KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

thebluez

Active Member
Ðề: KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

Bác cho em hỏi chế độ ghi trên đầu thu SCTV là như thế nào ạ? Nếu vào đặt giờ ghi ở một giờ nào đó thì vào lúc đó phải mở đầu thu lên thì nó mới tự ghi cho mình phải ko ạ? Trường hợp 2 là nếu đặt như vậy thì khi đầu thu ở chế độ stand by thì nó có tự ghi đc ko ạ? Em cảm ơn bác nhiều! (tất cả 2 trường hợp đều có cắm USB).

Yên tâm là cứ đặt giờ rồi đi chơi thoải mái nhé, kể cả khi đã mở đầu thu sẵn hay là đang ở chế độ stand by thì đến lúc record nó sẽ tự biết bật lên và ghi luôn. Tuy nhiên, 3, 4 ngày cũng phải reset cái đầu thu một lần vì đầu thu nó sẽ nhảy giờ lộn xộn lắm, reset để ổn định lại. Đấy, đầu thu DTC6822 của mình là như thế

duonghitom

Vâng em cảm ơn bác thebluez ạ :)) đầu thu của em cũng là DTC6822 luôn này :)) mà reset là như nào hả bác?? là tắt đi mở lại đầu thu hay vào chỗ Menu chỉnh ạ?

thebluez

Active Member

Vâng em cảm ơn bác thebluez ạ :)) đầu thu của em cũng là DTC6822 luôn này :)) mà reset là như nào hả bác?? là tắt đi mở lại đầu thu hay vào chỗ Menu chỉnh ạ?

thì reset bằng cách rút nguồn dây điện hoặc là nhấn cái nút màu trắng phía sau đầu thu 2 lần thôi ấy mà

duonghitom

Vâng em cảm ơn bác thebluez nhiều ạ!

duonghitom

Các bác ơi cho em hỏi tập tin đã ghi lại thì có xem được trên máy tính ko ạ? Hôm bữa em ghi lại trận CK C1 Juve vs. Barca mà chỉ xem được trên đầu thu thôi, đưa usb sang máy tính thì nó hiện cả đống file ko thể mở, đặc biệt là file có đuôi .trp là file chính trong các file này, em lên mạng tìm thử các phần mềm nhưng ko tài nào convert mấy tập tin này đc. Bác nào biết phần mềm nào convert đc hay cách nào xem đc trên máy tính chỉ em với ạ!

vnucfl

Nay mình mở đầu thu lên thấy sctv tăng thêm 3 kenh hd moi là : outdoor channel hd , davinci hd, food hd thay cho 3 kênh trùng lặp , cả 3 em này đều phụ đề tiếng việt các bác ạ

thebluez

Active Member

Các bác ơi cho em hỏi tập tin đã ghi lại thì có xem được trên máy tính ko ạ? Hôm bữa em ghi lại trận CK C1 Juve vs. Barca mà chỉ xem được trên đầu thu thôi, đưa usb sang máy tính thì nó hiện cả đống file ko thể mở, đặc biệt là file có đuôi .trp là file chính trong các file này, em lên mạng tìm thử các phần mềm nhưng ko tài nào convert mấy tập tin này đc. Bác nào biết phần mềm nào convert đc hay cách nào xem đc trên máy tính chỉ em với ạ!

không xem được trên máy tính đâu, SCTV chỉ cho phép xem trên đầu thu thôi

Nay mình mở đầu thu lên thấy sctv tăng thêm 3 kenh hd moi là : outdoor channel hd , davinci hd, food hd thay cho 3 kênh trùng lặp , cả 3 em này đều phụ đề tiếng việt các bác ạ

Outdoor cứ chiếu xe đạp suốt nhỉ, chả biết nội dung thực hư thế nào. Còn Da Vinci thì giống em yêu khoa học

Q@tv

Member

Hóng kênh TVB HD lồng tiếng Việt :v

Còn 3 slot chắc là VTV2 4 5 HD rồi. Thị trường TPHCM, HTVC với SCTV không giành giật thuê bao nỗi với VTVcab vì nó quá rẻ, HTVC dự là yểu trước, tăng kênh cũng không tăng thêm thuê bao đáng kể ở đó đâu, trừ khi kênh nhà nào về nhà nấy khi đó còn may ra, cạnh tranh từng nội dung một.

Q@tv

Member

Còn 3 slot chắc là VTV2 4 5 HD rồi. Thị trường TPHCM, HTVC với SCTV không giành giật thuê bao nỗi với VTVcab vì nó quá rẻ, HTVC dự là yểu trước, tăng kênh cũng không tăng thêm thuê bao đáng kể ở đó đâu, trừ khi kênh nhà nào về nhà nấy khi đó còn may ra, cạnh tranh từng nội dung một.
Bác đưa ra giá cho em 3 dịch vụ đó với (không tính khuyến mãi, giá gốc luôn). Em cần con số thực tế của những ai đã xài rồi ạ. Cảm ơn bác.

VTVcab hỏi thebluez kìa. SCTV với HTVC khu vực của bác thì tự tìm hiểu lấy.

iou84

Active Member

VtvCab nó chỉ rẻ ở tphcm (150k 3 đầu HD) do ko tính phí analog thôi. Sang năm sau 2 thằng kia cũng bỏ analog thì Vtvcab chắc thành mắc nhất :)

iou84

Active Member

3 slot này đang là những kênh nào phát trùng vậy bác, để hóng

thebluez

Active Member

Bác đưa ra giá cho em 3 dịch vụ đó với (không tính khuyến mãi, giá gốc luôn). Em cần con số thực tế của những ai đã xài rồi ạ. Cảm ơn bác.

VTVcab hỏi thebluez kìa. SCTV với HTVC khu vực của bác thì tự tìm hiểu lấy.

Tại bác nói VTVcab rẻ nhất nên em tưởng bác xài dùng hết rồi chứ.

Ở SG thì tính TV HD như sau:
- 1 TV: SCTV, HTVC 160k. VTVCab 110k
- 2 TV: SCTV, HTVC 210k. VTVCab 130k
- 3 TV: SCTV, HTVC 260k. VTVCab: 150k
- 4 TV: SCTV, HTVC: 310k. VTVCab: 200k
- 5 TV: SCTV, HTVC: 360k. VTVCab: 250k
Trong đó VTVCab đã bao gồm thuế GTGT

HTVC mà không xem bóng đá thì cũng chấp nhận, ok nhưng mỗi tội ở VN thì mỗi hộ đều có ít nhất 1 người mê bóng đá

VtvCab nó chỉ rẻ ở tphcm (150k 3 đầu HD) do ko tính phí analog thôi. Sang năm sau 2 thằng kia cũng bỏ analog thì Vtvcab chắc thành mắc nhất :)

có lẽ vậy. SCTV cũng bắt đầu lo sốt vó nên đang trang bị đầu thu miễn phí tại SG luôn

phamtug

Active Member

Các bác vẫn chưa hiểu vấn đề r sẽ cắt analog nhưng là với truyền hình tương tự để chuyển sag phát số mặt đất nên k ảnh hưởng j đến truyền hình cáp analog sẽ có số hóa để chuyển sag hết DVB-C hoặc cao hơn là C2 nhưng k phải là thời điểm này

Q@tv

Member

Ở SG thì tính TV HD như sau:
- 1 TV: SCTV, HTVC 160k. VTVCab 110k
- 2 TV: SCTV, HTVC 210k. VTVCab 130k
- 3 TV: SCTV, HTVC 260k. VTVCab: 150k
- 4 TV: SCTV, HTVC: 310k. VTVCab: 200k
- 5 TV: SCTV, HTVC: 360k. VTVCab: 250k
Trong đó VTVCab đã bao gồm thuế GTGT
Cám ơn bác! Giờ em mới biết HTVC và SCTV nó đồng giá, có mỗi thằng VTVcab giá thấp nhất, lại có gần đủ nhóm kênh HTVC và SCTV. Quá tuyệt.

HTVC mà không xem bóng đá thì cũng chấp nhận, ok nhưng mỗi tội ở VN thì mỗi hộ đều có ít nhất 1 người mê bóng đá
Mấy kênh thể thao nhiều người coi lắm sao bác? Em chả thấy quảng cáo trên mấy kênh đó. Cá nhân em nghĩ mấy kênh có quảng cáo nhiều mới là kênh có nhiều người quan tâm theo dõi: VTV3 HTV7 THVL1 HTV2 HTV3 SCTV9...

Để THTT bỏ analog thì còn lâu lắm.
3 slot này đang là những kênh nào phát trùng vậy bác, để hóng
235 236 237 kìa
Bảng kênh THC KTS áp dụng từ ngày 10.06.2015

thebluez

Active Member

Cám ơn bác! Giờ em mới biết HTVC và SCTV nó đồng giá, có mỗi thằng VTVcab giá thấp nhất, lại có gần đủ nhóm kênh HTVC và SCTV. Quá tuyệt.

Mấy kênh thể thao nhiều người coi lắm sao bác? Em chả thấy quảng cáo trên mấy kênh đó. Cá nhân em nghĩ mấy kênh có quảng cáo nhiều mới là kênh có nhiều người quan tâm theo dõi: VTV3 HTV7 THVL1 HTV2 HTV3 SCTV9...

SCTV và HTVC không hẳn bằng giá nhưng mức chênh lệch chắc khoảng tầm 10k thôi, SCTV hình như đắt hơn

Để THTT bỏ analog thì còn lâu lắm.

nó chưa cắt analog nhưng chỉ sợ nó xóa hết mấy kênh hay thì cũng như không

Bên trên