Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: Re: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

nếu mình lắp gói K+ thì có các kênh HD ko nhỉ..hay chỉ toàn kênh SD :)
??? lắp K+ trên analog thì về nguyên tắc bắt buộc bạn phải đóng đủ cả gói analog + hd thì mới dùng được thẻ K+ mà!

thebluez

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

khá ngạc nhiên là sự xuất hiện của kênh BTV5 đang live trận Hertha Berlin - Hamburg ở giải Đức . Chả có nhẽ ....... :-?

chém gió, há há há há há

trước có đọc than phiền đầu vtvcab đánh hỏng cổng HDMI không để ý thread ở đâu, giờ dính hỏng mất 1 cổng của receiver, đợi hỏng thêm 1 cổng nữa đi sửa luôn thể.

có, mình nè, sét đánh hỏng cổng HD và AV

Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

trong khi ở vtvcab, screen red và diva chuẩn bị đc tiến hóa lên hd và dân tình háo hức thì ở 1 thế giới khác bên k+, chúng nó đã chính thức bị xóa sổ và thay bằng nhân dân với today tv version phát lại :))
có vẻ đang dọn dẹp kênh trùng. thế mà k dọn nốt vtv sd đi cho gọn gàng nhể. chưa kể bđtv với sd giống nhau, style tv hd cũng thế :-?
cinemax hd chả biết có gì khác sd k. nhưng cái kênh kia đổi tên mà vẫn k có sub thì bằng nhau :D

Các bác cho em hỏi thế các kênh HD mới này có trên truyền hình cáp analog không ạ hay chỉ có trên truyền hình số của vtvcab ạ ?

Q@tv

Member

VTVcab có mấy kênh HD mới rồi HTVC cũng sẽ có, sau đó OneTV, Nettv, MyTV cũng lên sóng thôi :)) Chỉ có mỗi SCTV là khác biệt, không thèm tăng kênh nước ngoài mà toàn tự sản xuất thôi :))

ối zời ơi

Active Member

Các bác cho em hỏi thế các kênh HD mới này có trên truyền hình cáp analog không ạ hay chỉ có trên truyền hình số của vtvcab ạ ?

analog thì đừng bao giờ nghĩ đến 2 chữ "HD" nhé, kể cả tên kênh có chữ HD. 100 năm nữa cũng thế. đơn giản là vì công nghệ HD dành cho sóng số hóa

womanizerzz

Member

@thebluez : của bạn hỏng cổng trên receiver hay đầu thu? của tôi đầu thu chạy ngon nhưng receiver hỏng 1 cổng hdmi.

thebluez

Active Member

Mấy ông blv tennis của kênh TTTV sáng nay đi đâu hết rồi?

angel_of_dead_91

Well-Known Member

pro2740

Active Member

Cái này là cap đồng nai mà. Trước để riêng giờ vtvcab nó lớn mạnh nó nhập lại thôi.

Từ ngày 10/10/2015, Truyền hình Cáp Việt Nam (đơn vị hợp tác của truyền hình cáp HTVC) chính thức tiếp quản toàn bộ hệ thống mạng truyền hình cáp HTVC tại Đồng Nai và phục vụ khách hàng. Mình thấy trong bài ghi vậy mà bác. Ko lẽ anh htvc làm ăn thua lỗ đến nỗi phải bán toàn bộ chi nhánh ở đn để bỏ của chạy lấy người

Các bác cho e hỏi chút ạ. Nhà e có 2 đầu VTVcab HD, một cái thì vẫn gia hạn bình thường để xem bóng đá, cái còn lại thì hết hạn và 2 cụ ở nhà cũng chỉ cần xem các kênh quảng bá của VTV mà tự nhiên 2 hôm trở lại đây thấy VTVcab khóa toàn bộ các kênh của VTV r. K biết các bác có thông tin j chưa chứ ngày trước e thấy hết hạn thuê bao thì vẫn miễn phí các kênh của VTV mà.

ối zời ơi

Active Member

Các bác cho e hỏi chút ạ. Nhà e có 2 đầu VTVcab HD, một cái thì vẫn gia hạn bình thường để xem bóng đá, cái còn lại thì hết hạn và 2 cụ ở nhà cũng chỉ cần xem các kênh quảng bá của VTV mà tự nhiên 2 hôm trở lại đây thấy VTVcab khóa toàn bộ các kênh của VTV r. K biết các bác có thông tin j chưa chứ ngày trước e thấy hết hạn thuê bao thì vẫn miễn phí các kênh của VTV mà.

sau đợt update 3/10 vừa rồi thì thay đổi hết rồi nhé. bấm ok lấy menu xong bấm nút xanh lá, cột trái kéo xuống CAS, cột phải chọn FTA/Etc để xem list kênh free khi hết hạn :D
và bây giờ, list free gồm vtv5 cho tông dật, an viên cho nhà phật và NHK cho hàng Nhật :))

ối zời ơi

Active Member
kênh A+ có sub rồi các bác ạ. chất lắm. chỉ lệch mất khoảng 2s và lỗi font nhảy nhót lên xuống thôi :))

thebluez

Active Member

sao mấy nhà đài không mua cái kênh nào phát tin thể thao ấy
EuroSport của K+ nó chả breaking gì cả

phamtug

Active Member

Hôm mùng 3 canh tăng kênh độ tầm rạng sáng mh có mở kênh A+ thì cũng thấy đag có sub mà mới nên thời lượng cũng ko đc nhiều

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Từ ngày 10/10/2015, Truyền hình Cáp Việt Nam (đơn vị hợp tác của truyền hình cáp HTVC) chính thức tiếp quản toàn bộ hệ thống mạng truyền hình cáp HTVC tại Đồng Nai và phục vụ khách hàng. Mình thấy trong bài ghi vậy mà bác. Ko lẽ anh htvc làm ăn thua lỗ đến nỗi phải bán toàn bộ chi nhánh ở đn để bỏ của chạy lấy người
À. Thấy dân tình bảo VTVcab kéo đc đến đâu là HTVC bị bật đến đấy. Nên khả năng đi đêm nhường phần Đồng Nai cho VTVcab để VTVcab bớt lại chút cho htvc ở T.p HCM. :D

Cái kênh A+ chẳng khác gì kênh Úc hồi xưa cả. Từ nội dung đến phụ đề. :))

randyxer0101

@thebluez : của bạn hỏng cổng trên receiver hay đầu thu? của tôi đầu thu chạy ngon nhưng receiver hỏng 1 cổng hdmi.

Mình cũng dính đòn, Sony32ex330 hỏng cổng hdmi1. Ra trung tâm bảo hành sony thì mấy em cong cớn "thay cả main". Về cho nhanh

Vinh20

Well-Known Member

sao mấy nhà đài không mua cái kênh nào phát tin thể thao ấy
EuroSport của K+ nó chả breaking gì cả

Bác Blue ?? dùng SCTV chắc lâu lắm rồi nhỉ!
Chứ mình dùng VTVcab từ hồi VCTV thì họ cũng mua kênh Eurosport News đó rồi, bằng đi khoảng 2 năm thì bật về bên K+! Giờ thì họ tự làm kênh tin thể thao đầu tiên ở VN, mua được cả bản tin của Ommi Sport, mình thích coi nguyên gốc rất hay :)

Bên trên