Kaiboer K200, K100, K8

duonglv

Well-Known Member
Ðề: Kaiboer K200, K100...

vậy thì bác chỉ cần kiểm tra các phần audio là Analog hết nhé, thêm vào đó phần Video output ở trên cùng bác nhớ đặt fix với TV nhà mình luôn, ví dụ TV full HD thì là HDMI 1080p 60Hz, HDready thì là HDMI 720p 60Hz
(cái phần HDMI là quan trọng lắm đó :D)

thefriend

Member

cho mình hỏi, mình có đầu HD Kaiboer đã mod firmware Pop Corn, nhưng khi xem phim có phụ đề srt (Việt) thì không hiểu là đầu lấy đâu ra phụ đề tiếng Anh, trong khi phụ đề tiếng Việt thì đầu HD ko đọc. (đã đặt trùng tên với tên phim chỉ khác đổi là .srt). MOng các bác chỉ giùm. Xem trên máy tính thì bình thường.

MrBo682

Well-Known Member

cho mình hỏi, mình có đầu HD Kaiboer đã mod firmware Pop Corn, nhưng khi xem phim có phụ đề srt (Việt) thì không hiểu là đầu lấy đâu ra phụ đề tiếng Anh, trong khi phụ đề tiếng Việt thì đầu HD ko đọc. (đã đặt trùng tên với tên phim chỉ khác đổi là .srt). MOng các bác chỉ giùm. Xem trên máy tính thì bình thường.

Trường hợp này do phim có phụ đề tiếng Anh(hay nhiều ngôn ngữ khác) mux bên trong.Phụ đề nằm ngoài không đọc nữa.Nếu muốn xem PD nào thêm nữa : phải nhờ 1 cái soft tên là Mkvtoolnix và 1 trong 2 cách sau
1/Gỡ tất cả phụ đề mux trong phim ,lúc này phu đề rời sẽ đọc
2/Mux thêm phụ đề vào phim,lúc này có thể tùy chọn nhiều ngôn ngữ

Chỉnh sửa lần cuối:

tuongmanh

Dùng máy tính mở phụ đề bằng Notepad sau đó Save as sang chuẩn UTF-8 là chạy ngon lành.

Hieukien

Xin các cao nhân cho hỏi.Tui xài K300,đã up firmware mới nhất nhưng vẫn không ra được tín hiệu DTS-HD trên receiver Z11 mặc dù chép phim HD gốc (Kg nén),đã kết nối HDMI.

anhsaigon

Mọi người có ai bị trường hợp như mình không. Con K200 (đời sau, đã up firmware mới nhất) hôm qua tự nhiên không nhận HDD (cả trong lẫn ngoài), cứ vô tới chữ "Always backup .." và cái biểu tượng chờ trên cùng bên trái là đứng mãi, không nhận diện 2 cái HDD trong lẫn ngoài luôn. Máy mới dùng dc 5 tháng thôi. Ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình nhé.

lucia1971

Member
Ðề: Kaiboer K200, K100, K8

minh bi hu cai remote Kaiboer 200 co ai biet cho nao ban khong giup minh voi

minh bi hu cai remote Kaiboer 200 co ai biet cho nao ban khong giup minh voi

Nếu ở Tp.HCM: Bạn ghé 511 Trần Hưng Đạo (Cty Dinh net). Giá khoảng 250k. Gọi điện trước, vì không biết họ còn hàng không. (mình ghé tuần trước thấy còn)

Chắc cũng tranh thủ làm 1 cái để dành.

coolpix8700

Well-Known Member

Không hiểu sao cái Kaiboer 200 của em đã update firmware mới vẫn không play được file ISO (như nhiều volummes của Paris by night). Các bác tư vấn hộ em với!

haobui

K200 mình đang dùng chạy FW Popcorn , set audio là :
Nối dây Optical vào Ampli ( set digital )
Surround Mode : 5.1
khi set DTS : Analog - thì nghe đc âm thanh nhưng lại ko ra đc rear và center .
Khi set DTS : Dgital và DTS HD thì chỉ nghe tiếng rè rè , ko ra âm thanh đc .

Bác nào chỉ dùm cách ra âm thanh 5.1 với .
Mình xem phim có DTS .

hddesire

Member

K200 không chơi được phụ đề của các film Bluray Rip pk a?

coolpix8700

Well-Known Member

K200 mình đang dùng chạy FW Popcorn , set audio là :
Nối dây Optical vào Ampli ( set digital )
Surround Mode : 5.1
khi set DTS : Analog - thì nghe đc âm thanh nhưng lại ko ra đc rear và center .
Khi set DTS : Dgital và DTS HD thì chỉ nghe tiếng rè rè , ko ra âm thanh đc .

Bác nào chỉ dùm cách ra âm thanh 5.1 với .
Mình xem phim có DTS .

Bác vào setup (stop movie lại)
Phía bên trái xuống audio/video bấm enter
Bên phải bỏ qua toàn bộ phần video xuống đến Surround Mode: chọn 5.1
Tất cả các phần còn lại phía dưới liên quan đến các định dạng của dolby Suround như DTS, Dolby Digital, AAC và WMA Pro bác chọn Digital (RAW) để có tín hiệu digital ra và bấm save. Chắc là cái reciever của bác nó sẽ tự nhận được chuẩn âm thanh kèm theo film và ra ít nhất được 5.1 (nhưng bac cũng phải setup lại cái reciever để nó downmixt nếu nó có nhiều hơn 5.1 cổng ra loa mà bác chỉ có 6 cái loa (cả Sub)!

ph291

Member

em có con KAIBOER H1073 với cái đèn STANBY màu xanh rất sáng
ban đêm nó sáng chói mắt luôn, thậm chí e đi ngủ nó vẫn lóe sáng theo chu kỳ khoảng 50 giây
mặc dù đã ngắt nguồn điện 220v, hơn nữa còn ngắt cả các nguồn điện của các thiết bị liên quan khác đến nó như TV và amply
mà nó vẫn nhấp nháy các bác ạ, thế mới lạ chứ
vậy mong nhờ các cao thủ giải thích và chỉ cách khắc phục giùm
THANKS !

Không hiểu sao cái Kaiboer 200 của em đã update firmware mới vẫn không play được file ISO (như nhiều volummes của Paris by night). Các bác tư vấn hộ em với!

Bác vào phần menu setup. Phía bên phải click tuần tự vào các mục như audio/video, Network, CD/DVD... rồi tiếp tục qua phía bên phải kiểm tra lại các thông số rồi nhấn vào nút save. Phía bên trái mặc dù không cần điều chỉnh gì cả nhưng bác vẫn phải nhấn nút save để máy tự động reset. Tắt máy và khởi động lại. Hy vọng nó sẽ chạy tốt.
Tối qua rãnh rổi vào phần setup network share thì kết nối được với file nhạc lossless khoảng 2000 bài đang có trên ổ cứng máy tính. Sử dụng K200 nghe nhạc qua mạng Lan kiểu này thấy âm thanh stereo cũng rất hay và tiện lợi vì trên máy tính đã có sắp xếp phân loại nhạc theo gu của mình.Khi có bài nào đang hót thì lên mạng down về thưởng thức ngay nóng hổi. Chơi được luôn video hd music nhé các bác. :-" Kakaka Mới kéo về Bikini destination Hawai 1080p xem phê hơn con tê tê. Các bác làm thử nhé, chỉ có cái là hơi bị tốn điện thui. :p

tonylee

KAIBOER K500 có cần update fimware lên không vậy các bạn

hanhysy

Bác vào phần menu setup. Phía bên phải click tuần tự vào các mục như audio/video, Network, CD/DVD... rồi tiếp tục qua phía bên phải kiểm tra lại các thông số rồi nhấn vào nút save. Phía bên trái mặc dù không cần điều chỉnh gì cả nhưng bác vẫn phải nhấn nút save để máy tự động reset. Tắt máy và khởi động lại. Hy vọng nó sẽ chạy tốt.
Tối qua rãnh rổi vào phần setup network share thì kết nối được với file nhạc lossless khoảng 2000 bài đang có trên ổ cứng máy tính. Sử dụng K200 nghe nhạc qua mạng Lan kiểu này thấy âm thanh stereo cũng rất hay và tiện lợi vì trên máy tính đã có sắp xếp phân loại nhạc theo gu của mình.Khi có bài nào đang hót thì lên mạng down về thưởng thức ngay nóng hổi. Chơi được luôn video hd music nhé các bác. :-" Kakaka Mới kéo về Bikini destination Hawai 1080p xem phê hơn con tê tê. Các bác làm thử nhé, chỉ có cái là hơi bị tốn điện thui. :p

bác chỉ kỹ cho mình phấn setup network share nhá cám ơn

Bên trên