộ HTPC để thưởng thức HD mà đọc vậy thấy tình hình thê thảm quá. Sao bi giờ?

Bên trên