Khu vực trao đổi vật dụng của anh em HD Hải Phòng

Ðề: Khu vực trao đổi vật dụng của anh em HD Hải Phòng

Ơ chú này người ta đọc tiếng Tây Loét là U ÉT (USD)

buihunghp

HD-720p

Món này bác BCN không bán nhé, chỉ cho/tặng thôi.

calcifer

Active Member

anh Tài ơi, em kiếm cho ông anh đôi bookself tầm 2-4 triệu, anh tư vấn hộ em với

đôi loa đợt trước ở nhà anh hình như là Epos phải không ạ? như đôi đấy tầm giá bao nhiêu? chất lượng âm tương đương kiểu như thế thì có lựa chọn nào dễ mua hơn không ạ?

calcifer

Active Member

Em đang dùng Loa MICROLAB SOLO 5 để nghe nhạc stereo và cắm thêm 1 con Microlab X3/5.1 để xem phim. :))
Em tìm soundcard ở mấy cái của hàng vi tính cũ mà ko thấy cái nào nghe ra hồn! Bác tư vấn dùm e cái nào khá, tầm $ là bao, cả cái món digital ra reciever nữa, cái này e nghe qua rồi nhưng chưa tận mắt thấy!:!!:!!

bạn phuongvthp mua cái solo 5 giá bao nhiêu?

mình cũng tò mò, vì chưa nghe loa vi tính đắt tiền bao giờ (hix)

nếu chọn card sound để nghe nhạc từ máy tính, mình đề cử mấy em của Onkyo (mỗi tội hơi đắt)

ví dụ em SE-90 này, rẻ nhất, giá 170us

một phương án khác, mình nghĩ rất hợp lý mà chất lượng thì hỏi phải lăn tăn luôn, lại có giá trị nâng cấp lâu dài, là bạn chơi luôn 1 cái DAC dân dụng

đợt trước anh Quảng mua hộ mình 1 em DAC AMC bình dân, có 2tr5, âm thanh cũng tương đối, so được với mấy em đầu CD tầm 4-5 triệu rồi

dragonlee

Well-Known Member

anh Tài ơi, em kiếm cho ông anh đôi bookself tầm 2-4 triệu, anh tư vấn hộ em với

đôi loa đợt trước ở nhà anh hình như là Epos phải không ạ? như đôi đấy tầm giá bao nhiêu? chất lượng âm tương đương kiểu như thế thì có lựa chọn nào dễ mua hơn không ạ?

Bác Tài có Epos à, đời nào vậy bác? Hôm nào cho em nghe ké nhé :)

BÁc nào có cái Card Sound 5.1 driver Wi7 cho em xin giá với : 0982.530064

please_helpme

Active Member

10 triệu đồng với Em thì đắt quá Đại Ca ợ! :(

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Em nó hồi hương về nhà Buihung rồi (Epos 5)

Em đang cần sợi dây HDMI loại mềm, ngắn để ông cụ nhà em cắm từ máy ảnh kiêm máy quay sang Tivi. Cụ nào có ới cho em một tiếng nhé!

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Em đang cần sợi dây HDMI loại mềm, ngắn để ông cụ nhà em cắm từ máy ảnh kiêm máy quay sang Tivi. Cụ nào có ới cho em một tiếng nhé!
Anh ra Sinh Minh ở Ngã Tư Hồ Sen - Tô Hiệu hoặc xuống 100 ĐH Dân lập có loại dây HDMI dài 1,2m sợi nhỏ, mềm nhãn hiệu Sony dùng cho PS3 - em thấy phù hợp với nhu cầu của anh.

vohaidong

Active Member

Còn dây HDMI 15M hồ cẩm đào mua ở đâu các Bác nhỉ

Dây HDMI 15mét của Trung Quốc không thể dùng được bạn đừng mua phí tiền. Nhiễu tùm lum luôn. đã 15 M thì phải mua dây của Monster là tối thiểu không thì phải Altona nhưu của Phúc béo

phamhavn

Member

15M mua của Supra, Nordost hay Purist là ngon nhất bác ạ!

vohaidong

Active Member

Ông gọi Nhân Dân Tệ 0904968969 hoặc chờ đến tối vê nhà tôi kiểm tra xem còn sợi 10m không ?
He he cảm ơn bạn già nhiều, 10m thì phải đi theo tuyến đường ngắn nhất có thể roài. Tôi muốn dùng nó để kết nối với Tivi để chơii 2 trong 1. Nếu tìm được hú cái nhé.
Biết là dùng anh Hồ Cẩm Đào không ổn lắm nhưng cũng định thử xem thế nào chứ bi h đang hết đạn mà khênh cái anh kia về thì quá tải.
Nếu phương án xấu nhất đành để thời gian tích góp vậy
Nói chung cuộc chiến còn gian nan nhưng sẽ chiến đấu hết mình vì sự nghiệp

Phương án tốt nhất là khi xem di chuyển đầu đọc bác ạ. 2 trong một của bác như thế thì một tiền gà ba tiền thóc. Hoặc là nên mua một sợi Dsub kết nối với TV. rất rẻ tiền mà với TV 42 inch sự khác biệt là khó nhận ra.

vohaidong

Active Member

50 inch thì sao Bác? Em chua sử dụng sợi Dsub bao h cả. Dây đó có đảm bảo chất lượng hình ảnh tốt không ah?
Nhờ Bác tư vấn thêm

phuongvthp

một phương án khác, mình nghĩ rất hợp lý mà chất lượng thì hỏi phải lăn tăn luôn, lại có giá trị nâng cấp lâu dài, là bạn chơi luôn 1 cái DAC dân dụng

đợt trước anh Quảng mua hộ mình 1 em DAC AMC bình dân, có 2tr5, âm thanh cũng tương đối, so được với mấy em đầu CD tầm 4-5 triệu rồi

Mấy hôm nay em xem mấy loại DAC toàn >200$==> chưa lĩnh lương!:-@ bác có hình em bình dân này ko, up cho em xem mặt mũi sau trước, cổng, ngõ nó thế nào?
Nghe nhạc vàng qua "ôm - bo" của PC và loa Microlab thì nên dùng DAC gì, mua ở đâu? Tiêu chí: ngon - bổ - rẻ ạ?

Bên trên