Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

usbvn

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

@usbvn: bạn hướng dẫn mình cách cài firmware với. Mình chưa cài firmware bao h :| Mà có cách nào để duyệt file theo kiểu List ko? Vào files manager toàn hiện kiểu thumbnail làm mấy file có tên dài mình ko đọc đc :|
Cách up firmware bác xem ở trên nhé, còn muốn duyệt theo list thì nhấn vào Phím menu để chọn LIST-Thubnail và Prview bác nhé.

facma

Ðề: Khởi đầu đầy suất sắc của dòng chip RTD1185 -HD Life V5 nhạc nào cũng nhảy, phim nào cũng chơi !

bác usb ơi up cái firm mới này rồi mà muốn up về firmware cũ có dc không ?

taitrandht

không ổn bác ạ, em muốn down sub từ PC rồi từ đầu HD móc vô lấy sub về folder film, tiện hơn rất nhiều :( mong HDlife cải tiến chức năng này

taitrandht

Bác copy cả folder film chứa file srt trong đó luôn là ổn mà, cái này em chưa nghe nói đến bao giờ nên chỉ có giải pháp vậy, bác thử xem có ổn không nhé.

Không ổn bác ạh, em muốn down sub trên PC cho nhanh vì em download film bằng đầu HD ạ. Sau khi down xong film từ đầu HD, em sẽ truy cập vào PC rồi copy sub vào là tiện nhất. Mong Hd-life cho thêm tính năng show all files :)

taitrandht

à nhân tiện đây cho em hỏi, em đã enable dịch vụ ftp server của HDlife rồi mà ko biết cách truy cập, có bác nào giúp em với thankssssss ^^

cindilow2011

à nhân tiện đây cho em hỏi, em đã enable dịch vụ ftp server của HDlife rồi mà ko biết cách truy cập, có bác nào giúp em với thankssssss ^^
ftp sever là gì hả bác , nghe cao siêu quá, em chẳng biết nó làm gì nữa, bác chỉ em với nhé. Thanksssss

taitrandht

ftp sever là gì hả bác , nghe cao siêu quá, em chẳng biết nó làm gì nữa, bác chỉ em với nhé. Thanksssss

là một dạng file server đó bác, khi đó mình chỉ cần gõ địa chỉ vào và truy cập từ PC vào và xem files trên HDlife giống như ổ cứng bình thường. Tiện hơn nữa là bạn có thể cấu hình port mapping từ modem ADSL của mình để có thể ngồi từ xa ( như ở cty chẳng hạn ) truy cập vào Hdlife ở nhà để nghịc files.

P/S: Hiện em đã cấu hình port mapping để từ cty có thể vào trang BT client và kiểm tra torrent đc rồi.

pana1984

là một dạng file server đó bác, khi đó mình chỉ cần gõ địa chỉ vào và truy cập từ PC vào và xem files trên HDlife giống như ổ cứng bình thường. Tiện hơn nữa là bạn có thể cấu hình port mapping từ modem ADSL của mình để có thể ngồi từ xa ( như ở cty chẳng hạn ) truy cập vào Hdlife ở nhà để nghịc files.

P/S: Hiện em đã cấu hình port mapping để từ cty có thể vào trang BT client và kiểm tra torrent đc rồi.

Em nghĩ con này chỉ dừng lại ở mức độ quản lý BT thôi, mở firmware ra thấy bên trong firmware mấy mục kia rỗng. Nếu nó cho quản lý FTP server thì mấy mục ftp phải có code cơ.

facma

Đã up firmware mới, cảm giác nhanh hơn firmware cũ thì phải, bác usb sửa thêm cái phụ đề cho nét to to ra nữa thì đẹp.

pana1984

cindilow2011

pana1984

Cảm ơn bạn Pana1984 nhé, firmware có phụ đề đẹp quá. Mong firmware mới lưu lại được cấu hình subtitle nữa là tuyệt với.
firm mới của hãng chắc cuối tuần có, bao giờ trên trang chủ đang em sẽ sửa cho các bác .

hdd-hdp

CÁc bác cứ yên tâm đợi 7-9 ngày nữa là có bản Firm mới cho V5 nhé! Bên Việt An người ta đang chỉnh sửa khối cái mới đấy ạ! bản Firm đầu tháng 7 này chắc chắn là ngon hơn hẳn đấy ạ!
bác nào thích V5 cài Font chữ TVX và giao diện mới thì qua em nhá! Em up cho, 2 phút xong. hehehe

taptanhHD

CÁc bác cứ yên tâm đợi 7-9 ngày nữa là có bản Firm mới cho V5 nhé! Bên Việt An người ta đang chỉnh sửa khối cái mới đấy ạ! bản Firm đầu tháng 7 này chắc chắn là ngon hơn hẳn đấy ạ!
bác nào thích V5 cài Font chữ TVX và giao diện mới thì qua em nhá! Em up cho, 2 phút xong. hehehe

http://www.hdvietnam.com/diendan/22...en-tuy-chinh-font-hd-life-v5.html#post1749303 Vào đây download và up lại được rồi qua bác chi cho mất công.

hdd-hdp

Nói thế chứ nhiều bác ít kinh nghiệp thì có biết up đâu cơ chứ? Rồi lại trục trặc mất thời gian. :D
Qua mình giao lưu là chính cho vui thôi, up iếc đơn giản ý mà. hiihihihi

taptanhHD

Nói thế chứ nhiều bác ít kinh nghiệp thì có biết up đâu cơ chứ? Rồi lại trục trặc mất thời gian. :D
Qua mình giao lưu là chính cho vui thôi, up iếc đơn giản ý mà. hiihihihi

thế thì bác phải hướng dẫn khách, chứ bác nào ở Hà Đông như em lên chỗ bác thì 1 đồng Gà 3 đồng thóc thì chít.

hdd-hdp

À, nếu xa thế thì phải Alo rồi. Đang nói là trường hợp "Nếu Tiện" đường đi ý chứ bạn. hihihi
Nói chung cứ l;àm theo hướng dẫn là ok hết thôi. :D

cho tôi cái user và pass trong quản lý BT ?

tranphuchy

Cho hỏi chút xíu bro, có copy được thẳng đĩa DVD vào HDD trong V5 không ?

binhvt26

Lúc duyệt phim thì chỉ sort được alphabet cho những phim ở HDD lắp trong. Còn qua mạng thì tùm lum, không có sort được theo alphabet. Fix luôn lỗi này nhé.

Bên trên