KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

taunguyen90

Well-Known Member
Ðề: KTS SCTV tăng thêm 5 kênh HD từ hôm 04/11/2014

Tốn 49k/tháng mà vẫn bị khóa là sao không hiểu? Mình đang xài đầu hd sctv đây.

Ý mình nó khóa nữa thì mình ko xài Đầu HD chi nữa, xài cap bình thường thôi, mà gắn cho vui chứ có xem gì đâu, toàn lên đây download phim xem hết rồi, tới lúc đài chiếu thì xem mịa rồi :))

thebluez

Active Member

Ý mình nó khóa nữa thì mình ko xài Đầu HD chi nữa, xài cap bình thường thôi, mà gắn cho vui chứ có xem gì đâu, toàn lên đây download phim xem hết rồi, tới lúc đài chiếu thì xem mịa rồi :))

xem HD TV bự vẫn sướng hơn chứ :(

vipbkgz

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi SCTV ko xem dc analog đúng ko ạ, cắm dây truyền hình cáp vào thẳng tivi ko xem dc kênh nào, em ở HN.

dvha

Member

Các bác cho em hỏi SCTV ko xem dc analog đúng ko ạ, cắm dây truyền hình cáp vào thẳng tivi ko xem dc kênh nào, em ở HN.

Ở HN SCTV mở dịch vụ sau này nên không được cấp phép phát analog giống như VTVCab ở Tp.HCM vì xu hướng bây giờ là số hóa. Ban đầu nó cũng chơi liều phát luôn nhưng bị tuýt còi nên buộc phải bỏ.

thebluez

Active Member

sao USB thu lại chương trình trên đầu thu SCTV xong nhưng đưa vào máy tính lại không đọc được file nhỉ?

tantatoon

Member

chuyển qua HTVC đi, free hoàn toàn

thebluez

Active Member

saigonboy_92

Active Member

nhưng HTVC cũng sắp khóa rồi. Hơn nữa, SCTV15 đang có WWE :p

---------- Post added 05-03-2015 at 22:53 ----------

thử nhiều lần rồi, laptop hay máy tính đều không thấy file nó đâu hết :(

wwe vô p2p coi sky spot coi các show nó live luôn,chiếu lại suốt cả ngày,phát trước sctv cả tuần,bên sctv biên tập hơi chậm

dvha

Member

sao USB thu lại chương trình trên đầu thu SCTV xong nhưng đưa vào máy tính lại không đọc được file nhỉ?
Đúng rồi, đầu thu của nó mã hóa dạng riêng cho file ghi lại nên chỉ coi đc trên đầu thu của nó thôi, ko coi đc trên máy tính nhé.

SCTV đang có chương trình khuyến mại lớn nhất và chỉ kéo dài đến 31/03
Khuyến mại đầu thu không giới hạn số lượng
Thuê bao 80k đầu HD chính + 20k cho HD phụ hoặc 10k cho SD phụ
Đóng thuê bao trước 3 tháng tặng 3 tháng, 6 tháng tặng 6 tháng, 12 tháng tặng 12 tháng
Tính ra chỉ 40k/tháng cho HD giá bằng 1/4 HD của VTVcab, HanoiCab

thebluez

Active Member

Đúng rồi, đầu thu của nó mã hóa dạng riêng cho file ghi lại nên chỉ coi đc trên đầu thu của nó thôi, ko coi đc trên máy tính nhé.

vậy chắc nó sợ khách hàng up lên mạng

Q@tv

Member

Bữa nay, nhạc và phim tại VN đc quản lí chặt chẽ quá. Nhất là ytb
SCTV thì có cái gì up được YouTube trời :v Toàn là đồ mua ở nước ngoài về chiếu thì SCTV không cần đụng tới thì chủ nhân thật sự cũng đã giết rồi :))

Hôm qua, các kênh của VTC (gần như toàn bộ) trừ VTC4 13 đã phát sóng trên truyền hình số mặt đất của SCTV gồm VTC 1 2 3 7 8 9 10 11 14 16, lấp các kênh trùng thử nghiệm tần số SD.

Sorry các bạn thưởng thức chương trình giải trí truyền hình quốc tế trên 3 kênh National Geographic BBC World Asia StarWorld nó sẽ nhường lại một khoảng thời gian để quảng bá và truyền hình trực tiếp DIFC 2015 của Thành phố Đà Nẵng. :))
Đại diện Global2000(đơn vị tổ chức) cho biết diện tích nơi lắp đặt bệ phóng pháo hoa của DIFC năm nay rộng hơn và trải dài hơn các mùa trước. Điều này có nghĩa là các đội pháo hoa sẽ có nhiều không gian để lắp đặt pháo hơn, màn trình diễn hoành tráng hơn và góc nhìn từ khán đài sẽ rộng hơn rất nhiều. DIFC 2015 được dự báo sẽ là DIFC lớn nhất trong vòng 6 năm qua.
Where in Da Nang cũng xin được chia sẻ thêm là màn trình diễn pháo hoa của các đội pháo hoa đến từ 5 Châu lục sẽ được lập trình sẵn trên máy tính (gồm vị trí đặt pháo, chủng loại pháo, thời gian kích pháo và thời điểm pháo nổ trên không) , trên nền nhạc tự chọn trong vòng từ 20 - 22 phút. Khi màn trình diễn bắt đầu, máy tính và hệ thống bắn pháo theo công nghệ của các đội sẽ thực hiện theo kịch bản có sẵn, thay vì kích bằng tay như truyền thống. Đà Nẵng cũng là nơi đầu tiên tại Việt Nam áp dụng công nghệ bắn pháo hoa bằng lập trình trên máy tính. Cách làm này đã được áp dụng trong các Cuộc thi trình diễn pháo hoa quốc tế Đà Nẵng (DIFC) trong 6 năm qua và là công nghệ trình diễn tiên tiến nhất của thế giới.
Bên cạnh đó, Cuộc thi trình diễn pháo hoa quốc tế năm nay sẽ được truyền hình trực tiếp và quảng bá trên các kênh sau, đặc biệt với sự góp mặt lần đầu tiên của 3 kênh truyền hình quốc tế:
- StarWorld.
- National Geographic.
- BBC World Asia.
- Đài truyền hình quốc gia VTV.
- VTV Đà Nẵng.
- DRT.

Chỉnh sửa lần cuối:

honainaygiu

Active Member

SCTV vừa mới thêm 5 kênh HD, tổng cộng là 40 kênh từ 10/5/2015

Bên trên