Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

xem kênh 4k ở chỗ nào thế hị hị!

Vinh20

Well-Known Member

Mấy bác chịu khó mày mò quá :-SS :x

Hover

Member

Đã phát VTV7 theo luật quy hoạch báo chí, chuẩn bị có VTV8 = VTV Đà Nẵng + VTV Huế + VTV Phú Yên. (Trụ sở tại Đà Nẵng). Theo thông tin có thể VTV9 = VTV Cần Thơ 1,2 + VTV9 (Cũ) (Trụ sở tại TPHCM) hoặc có thể VTV9, VTV10 (Từ VTV Cần Thơ).
http://ictnews.vn/vien-thong/so-hoa-truyen-hinh/vtv-sap-len-song-kenh-truyen-hinh-vtv8-vtv9-131760.ict

Chả hiểu tỉnh Phú Yên có gì mà cũng VTV Phú Yên @@.

Bác Vinh20 nói chuyện buồn cười nhở, Đất Việt VAC với IMC toàn là chương trình Việt hoá với trường quay chứ ở đâu ra mà ngoài trời với trong nhà ở đây. Cái vấn đề đương nhiên là tiền, nhưng cũng cả ở cái kiểu suy nghĩ của họ nữa.

Vinh20

Well-Known Member

Lạ nhỉ vào phần dò bằng tày toàn tần số @@ 70000 lận @@

phamtug

Active Member

Nhập bằng tay 858000 vào là dò đc nhé tiếc là nhà mh ko có e tv 4k ko thì cũng tí táy xem e 4k nó phê ra sao

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

hỏi tí. bác mò cái skill này ở đâu ra thế :D

:)) à có lần ngồi nghịch chỉnh tần số từ 706 đến 890 thế là quét vô tình phát hiện ra cái tần số test này của vtvcab hôm kia ngồi dò lại thấy họ test 4k

Uh mình cũng dò đc kênh 4K DEMO với Fashion One 4K rồi, cơ mà đầu Kaon nghe đc mỗi tiếng, k lên hình :(( K biết đến lúc phát chính thức nó có đổi stb cho mình k =))))

Chỉnh sửa lần cuối:

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

:)) à có lần ngồi nghịch chỉnh tần số từ 706 đến 890 thế là quét vô tình phát hiện ra cái tần số test này của vtvcab hôm kia ngồi dò lại thấy họ test 4k

bác rảnh vãi. thế mà cũng nghĩ ra đc :))
bác chịu khó mò xa hơn tí xem, biết đâu ra hút lơ 4k hoặc pờ lây boi 4k. kênh ẩn dành riêng cho nhân viên vtvcab lúc giải trí :))

Vinh20

Well-Known Member

Nhập bằng tay 858000 vào là dò đc nhé tiếc là nhà mh ko có e tv 4k ko thì cũng tí táy xem e 4k nó phê ra sao

Bác yên tâm 4k thì chắc còn xa lắm :)) dến mấy kênh VTV còn chưa lên full HD nữa là. Kể cả ở nước ngoài các kênh 4k hiếm lắm bác ơi vì họ (người tiêu dùng) thấy xem 4k với ... full hd không khác nhau lắm. Hồi xưa rộ lên TV 3D rồi xìu luôn, mình nghĩ 4k chắc cũng vậy thôi!
Nội dung mà lớm quá thì ... 4k chả để làm quái gì!

Vinh20

Well-Known Member

Uh mình cũng dò đc kênh 4K DEMO với Fashion One 4K rồi, cơ mà đầu Kaon nghe đc mỗi tiếng, k lên hình :(( K biết đến lúc phát chính thức nó có đổi stb cho mình k =))))

Vớ vỉn các kênh Fashion 4k này là kênh chuẩn từ nguồn ý bác. Bác muốn coi nguồn HD chuẩn lên web của fashionTV nhé xem free vô tư. Lúc nó lại lên tiếng ... khiêu khích thì chết!
Cái Fashion TV ở VN bị kiểm duyệt rồi chán lắm, hôi xưa còn có chương trình Fashion Hot hay MIdnight giờ bị cắt béng rồi. :((( Mấy chú Qnet lấy kênh Fashion TV for Asia chán kinh!

titani

Active Member

Lắp VTVcab và còn SCTV cab, cắm vào vẫn thấy có tín hiệu, có cách nào trộn 2 sóng lại với nhau được ko ạ :D .

Bác Vinh20 ơi ở đây là kênh Fashion One nhé, khác hoàn toàn Fashion TV nha!
Thêm thông tin là kênh Fashion One 4K mới lên sóng từ 1/9 tức là ms đc gần 3 tháng, phát miễn phí trên vệ tinh. Bác nào có cái đầu vệ tinh 4K thử lần mò mà xem ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

tqucbo

Member

Bác nào trả lời giúp một người bạn của em mới chuyển từ Thành phố Hồ Chí Minh xuống Đồng Nai sinh sống mới gọi lên cho em: Bạn nào đang sự dụng VTVcab ở Đồng Nai, cho bạn ấy xin bảng danh sách kênh trên hệ thống truyền hình cáp và truyền hình số của VTVcab ở Đồng Nai. Truyền hình số ở Đồng Nai có kênh Truyền hình Đồng Nai không, hay chỉ có trên truyền hình cáp thôi? Và cho bạn ấy (cũng như em) xin hình ảnh của kênh Truyền hình Đồng Nai 3. Hai đứa sống ở Thành phố Hồ Chí Minh chỉ nghe có Truyền hình Đồng Nai 1 và Truyền hình Đồng Nai 2, chứ chưa nghe có Truyền hình Đồng Nai 3. Riêng em, em muốn hỏi thêm các bác ở Đồng Nai là kênh Truyền hình Đồng Nai 3 có nội dung gì vậy? Hồi đó một lần tình cờ xem Đồng Nai 1 thấy có bảo xin mời xem Thời sự 19:00 của VTV trên Đồng Nai 3.

xaduybong

AE nào xài đầu thu HD KAON CO1400 vtvcab cho em hỏi xíu: em mún xem video từ usb thì chuẩn video là gì vậy ah, em xin cám ơn

phamtug

Active Member

Ko xem đc đâu nhé cái cổng usb này chủ yếu để up fimware và recorded lại chương trình muốn xem thôi

Bên trên