Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

danct

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

Cho hỏi chút xíu bro, có copy được thẳng đĩa DVD vào HDD trong V5 không ?
Bác copy file thì ok, nếu là DVD chương trình nghe nhạc xem phim thì phải tạo bản ISO đã chứ .

tranphuchy

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

Bác copy file thì ok, nếu là DVD chương trình nghe nhạc xem phim thì phải tạo bản ISO đã chứ .
À ra thế, em hiểu rồi, thanks bác.[-O<

cindilow2011

đang download, sẽ phản hồi cho bác .

chienqt

Đợi bản chính thức luôn vậy.

Bác USBVN ơi cho tui hỏi với. Tui mới lấy cái V5 về, thì gặp 2 vấn đề:
- Âm thanh: do ampli của tui không có cổng Optical nên tui cắm qua cổng L-R, nhưng âm thanh ra nghe nó nhão quá, không thực, đã thử nhiều laafn cài đặt mà không đc.
- Hình ảnh: tui xài TV Plasma Pana, như khi ở giao diện chính thì full màn hình, nhưng khi xem phim thì màn hình nhỏ hơn, không full nữa, mặc dù đã chỉnh thông số 16:9 đầy đủ.
Vậy cho tui cách khắc phục đc không, vì tui đang nản lắm đây (vì dành dụm đc tiền để tậu trong khi lương tháng không bao nhiêu).
Cám ơn nhiều.

usbvn

Bác USBVN ơi cho tui hỏi với. Tui mới lấy cái V5 về, thì gặp 2 vấn đề:
- Âm thanh: do ampli của tui không có cổng Optical nên tui cắm qua cổng L-R, nhưng âm thanh ra nghe nó nhão quá, không thực, đã thử nhiều laafn cài đặt mà không đc.
- Hình ảnh: tui xài TV Plasma Pana, như khi ở giao diện chính thì full màn hình, nhưng khi xem phim thì màn hình nhỏ hơn, không full nữa, mặc dù đã chỉnh thông số 16:9 đầy đủ.
Vậy cho tui cách khắc phục đc không, vì tui đang nản lắm đây (vì dành dụm đc tiền để tậu trong khi lương tháng không bao nhiêu).
Cám ơn nhiều.
Xin trả lời bác, về âm thanh, như nào gọi là nhão? Đó là cảm nhận của đôi tai. Bác mua bác có quyền thử, bác mua bác có quyền được nghe, cảm nhận, vậy bác thấy em nào nghe không nhão theo cảm nhận của bác. Khi bác nghe L_R nghĩa là bác đã đóng cửa với tất cả hiệu ứng kỹ thuật số ---> giải pháp bác nghe qua HDMI sẽ hay hơn qua L_R . Muốn nghe 2 kênh hay em khuyên bác nên chọn mua DUNE , ben VNAV đánh giá cao khả năng nghe 2 kênh của DUNE lắm bác ạ.
Hình ảnh: bác nói hình ảnh nhỏ hơn , không full như giao diện, bác vui lòng vào google gõ từ khóa 16:9 để tìm hiểu thêm vê film 16:9 nhé. --> giải pháp cho bác muốn full màn hình là dùng nút ZOOM trên điều khiển
Chúc bác vui .

Chỉnh sửa lần cuối:

cindilow2011

Nghe 2 kênh thì làm con CD riêng mới hay được,ngay bản thân CD cũng phải chọn chọn một 1 tí, thà mua 1 em secondhand của Nhật cũng bóp chết em CD mới của Tàu luôn . Còn nghe HDP chơi 2 kênh dở lắm .

Cám ơn bác USBVN trả lời. Vì là âm thanh L-R ra nhão vì khi nghe nhạc bằng máy bình thường thì bass treble ra rất hay, nhưng khi nghe với V5 thì bass rất dở nên nghe thấy nhão. Còn màn hình thì khi xem phim không ra full hết màn hình TV, nhưng ở màn hình chính thì ra hết TV, vì vậy tui mới hỏi bác, mà tui đã chỉnh hết luôn rồi vẫn không đc. Vậy theo ý kiến của Bác thế nào, giúp tui với nha. Thanks

facma

Cám ơn bác USBVN trả lời. Vì là âm thanh L-R ra nhão vì khi nghe nhạc bằng máy bình thường thì bass treble ra rất hay, nhưng khi nghe với V5 thì bass rất dở nên nghe thấy nhão. Còn màn hình thì khi xem phim không ra full hết màn hình TV, nhưng ở màn hình chính thì ra hết TV, vì vậy tui mới hỏi bác, mà tui đã chỉnh hết luôn rồi vẫn không đc. Vậy theo ý kiến của Bác thế nào, giúp tui với nha. Thanks

Giải thích cho bác một chút nhé để bác dễ mường tượng. Thông thường có 3 tỉ lệ 4:3 (tương đương 1,33:1), 16:9 (tương đương 1,73:1) và 2.35:1(phim chiếu rạp).
Muốn film full màn hình thì nguồn film phải là 16:9.
Film bác xem không full được màn hình tức là nguồn phim của bác là nguồn film chiếu rạp với tỉ lệ 2.35:1. Do vậy để full màn hình sẽ có 2 cách: cách 1 là sưu tầm lại phim có tỉ lệ 16:9, cách 2 là sử dụng nút ZOOM trên điều khiển để phóng to full màn hình.

Hu Hu Hu. Mình đã chọn phim 16:9 rồi, vì rằng khi dùng laptop cắm qua HDMI thì ra full luôn, nhưng qua V5 thì bị mất 4 phía màn hình, mỗi cạnh khoảng 2cm, khi zoom lên thì vẫn vậy chỉ có hình ảnh to lên thôi chứ không mất đi 4 cạnh tối đó.

facma

film nào cũng vậy thì bác đi ra đổi con khác chứ khóc lóc ỉ ôi gì [-X , có mỗi vậy mà bác làm như cháy nhà đến nơi rồi í.

bangdo

Hu Hu Hu. Mình đã chọn phim 16:9 rồi, vì rằng khi dùng laptop cắm qua HDMI thì ra full luôn, nhưng qua V5 thì bị mất 4 phía màn hình, mỗi cạnh khoảng 2cm, khi zoom lên thì vẫn vậy chỉ có hình ảnh to lên thôi chứ không mất đi 4 cạnh tối đó.

bác này quê quá, sản phẩm trong tay mà không mày mò, dễ ẹc, bác vào phần Cài đặt, chọn phần hình ảnh , tắt cái chức năng VIDEO ZOOM đi thì nó không bị mất 4 bên nữa. Chưa gì đã kêu rầm rĩ.

facma

bác này quê quá, sản phẩm trong tay mà không mày mò, dễ ẹc, bác vào phần Cài đặt, chọn phần hình ảnh , tắt cái chức năng VIDEO ZOOM đi thì nó không bị mất 4 bên nữa. Chưa gì đã kêu rầm rĩ.

uhm, thật sự không để ý chức năng này thật, tại mình chưa gặp phải nên cũng không thử, mình cứ nghĩ do nguồn phim, hihihi...

pana1984

BÁc nào thử firmware mới chưa, em thấy chức năng lưu cấu hình sub đã sửa rồi , em vào 1 cái thấy có tiếng Việt luôn không phải chọn như firmware trước nữa.

cindilow2011

BÁc nào thử firmware mới chưa, em thấy chức năng lưu cấu hình sub đã sửa rồi , em vào 1 cái thấy có tiếng Việt luôn không phải chọn như firmware trước nữa.
bác dùng sub sẵn trong phim hay sub rời vậy?

thinhngct

Cho mình hỏi là tiếng Việt có "ổn định" như Extremer không? Và đầu V5 này có chơi được media file thông qua mạng wifi không? Vì mình thấy nó có duyệt file qua mạng, nên mình hỏi thế...cũng đang tính múc em này đây...!

pana1984

bác dùng sub sẵn trong phim hay sub rời vậy?

Để mai tháo ổ cứng trong V5 ra PC xem nó là Sub trong hay sub ngoài vậy, chứ như bây giờ vào phim là có phụ đề luôn không cần chỉnh gì cả.

Bên trên