Khu vực trao đổi vật dụng của anh em HD Hải Phòng

Ðề: Khu vực trao đổi vật dụng của anh em HD Hải Phòng

50 inch thì sao Bác? Em chua sử dụng sợi Dsub bao h cả. Dây đó có đảm bảo chất lượng hình ảnh tốt không ah?
Nhờ Bác tư vấn thêm
Màn của bác là loại gì! Có full hd hay chỉ là 720. Nếu chỉ 720 thì đừng phí tiền dùng HDMI. Chỉ cần 400k sợi dây dsub là ổn. Mà đã xem máy chiếu rồi chẳng bao giờ xem trên 2
Trên tv nữu đâu

vohaidong

Active Member

Màn của bác là loại gì! Có full hd hay chỉ là 720. Nếu chỉ 720 thì đừng phí tiền dùng HDMI. Chỉ cần 400k sợi dây dsub là ổn. Mà đã xem máy chiếu rồi chẳng bao giờ xem trên 2
Trên tv nữu đâu
Thế em mua Dsub để dùng cho lành rồi. Bác biết chỗ nào bán chỉ em với ạh
Thanks

calcifer

Active Member

Mấy hôm nay em xem mấy loại DAC toàn >200$==> chưa lĩnh lương!:-@ bác có hình em bình dân này ko, up cho em xem mặt mũi sau trước, cổng, ngõ nó thế nào?
Nghe nhạc vàng qua "ôm - bo" của PC và loa Microlab thì nên dùng DAC gì, mua ở đâu? Tiêu chí: ngon - bổ - rẻ ạ?

ngon bổ rẻ... thì cũng khó bạn ơi

như anh buihung nói, hệ thống như của bạn thì cứ giữ nguyên như vậy, là đang thỏa mãn "ngon, bổ, rẻ" rồi đấy

phuongvthp

ngon bổ rẻ... thì cũng khó bạn ơi

như anh buihung nói, hệ thống như của bạn thì cứ giữ nguyên như vậy, là đang thỏa mãn "ngon, bổ, rẻ" rồi đấy

Rất cám ơn ý kiến của các anh em, thú thực tiêu chí "ngon - bổ" thì dễ nhưng rẻ quá thì khó! Đén cốc trà nóng bây giờ cũng còn 2K! Thời vàng tăng và $ tăng chóng mặt mà!

Chắc muốn tìm hiểu món này cũng phải tốn chút $, em thấy chú Creative Decoder DDTS-100 vừa có cổng nghe nhạc stereo vừa có cổng nghe được dts 5.1 nhưng giờ thì trường không còn, anh em tư vấn giùm chú nào tương đương được không ạ?

calcifer

Active Member

cái Creative của bạn nói là cái DAC đa kênh vi tính...
giờ các thiết bị giải mã DTS sắp đi vào dĩ vãng rồi, không nên mua thêm nữa

theo mình hiểu, thì anh em ở đây không xài chú nào tương đương thế này cả

bạn muốn nghe nhạc, lại thích loanh quanh trong đám đồ "vi tính", lại lẫn lộn giữa đa kênh và 2 kênh... tóm lại tư vấn thế này vượt quá trình độ của mình rồi

nhường lại cho các anh lớn thôi

boykutehp90

Well-Known Member
Kết nối PC với LCD bằng cáp VGA

Em ở Hải Phòng nhưng ít khi vô box này của anh em, em muốn nhờ các anh hướng dẫn em nối PC với màn hình LCD để xem phim. Em có nghe nói là kết nối bằng cáp HDMI thì xuất ra được cả hình+tiếng trên 1 dây cáp, chất lượng tương đối ổn định nhưng PC nhà em cấu hình thấp nên không có cổng này. Giờ chỉ còn cách nối theo kiểu VGA (chỉ có hình, không tiếng). Vậy nối như thế nào để xem được và nghe được tiếng nữa ạ?
Em muốn hỏi thêm là chất lượng xem sẽ như thế nào? (PC em nhiều ca nhạc HD, SD chuẩn), chi phí cho cáp kết nối là bao nhiêu cho loại cáp bình dân nhất?(tầm 4-5m). Cám ơn anh em rất nhiều!

saslynguyen

Member
Ðề: Kết nối PC với LCD bằng cáp VGA

Em ở Hải Phòng nhưng ít khi vô box này của anh em, em muốn nhờ các anh hướng dẫn em nối PC với màn hình LCD để xem phim. Em có nghe nói là kết nối bằng cáp HDMI thì xuất ra được cả hình+tiếng trên 1 dây cáp, chất lượng tương đối ổn định nhưng PC nhà em cấu hình thấp nên không có cổng này. Giờ chỉ còn cách nối theo kiểu VGA (chỉ có hình, không tiếng). Vậy nối như thế nào để xem được và nghe được tiếng nữa ạ?
Em muốn hỏi thêm là chất lượng xem sẽ như thế nào? (PC em nhiều ca nhạc HD, SD chuẩn), chi phí cho cáp kết nối là bao nhiêu cho loại cáp bình dân nhất?(tầm 4-5m). Cám ơn anh em rất nhiều!

Vậy thì bạn phải làm 1 dây VGA để kết nối ra màn hình. Còn tiếng thì bạn phải đấu từ vi tính ra loa riêng thôi> Mình nghe đồn có dây kết nối từ VGA sang HDMI nhưng thấy mọi người đang tranh luận không biết có loại đó không, bạn chịu khó tìm hiểu thêm nhé

Mountain

Member

Ở Hải phòng mà ít vô box này thì niềm đam mê tụt mất 1 nửa rồi còn gì. ;))
Chẳng lẽ máy tính của bác không có loa sao ? Cái loa 2.1 microlab cũng nghe hay hon loa ti vi rồi. Chắc la sound on bị hỏng, phải không?

Em chưa bao giờ thử HDMI nối qua tivi để nghe tiếng trên tivi cả nên chẳng biết nói gì mà cũng không biết nó có thể xuất tiếng qua tivi được không nữa :-&

Giá cả cho cap VGA bình dân 5 m tầm hơn 100k gì đó. xem cũng tàm tạm. Em cũng đang dùng dây này 1 năm rồi. Tuy nhiên hạn chế tháo ra tháo vào. THáo nhiều là hỏng mấy cái vít đó.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Ở Hải phòng mà ít vô box này thì niềm đam mê tụt mất 1 nửa rồi còn gì. ;))
Chẳng lẽ máy tính của bác không có loa sao ? Cái loa 2.1 microlab cũng nghe hay hon loa ti vi rồi. Chắc la sound on bị hỏng, phải không?

Em chưa bao giờ thử HDMI nối qua tivi để nghe tiếng trên tivi cả nên chẳng biết nói gì mà cũng không biết nó có thể xuất tiếng qua tivi được không nữa :-&

Giá cả cho cap VGA bình dân 5 m tầm hơn 100k gì đó. xem cũng tàm tạm. Em cũng đang dùng dây này 1 năm rồi. Tuy nhiên hạn chế tháo ra tháo vào. THáo nhiều là hỏng mấy cái vít đó.
Moutain đừng buồn : bọn Tây nó tổng kết người Việt cá nhân thì tốt nhưng cộng đồng thì kém !!! Nên việc các member người HP nhưng lại không tham gia là chuyện bình thường thôi.
- HDMI nối từ PC ra TV có âm thanh nhưng với điều kiện card sound phải hỗ trợ. Anh đang dùng Asus Xonar và toàn nghe bằng tiếng TV thôi, con nhỏ không nghe lớn được.
- Nếu TV có đường VGA in thì cũng thường có audio in tương ứng. Kết nối đúng là nghe được. Trước đây anh có dùng qua cách này, lâu rồi nhớ mang máng là audio in theo VGA là jack 3,5mm. Bạn cần xem lại TV nhà mình hỗ trợ audio như thế nào, nếu chụp ảnh được thì tốt nhất. Anh em sẽ tư vấn thêm.

calcifer

Active Member

dùng cáp vga (dsub) thì dùng thêm 1 sợi audio 3,5mm nối từ case lên thằng tivi
cái này em nghe suốt 1 thời gian dài, rất dễ

bạn chụp ảnh cái mặt sau tivi, anh em hướng dẫn cho chi tiết luôn

boykutehp90

Well-Known Member

@Mountain: Em sinh hoạt bên box HQ Music nên ít vô box anh em ;)), thông cảm nha! (Bác xem blog+lượt được thanks của em thì biết) ^^.Loa vi tính của em tận trên gác, giờ mỗi lần xem, em lại phải mang loa xuống à =)).
Cám ơn các anh đã chỉ bảo, mai em ra chợ Sắt hỏi thử coi. tivi nhà em là con samsung seri4 | 400 gì gì đó, coi cũng tạm. Em có bộ loa thùng để cạnh TV từ thời Đường tăng đi Tây trúc thỉnh kinh, kết nối điện thoại nghe tốt, chắc là nối được xem cùng TV các bác nhỉ?;))

tienvna

Member

Em đang cần bán cái ampli Yamaha A2 mới vận chuyển an toàn từ của hàng bác Thiện trong Sài Gòn, hình thức rất mới, chạy ngon, mất hồi gỗ và không khiển. Giá 3,5 triệu. Bác HP nào quan tâm đến bê ngay hộ em nhé. Bác nào có đồ đa kênh rồi mang về hát Karaoke hoặc đập nhạc sàn cũng sướng tai. Tiến 0904155311.

@ Bàn chải nhỏ
hai cái Răng xanh của chú về rồi nhé. Vì tỷ giá tăng lên ngân hàng chạc thêm 23k/ chiếc

@ Bàn chải nhỏ
hai cái Răng xanh của chú về rồi nhé. Vì tỷ giá tăng lên ngân hàng chạc thêm 23k/ chiếc

vohaidong

Active Member

Anh Phúc ơi em tim mãi không thấy. Gửi em đương link với nhé

Cần một cái Card Sound 5.1 để nghe em loa Edifier DA5000 Pro ạ !
BÁc nào có ơi em nhé : 0982.530064

Bên trên