Kênh HBO-HD của VTC-HD bị giật hình,khựng hình

tuanzs

Member
Em moi topic này lên vì dạo này xem kênh ESPN HD lại bị giật, vỡ tùm lum rồi.
Em dùng con HD02 xem kênh nào cũng OK trừ kênh này. Mấy hôm rồi xem F1 mà tức lòi mắt, chuyển qua Starsport thì không giật nhưng chỉ được SD. Đến cả thằng VTC HD03 nó tiếp sóng cũng giật ầm ầm.
Các bác có cách nào khắc phục không. Làm thế nào để thằng VTC nó khắc phục cái lỗi này - chắc chắn chúng nó biết nhưng không sửa lỗi hoặc không khắc phục được nên kệ nó giật.

Chả có nhẽ mỗi nhà em bị.

dung1610

Member
Ðề: Kênh HBO-HD của VTC-HD bị giật hình,khựng hình

bác xem lại tín hiệu chảo xem chuẩn chưa, nhà em xem vẫn mượt mà lắm

tuanzs

Member
Re: Ðề: Kênh HBO-HD của VTC-HD bị giật hình,khựng hình

bác xem lại tín hiệu chảo xem chuẩn chưa, nhà em xem vẫn mượt mà lắm

Bác có thường xuyên xem kênh này không ợ.
Nhà em kênh nào cũng ngon trừ cái anh ESPN HD này. Cứ khoảng 1 phút hình lại bị giật, lem nhem một phát - hình bị vỡ như đọc DVD đểu ấy.

Tín hiệu = 100
Chất lượng = 100
Thằng HD02 nhà em nó báo lúc nào chả ngon :)
Em chỉ bị duy nhất cái kênh này thôi thế mới điên chứ.

tuanzs

Member
Em đang ngồi xem nó đây. Bây giờ thì khá hơn hồi hôm qua xem F1 Singapore.
Chất lượng tốt hơn nhưng vẫn bị vỡ hình được cái tầm 5 phút bị một phát thôi =))

987520

mình ở miền trung có sao đâu nhỉ,chỉ mỗi tội là kênh starmovieHD và starmovie SD phát chương trình y chan vậy,trùng giờ nữa chứ không piết là nguyên thủy nó vậy hay là do vtc nữa,mà sao kênh này lại có quảng cáo tiếng việt nhỉ

palinhd

Member
Ðề: Re: Kênh HBO-HD của VTC-HD bị giật hình,khựng hình

Em đang ngồi xem nó đây. Bây giờ thì khá hơn hồi hôm qua xem F1 Singapore.
Chất lượng tốt hơn nhưng vẫn bị vỡ hình được cái tầm 5 phút bị một phát thôi =))
-------------------------------------
Tôi cũng bị, Đầu hd08 mới thay xong, Xem F1 qua vtc3 thì chán bình luận viên VN, starsport thì sd, nghiện mỗi ESPN-HD thì bị giật 2- 3 phút 1 lần, xem tức mắt vô cùng. Xem tốc độ cao mà khi bị giật, vỡ hay đứng hình xe nó chạy cách vài trăm mét rồi mà hình vẫn lưu. F1 Singapore vẫn bị.

duyen_pham

công nhận anh vtc làm ăn chán thật, mà cường độ, chất lượng gì mà 100 cơ ạ,

dhpaul

Well-Known Member

Bệnh này trên kênh ESPN-HD bị từ mấy tháng nay rồi chứ không phải bây giờ. Và nguyên nhân đến 90% từ sóng thu về tại trạm phát của VTC, vì khi VTC thu phát lại các chương trình khai thác từ kênh này cũng bị xước gãy hình trong khoảng thời gian tương tự như trực tiếp.

tuanzs

Member
Re: Ðề: Kênh HBO-HD của VTC-HD bị giật hình,khựng hình

Bệnh này trên kênh ESPN-HD bị từ mấy tháng nay rồi chứ không phải bây giờ. Và nguyên nhân đến 90% từ sóng thu về tại trạm phát của VTC, vì khi VTC thu phát lại các chương trình khai thác từ kênh này cũng bị xước gãy hình trong khoảng thời gian tương tự như trực tiếp.

Chắc chắn là VTC biết việc này vì như hôm rồi VTC HD3 tiếp sóng của ESPN HD chương trình F1 hình cũng nát bét. Cách đây mấy tháng chất lượng hình rất tệ nhưng hình như được khắc phục hình ít bị vỡ hơn, xem tạm chấp nhận được nhưng như hôm F1 vừa rồi thì không ngửi nổi.
Tối qua em xem NASCAR thì thấy khá ổn nhưng vẫn bị vỡ lốm đốm, cứ dăm 3 phút lại dính một phát.

Các bác có biết cách nào kêu lên VTC được không? Ai đời bị mấy tháng trời mà không khắc phục được.

p1u9np1ay

Khả năng thứ nhất như bác dhpaul nói là do sóng thu lại VTC kém (do chỉnh chảo không chính xác).
Tuy nhiên cũng có khả năng là tín hiệu gốc nó đã vậy, vì các bác biết là trực tiếp thì cũng có khả năng đường truyền từ đường đua F1 về trung tâm ESPN kém nên bị vỡ hình nhiều.
Các bác theo dõi tiếp chương trình ESPN khác, không trực tiếp Live xem có vỡ hình không?

tuanzs

Member
Khả năng thứ nhất như bác dhpaul nói là do sóng thu lại VTC kém (do chỉnh chảo không chính xác).
Tuy nhiên cũng có khả năng là tín hiệu gốc nó đã vậy, vì các bác biết là trực tiếp thì cũng có khả năng đường truyền từ đường đua F1 về trung tâm ESPN kém nên bị vỡ hình nhiều.
Các bác theo dõi tiếp chương trình ESPN khác, không trực tiếp Live xem có vỡ hình không?

Hôm CN xem F1 thì VTC HD3 (tiếp sóng ESPN HD) và ESPN HD vỡ hình giống nhau còn F1 live trên Starsport SD xem ngon choét :)

Bên trên