Kaiboer K200, K100, K8

pterpm

Well-Known Member
Ðề: Kaiboer K200, K100...

các bác cho hỏi làm sao để có thể coi poster của phim trong kaiober 200(đã update lên popcorn hour) giống như anh WT TV live vậy các bác,
mong các bác chỉ dẫn giùm

tungduong157

Dưới 4T nên mua đầu phát HD nào các bác, ổ cứng dùng loại nào thì tốt?

HDGialong

Active Member

Dưới 4T nên mua đầu phát HD nào các bác, ổ cứng dùng loại nào thì tốt?

Bác đầu tư ít thế.
Bác qua em. Em sẽ thiết kế cho bác ok luôn.
Đầu HDmax HD1073 + HDD 1TB WD.Đang trong trương trình khuyến mãi mới có giá thế bác nhé. hết 5/5 là muộn đấy. Ngoài ra bác còn được tặng phim + AmBum phim + 1 Kính 3D- - - - > Nhất Bác Đấy

mrqueen

Member

Mình bị trường hợp có phim xem bằng K200 thì bị giật hình nhưng xem bằng PC thì vẫn bình thường, nhờ các bạn giúp cách khắc phục

HDGialong

Active Member

Mình bị trường hợp có phim xem bằng K200 thì bị giật hình nhưng xem bằng PC thì vẫn bình thường, nhờ các bạn giúp cách khắc phục

Bác thử vào phần cài đặt chuyển chế độ hình ảnh cho giảm xuống.
Bác nên thử kiểm nghiệm qua mấy phim xem thế nào đã.
Chúc bác thưởng thức hết cái hay cuae HD

tuongmanh

Có ai biết cách sử dụng chức năng copy file giữa ổ cứng trong ngoài của K200 với. Mình đã mày mò tìm mãi mà không thấy. Máyđang chạy FW mới nhất của popcorn hour

mrqueen

Member

Bác thử vào phần cài đặt chuyển chế độ hình ảnh cho giảm xuống.
Bác nên thử kiểm nghiệm qua mấy phim xem thế nào đã.
Chúc bác thưởng thức hết cái hay cuae HD

Mình đã làm theo cách của bạn nhưng không được. Có thể là do phim, thường là những phim có bitrate > 15.000 thì hay bị giật hình, có khi nào là do Kaiboer K200 không bạn.

HDGialong

Active Member

Mình đã làm theo cách của bạn nhưng không được. Có thể là do phim, thường là những phim có bitrate > 15.000 thì hay bị giật hình, có khi nào là do Kaiboer K200 không bạn.

K200 dùng chíp Sima. Bác nên chỉnh cho đổ ra hình ảnh thấp xuống xem.
Hiện tượng này em cũng thấy sảy ra trên con TViX 6500, mình cũng thử nhiều các nhưng vẫn hơi dật. Mình chon nhiều phim khác thì có phim không thấy rật và ít phim bị hiện tượng này. Mình nghĩ là một là do máy chạy nhiều quá, 2 là do phim chất lượng không hợp với K200. K200 cho hình ảnh âm thanh tốt nhưng lại hạn chế một số cái như không đọc được phụ đề SRT, khởi động chậm nhưng bù lại kiểu dáng đẹp chất lượng tốt.
Bác thử kiểm tra lại xem nhé. khuyên bác khi chọn phim xem kĩ phụ đề và âm thanh nữa. DTS chỉ cho 2 kênh thôi, AC3 cho hẳn 3 kênh đấy

duonglv

Well-Known Member

... DTS chỉ cho 2 kênh thôi, AC3 cho hẳn 3 kênh đấy

chưa hiểu câu này của bác lắm :-?

Các em chipset sigma 8635 chạy NMT (K200, K100, HDX1000, Popcorn,...) hầu hết đều gặp phải tình trạng giật hình khi xem phim 1080p nặng bác nhé, kể cả gắn ổ cứng trong hoặc ổ cứng ngoài qua đường USB. Cách duy nhất để xem ngon lành không giật là bác kết nối với ổ cứng qua mạng LAN, có thể dùng ổ cứng mạng, cũng có thể gắn ổ cứng vào PC rồi share ra, hơi bất tiện một chút nhưng xem nuột :D

mrqueen

Member

chưa hiểu câu này của bác lắm :-?

Các em chipset sigma 8635 chạy NMT (K200, K100, HDX1000, Popcorn,...) hầu hết đều gặp phải tình trạng giật hình khi xem phim 1080p nặng bác nhé, kể cả gắn ổ cứng trong hoặc ổ cứng ngoài qua đường USB. Cách duy nhất để xem ngon lành không giật là bác kết nối với ổ cứng qua mạng LAN, có thể dùng ổ cứng mạng, cũng có thể gắn ổ cứng vào PC rồi share ra, hơi bất tiện một chút nhưng xem nuột :D

Không biết có ai còn cách nào tiện hơn không. Mình sẽ thử theo cách của bạn xem sao, Cảm ơn bạn nhiều

mrqueen

Member

K200 dùng chíp Sima. Bác nên chỉnh cho đổ ra hình ảnh thấp xuống xem.
Hiện tượng này em cũng thấy sảy ra trên con TViX 6500, mình cũng thử nhiều các nhưng vẫn hơi dật. Mình chon nhiều phim khác thì có phim không thấy rật và ít phim bị hiện tượng này. Mình nghĩ là một là do máy chạy nhiều quá, 2 là do phim chất lượng không hợp với K200. K200 cho hình ảnh âm thanh tốt nhưng lại hạn chế một số cái như không đọc được phụ đề SRT, khởi động chậm nhưng bù lại kiểu dáng đẹp chất lượng tốt.
Bác thử kiểm tra lại xem nhé. khuyên bác khi chọn phim xem kĩ phụ đề và âm thanh nữa. DTS chỉ cho 2 kênh thôi, AC3 cho hẳn 3 kênh đấy

K200 của mình đọc được SRT mà

thaothucsg

Em đang dùng cái K200 nhưng không hiểu sao gần đây khi điều khiển từ xa gặp nhiều khó khăn, lúc đầu tưởng tại cái remote nhưng mượn cái remote của hàng xóm (cùng K200) thì vẫn bị. Chả nhẽ bộ phận tiếp nhận tín hiệu điều khiển từ xa lại bị hỏng? Các bác có cao kiến nào giúp em k? K200 mà không nhận điều khiển từ xa thì làm sao mà điều khiển bây giờ?

ck77

Member

máy k200 của mình sao ko tự nhận phụ đề TV, mổi lần coi là phải bấm qua subtitle để chuyển qua phụ đề file mới được, ko biết sao? mà máy k100 của ông a lại tự nhận chứ ko phải chuyển như mình, nhờ a e tư vấn dùm, tks

thuanphat

Member

Tôi có mua Halo 1 con K300 nhưng tại sao chơi nhạc chỉ được 1file không chơi tiếp bài sau của Foder. Hướng dẫn dùm đi

duonglv

Well-Known Member

máy k200 của mình sao ko tự nhận phụ đề TV, mổi lần coi là phải bấm qua subtitle để chuyển qua phụ đề file mới được, ko biết sao? mà máy k100 của ông a lại tự nhận chứ ko phải chuyển như mình, nhờ a e tư vấn dùm, tks

Để máy tự chạy phụ đề, bác vào setting nhé, phần phụ đề hiện giờ chắc đang để OFF, bác chọn sang English hay gì cũng được, miễn ko phải off, sau đó save lại là oke :D

ck77

Member

Để máy tự chạy phụ đề, bác vào setting nhé, phần phụ đề hiện giờ chắc đang để OFF, bác chọn sang English hay gì cũng được, miễn ko phải off, sau đó save lại là oke :D

cám ơn bác nha, chiều nay về thực hành liền, tks

ck77

Member

phần phụ đề được rùi bác duonglv ơi, cám ơn bác nhiều nha, cho mình hỏi thêm vụ này nữa, trong setting đường tiếng HDMI mình đã ON rồi, sao mà tivi coi phim lại ko có tiếng (mình đang xài LCD samsung B450), mà nghe nhạc lossless lại có tiếng vậy bác? tks

duonglv

Well-Known Member

Bác kiểm tra phía dưới, phần AC3 và DTS xem đã chọn Analog chưa nhé, nếu phần DTS bác ko chọn được Analog thì bác nên cài FW của popcorn, vì FW của popcorn mới hỗ trợ downmix DTS, còn Kaiboer thì chưa.

ck77

Member

Bác kiểm tra phía dưới, phần AC3 và DTS xem đã chọn Analog chưa nhé, nếu phần DTS bác ko chọn được Analog thì bác nên cài FW của popcorn, vì FW của popcorn mới hỗ trợ downmix DTS, còn Kaiboer thì chưa.

máy đã được cài popcorn rồi, mình hỏi phần tiếng của tivi thôi, chứ nếu coi với reciver thì ok rồi (tại bán cái reciver rồi, đang tìm con khác) nên tạm thời nghe bằng tiếng của tivi thì ko được, tks

Bên trên