Kết hợp dàn HT và bộ nghe nhạc stereo: Possible mission

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Kết hợp dàn HT và bộ nghe nhạc stereo: Possible mission

E cũng đồng ý luôn, bởi vậy mới chơi mà đi vô mấy STĐM nghe mấy thằng sale nói hưu nói vượn thì thôi rồi cứ như là gà bị Vissan nó chặt đc 1 thời gian vài tháng lại bán tháo bán đổ đóng học phí cao lắm

luciano

Active Member

Em cũng nhất trí với bác Hoàng về việc theo số đông. Hồi đi mua con Pana 42 plasma cũng vậy!! thấy ai chơi nhiều, feedback tốt thì hốt thôi.

Nhưng chơi món audio này, có lợi thế là contact các bác trong hội thì ai cũng sẵn lòng hào hiệp mời mình nghe thử mà. Lúc đó rùi quyết cũng k muộn.

Sở dĩ em nói tâm lý bầy đàn là đừng để món hàng đó bị đẩy lên quá mức giá trị thực của món hàng đó : cứ pre-pow rotel...làm em cũng hào hứng săn tìm, đến khi nghe thử ban đầu thấy cũng hay hay, nhưng khi nghe đối chiếu với các amly tầm tiền thì còn khối em ăn đứt.

Kính bác lehoang ly cafe nhé :p

khanhtl1

Em cũng nhất trí với bác Hoàng về việc theo số đông. Hồi đi mua con Pana 42 plasma cũng vậy!! thấy ai chơi nhiều, feedback tốt thì hốt thôi.

Chà,

Em thề với Bác là xài Plasma Pana 42" Full HD đập chết bất cứ LCD nào, nhất là Sam hoặc LG, tất nhiên trừ Sony. Quá hay cho Full HD tầm dưới 17 chai.

Em vưỡn cho là màu Plasma làm cho hình ảnh rất "sâu" và có hồn hơn LCD, có gì đó rất "nội tâm". Xem phim hay movie mới thấy hết được ý này "màu sắc cũng lột tả được tính cách nhân vật."

Con plasma 42s10 của em, mua 9 tháng rồi mà mỗi ngày mỗi tấm tắc!

khanhtl1

Con này là con mình mua hụt đấy bác ạ, chẳng hiểu sao nó bay từ SG ra HN, rồi vài ngày sau nó lại thấy rao bán lại, cắc bác chủ ngoài HN không kết em nó rồi. Nếu nó ở SG, có thể minh sẽ tìm nó để xem đấy.

Chà,

Máu thì múc nếu thấy tin tưởng chứ Bác. Con PM 14SA Ver2 của em trôi giạt từ SG ra Hà Nội lên 5s, em quyết định đặt cục gạch và sau khi hình ảnh điện thoại qua lại, em cảm thấy tin được, quyết định mua "mù" chuyển tiền và cho em nó đi máy bay về lại SG.

Thằng ku về đến tay em đủ nguyên thùng, sách và khiển. Điều em hài lòng nhất là đẹp long lanh còn hơn lời Bác chủ quảng cáo.

Nói vậy, chứ em vẫn khuyên Bác, nhờ người quen vẫn hơn nhé Bác. Trường hợp của em là tùy người, theo cách đánh giá và "hên xui." hehehe

lehoang40

Chà,

Máu thì múc nếu thấy tin tưởng chứ Bác. Con PM 14SA Ver2 của em trôi giạt từ SG ra Hà Nội lên 5s, em quyết định đặt cục gạch và sau khi hình ảnh điện thoại qua lại, em cảm thấy tin được, quyết định mua "mù" chuyển tiền và cho em nó đi máy bay về lại SG.

Thằng ku về đến tay em đủ nguyên thùng, sách và khiển. Điều em hài lòng nhất là đẹp long lanh còn hơn lời Bác chủ quảng cáo.

Nói vậy, chứ em vẫn khuyên Bác, nhờ người quen vẫn hơn nhé Bác. Trường hợp của em là tùy người, theo cách đánh giá và "hên xui." hehehe

:) Mình chưa máu đến vậy. Trong SG này được cái hàng nhiều, muốn mua em nào thì cứ chờ tầm 1 -2 tuần là có hàng thôi :), giờ đang chuyển hướng từ MF sang counterpoint audio đây.

onggia

Well-Known Member

:) Mình chưa máu đến vậy. Trong SG này được cái hàng nhiều, muốn mua em nào thì cứ chờ tầm 1 -2 tuần là có hàng thôi :), giờ đang chuyển hướng từ MF sang counterpoint audio đây.

Sắp nghiện ngập cái khoản nghe nhạc rồi hả bác,bập vào là lại nhiều mệt mỏi đấy bác ạ.

lehoang40

Các bác muốn tìm Pow để đánh với BW 684 thì mình thấy có con này đang rao bán:
attachment.php

attachment.php

CS 160w/ch, class A+B, chỉ có điều giá hơi chát 14tr, hic

Đính kèm

• POA 4400A.jpg
    POA 4400A.jpg
    47.8 KB · Xem: 129
  • POA 4400A back.jpg
    POA 4400A back.jpg
    46.9 KB · Xem: 144

quanghaiphong

Well-Known Member

Các bác muốn tìm Pow để đánh với BW 684 thì mình thấy có con này đang rao bán:

CS 160w/ch, class A+B, chỉ có điều giá hơi chát 14tr, hic

-Cặp mono này nghe lực ra phết,giá em cách đây 1.5 năm đã là 11 củ thì bây giờ 14 củ vẫn còn là rẻ

lehoang40

-Cặp mono này nghe lực ra phết,giá em cách đây 1.5 năm đã là 11 củ thì bây giờ 14 củ vẫn còn là rẻ

Nghe bác nói vậy, chắc mai mình ra hốt về nhà làm power sơ cua quá, để dành mai mốt lên BW8 đem ra xài :)
Bác Quanghaiphong ơi cho mình hỏi, cục mono này chỉ có một ngỏ line in mà sao đến 2 cầu loa lận bác? Để đánh Bi-Amp hay để đánh front A, B vậy bác?

quanghaiphong

Well-Known Member

Nghe bác nói vậy, chắc mai mình ra hốt về nhà làm power sơ cua quá, để dành mai mốt lên BW8 đem ra xài :)
Bác Quanghaiphong ơi cho mình hỏi, cục mono này chỉ có một ngỏ line in mà sao đến 2 cầu loa lận bác? Để đánh Bi-Amp hay để đánh front A, B vậy bác?

-Cái nỳ chỉ để đánh A+B thôi bác ạ,hàng này dùng để nướng mực cũng ok lém đó.Một trong những dòng đáng giá để chơi,chỉ cần nhìn thiết kế là đã thấy ngầu òiX_X

vad_45

Member

Bác Hoàng lên đời đi.Lên đời thì nhớ để lại con PS Audi HCA 2 cho em giá rẻ nhá ^^

lehoang40

Bác Hoàng lên đời đi.Lên đời thì nhớ để lại con PS Audi HCA 2 cho em giá rẻ nhá ^^

Hic, tìm mãi vẫn chưa ra cái tài liệu nói về cách nối Bi-Amp cho Denon A1SE mà có bạn nào viết cách đây vài ngày để tư vấn cho bác, trong khi chờ mua Power. Bác chịu khó tìm lại mà xem, kiểu nối pre out của zone 1 vào in zone 2, rồi dùng zone 2 đánh surround back front B, đưa surround back đánh cầu trên của BW. Hôm nào, có thời gian mình nối thử xem sao, cái cách này nó cho phép mình tăng âm lượng của zone 2 (cầu trên) lên vài dB, giúp phần trung âm nó lớn hơn so với bass và nổi ra phía trước. Không chừng sau khi nghe xong bác bỏ luôn ý định mua pow thêm luôn đó :)

locnp

Well-Known Member

Haha... mấy em B&W khó trị thiệt, cứ đè 2 cầu ra mà đánh thì em nó mới chịu khuất phục phải ko anh Linh?

locnp

Well-Known Member

Không ngờ B&W khó đánh đến vậy, cái này làm em liên tưởng đến cặp loa tannoy 10K$ mà đồ đánh của nó lên đến 20K $, thật là quá khủng khiếp!

vad_45

Member

Em thấy căp 684 đánh cũng hay khi kết hợp với A1se.Tất nhiên cái nguyên lý không bao giờ thỏa mãn là lý do để 684 hay bất kỳ đôi loa nào khác "khó đánh".Cặp 684 này chỉ đạt được 1 mức độ hay nhất định trong tầm tiền, còn muốn bứt phá thì chơi luôn bộ khác.Có lẽ chỉ cần cải thiện tiếng mid ngọt hơn nữa là tạm ổn cho a1se+684.Bác Hoàng cho em hỏi cách đấu Bi-amp như bác nói có giúp tiếng mid tốt hơn không? và cách đấu như vậy có chắc chắn không khi mà con a1se của em đang tỏa mùi thơm,em không muốn nó thành mùi khét..hì

lan806

Well-Known Member

nhờ các bác tư vấn giúp, em có cậu bạn có con BGW 350a, hàng Mỹ thì phải, công suất 275W/ch tại 8ohm.
Do dùng DT nên ko đưa đường link được mong các bác tư vấn và đánh giá khi ghép làm power với HT

Bên trên