Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

phamtug

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Í bác ấy là khóa kênh Anvien HD từ đợt mùng 3 có mở mấy ngày từ hqa khóa lại r giờ còn đúng VTV5 SD, HD & NHK World HD là chưa khóa

vn mình chỉ chơi với tq chứ không phù hợp với văn hóa nhật bổn nhé :sexy: :3

thebluez

Active Member

Sao tuần này kênh TTTV không bố trí ai bình luận tennis vậy

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

cũng có cái hay. trưa nay mở lên nghe chỉ thấy "bộp bộp... kít... bộp... phíp tin phíp tin" đều đều. đi từ sáng về đến nhà mệt mà cứ thế 1 lúc rất dễ ngủ :))

ngày có bình luận ngày không. có trận đấu của nadal tại vòng 2 cũng không thèm trực tiếp luôn trong khi sctv15 vẫn trực tiếp và bình luận tiếng việt bình thường.

thebluez

Active Member

ngày có bình luận ngày không. có trận đấu của nadal tại vòng 2 cũng không thèm trực tiếp luôn trong khi sctv15 vẫn trực tiếp và bình luận tiếng việt bình thường.

bực ghê chứ, trong khi lúc đấy thì kênh nào của VTVcab cũng phát bản tin thể thao
nếu không bình luận thì thôi, điều chỉnh cho người ta nghe audio gốc trên đầu thi đi

à mh cũng có biết vụ này bắt đầu từ 1/10 GEM sony pictures hợp tác với nippon television network của nhật sản xuất ra kênh GEM phiên bản châu á phát sóng ở mấy nước bác kể trên nhưng trog đó ko có vietnam của mh vẫn là phiên bản kênh GEM Vietnam nhìn các chương trình của GEM asia phog phú vãi toàn film và chương trình hay :(

Chả hiểu sao hồi xưa số chương trình của kênh GEM đấy cũng không đến nỗi mà bây giờ lại nát thế. Nhìn lịch phát sóng thấy phát đi phát lại lần lượt 4 phim tàu %-(

Q@tv

Member

Chả hiểu sao hồi xưa số chương trình của kênh GEM đấy cũng không đến nỗi mà bây giờ lại nát thế. Nhìn lịch phát sóng thấy phát đi phát lại lần lượt 4 phim tàu %-(
Bên VN mình chả chuộng phim Tàu hơn phim Nhật sao bác :)) Em thấy phim Tàu cũng hay mà bác :))

Vinh20

Well-Known Member

Update vụ phát báo của VTVcab:
Không rõ họ định thế nào, sau 1 tuần gọi điện thoại báo lại thì họ xin khất vì chưa có ... người giao báo thể thao @___@@ Họ hứa sẽ phát đủ lại 90 ngày??? báo lần sau!
P/S: Em bó tay không biết nói gì luôn !!!!!!!! :-B

truc9449

Member

Các bác cho hỏi Vtvcab nó khoá mã nhiều kênh không? Đang tính đổi từ SCTV sang vtvcab dùng đầu thu sctv thu vtvcab được không ạ!

phamtug

Active Member

Khóa gần hết còn mấy kênh VTV5 HD/SD NHK World HD mà việc khóa mã này VTVcab làm từ lâu r về nguyên tắc thì thu đc miễn là DVB-C cái quan trọng là hệ thống khóa mã nếu dùng VTVcab thì đầu và thẻ sẽ chỉ dùng đc cho 1 đầu

truc9449

Member

Vậy chắc e chuyển qua Vtvcab nhiều kênh HD đã quá chứ SCTV toàn mấy kênh tự sx chán phèo, còn VTVcab analog có kênh Vinhlong 1 không bác? Thanks các bác.

Bên VN mình chả chuộng phim Tàu hơn phim Nhật sao bác :)) Em thấy phim Tàu cũng hay mà bác :))

Hồi kênh GEM còn hay hay ấy bác, là nó cũng có kha khá chương trình, có cả Trung cả Đài cả Hàn, mà cũng thường xuyên có phim hoặc chương trình mới. Bây giờ nát bét, phát đi phát lại lần lượt 4 phim Tàu cho hết 1 ngày.

Kênh này hợp tác với cáp HTVC để sản xuất mà nhể, có bác nào ở HTVC cho em xin lý do sự xuống cấp của kênh GEM không ạ X_X

Q@tv

Member

Hồi kênh GEM còn hay hay ấy bác, là nó cũng có kha khá chương trình, có cả Trung cả Đài cả Hàn, mà cũng thường xuyên có phim hoặc chương trình mới. Bây giờ nát bét, phát đi phát lại lần lượt 4 phim Tàu cho hết 1 ngày.

Kênh này hợp tác với cáp HTVC để sản xuất mà nhể, có bác nào ở HTVC cho em xin lý do sự xuống cấp của kênh GEM không ạ X_X
Phim Hàn bây giờ có trùm HTV2 rồi, vậy thì GEM còn chiếu phim Tàu thôi, chắc sau này thêm phim Đài Loan quá bác ơi. Em nói thật nếu kênh GEM không chiếu phim Tàu thì em cũng không biết nó chiếu phim gì là hợp lý nữa @@

ối zời ơi

Active Member
mới mò ra là 6 kênh vtv trên đầu thu có tính năng tùy chọn thuyết minh phim giọng bắc-nam
hóa ra cái nút Audio cũng k hẳn là vô dụng :D

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

mới mò ra là 6 kênh vtv trên đầu thu có tính năng tùy chọn thuyết minh phim giọng bắc-nam
hóa ra cái nút Audio cũng k hẳn là vô dụng :D

Đương nhiên rồi, nếu đằng ấy xài gói K+ thì kênh K+NS còn tắt được tiếng thuyết minh để nghe tiếng Anh gốc mà hì!

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Đương nhiên rồi, nếu đằng ấy xài gói K+ thì kênh K+NS còn tắt được tiếng thuyết minh để nghe tiếng Anh gốc mà hì!

e k dùng gói đấy tại vẫn cố chiến sopcast đc :D
có cái tính năng này thì đề nghị phát triển nhanh trên các kênh của vtvcab ngay. phim phò kênh nào cũng lồng tiếng, nghe eo éo đến là khó chịu. kiểu như phải cố nói nhanh hoặc bịa thêm từ ra cho khớp mồm nhân vật. thuyết minh nghe hứng thú hẳn
thấy cũng lạ. tại sao các ông miền nam lại cuồng lồng tiếng đến thế :|

Ðề: Re: Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

e k dùng gói đấy tại vẫn cố chiến sopcast đc :D
có cái tính năng này thì đề nghị phát triển nhanh trên các kênh của vtvcab ngay. phim phò kênh nào cũng lồng tiếng, nghe eo éo đến là khó chịu. kiểu như phải cố nói nhanh hoặc bịa thêm từ ra cho khớp mồm nhân vật. thuyết minh nghe hứng thú hẳn
thấy cũng lạ. tại sao các ông miền nam lại cuồng lồng tiếng đến thế :|

Đấy là thói quen xem phim từ nhiều chục năm nay của bà con miền Nam rồi bác ạ. Miền Bắc thì thích thuyết minh, còn trong Nam quen nghe lồng tiếng. Hồi xưa khi phim toàn phải mua băng về xem ý, làm gì có phim nào phụ đề đâu, toàn là lồng tiếng miền Nam mà :x

Nhưng em công nhận là phim lồng tiếng nghe sợ thật 8-} Như kiểu HTV3 phim Mỹ họ cũng lồng tiếng, ôi thần linh ơi 8-X

Vinh20

Well-Known Member

Thói quen từ thời chưởng Hongkong, Đài Loan và .... film của Trung Quốc tràn ngập thị trường!
Bây giờ, toàn quen coi film để vừa luyện học Tiếng Anh và nghe âm thanh film chứ đang tiếng bùm bùm có vài giọng lồng tiếng nghe như điên luôn!
Tốt nhất bắn dùm phụ đề là tốt rồi!

Đúng là hồi bé chưa biết tiếng anh toàn xem phim thuyết minh của vtv mà thấy mê ơi là mê, giờ lớn rồi quen xem phim tiếng gốc, bật mấy kênh phim có thuyết minh, nhất là phim nói tiếng anh thấy k thể tiêu hoá đc nữa, đề nghị phát 2 kênh tiếng cho mấy kênh ấy để còn tăt đc tiếng việt đi

Bên trên