K+ đang cảnh cáo các đại lý của mình nếu bán và trưng bày quảng cáo AVG

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

nguyendangkhanh

Ðề: K+ đang cảnh cáo các đại lý của mình nếu bán và trưng bày quảng cáo AVG

AVG chả có j để coi - k0 bjt mọi ng mua AVG về lm j...

ZhuLio

thế bạn muốn coi cái gì? Bạn đã coi AVG chưa mà phát biểu như thế. Mình xin khẳng định AVG mới ra còn có nhiều thiếu sót nhưng chỉ trong 1 thời gian nữa thôi các bạn sẽ thấy AVG sẽ tự hào không thua kém ai về chất lượng kênh. Đã có những kế hoạch cụ thể chỉ chờ triển khai thôi

conando

Well-Known Member

thế bạn muốn coi cái gì? Bạn đã coi AVG chưa mà phát biểu như thế. Mình xin khẳng định AVG mới ra còn có nhiều thiếu sót nhưng chỉ trong 1 thời gian nữa thôi các bạn sẽ thấy AVG sẽ tự hào không thua kém ai về chất lượng kênh. Đã có những kế hoạch cụ thể chỉ chờ triển khai thôi

chính xác là như vậy.

kudo1908

Active Member

AVG chả có j để coi - k0 bjt mọi ng mua AVG về lm j...
Các bác cứ chê An Viên đi,An Viên phát triển bóng đá thì khối A muốn xin vào cũng không được :D.Bạn xem kênh National Geographic Channel SD,HBO HD và Star Movies HD có đài nào dám thuyết minh trên 3 kênh này không ? E nói thẳng luôn là không,3 kênh này An Viên độc quyền thuyết minh nha bạn.Phần lớn ở VN mình thích xem phim là phải thuyết minh,chứ họ ngại đọc phụ đề lắm.

HNT24681

Well-Known Member

Kế hoạch cụ thể như nào cụ bật mí được không? Em đang tính ly hôn với NextTV mà chưa biết chọn em nào thế chỗ, ngon ngon tí em lại chọn AVG :D

mylovedl07

Member

với giá 1t5 hiện tại , các bác có lựa chọn nào tốn hơn AVG !?
em thì chả cần gì nhiều ! chỉ cần giải trí và em không khoái bóng đá ( và cũng không có thời gian cho bóng đá ). thì em cảm thấy hài lòng với số tiền mình đã bỏ ra .
càng có nhiều cạnh tranh thì người dùng càng được hưởng lợi. K+, VTC ... đã e ngại AVG rồi, bằng chứng là K+ đã cấm các đại lý của mình bán và QC cho AVG .

>:D<

HDVIP2001

Dear các bác.
Theo ý kiến cá nhân của tôi thì K+ cấm các nhà phân phối, đại lý của mình bán hàng của các nhà đài khác là hoàn toàn vô lý, chơi không đẹp. Và thử hỏi K+ có cấm được không, khi nhu cầu của thị trường vẫn đòi hỏi các dịch vụ khác: AVG, VTC, ...và như vậy tất yếu sẽ có cung và đó là ai? hỏi K+ có biết? Hãy để cho thị trường trả lời đi.

demon_bn

Member

Dear các bác.
Theo ý kiến cá nhân của tôi thì K+ cấm các nhà phân phối, đại lý của mình bán hàng của các nhà đài khác là hoàn toàn vô lý, chơi không đẹp. Và thử hỏi K+ có cấm được không, khi nhu cầu của thị trường vẫn đòi hỏi các dịch vụ khác: AVG, VTC, ...và như vậy tất yếu sẽ có cung và đó là ai? hỏi K+ có biết? Hãy để cho thị trường trả lời đi.
cấm làm sao đc......:D....theo e AVG phá giá thị trường quá, trong khi các nhà đài muốn hát đê cần ít nhất 4tr, thì a AVG có 1.5tr làm gì mà a K+ chả lo ngay ngáy, thu hồi vốn k xong, mà giá thuê bao lại đắt...:))...hết trò K+ cấm đại lý bán hàng AVG lại chuẩn bị kiện AVG phá giá thị trường :)) =))....P.s: e nói vui thôi, ủng hộ AVG.... có cạnh tranh khách hàng mới đc hưởng lợi...:D

kieukha

Active Member

Các bác cay cú K+ quá đó thôi! Mình cũng là đại lý của K+ tại khu vực miền Trung đây, mình vẫn bán hoặc trưng bày hãng khác bình thường. Cái nào khách hàng của mình yêu cầu thì mình bán chứ chả việc gì phải chạy theo 1 hãng. Mã ĐL của mình là 15005. Bác nào làm đại lý K+ thì có lẽ sẽ bik mình!

demon_bn

Member

Các bác cay cú K+ quá đó thôi! Mình cũng là đại lý của K+ tại khu vực miền Trung đây, mình vẫn bán hoặc trưng bày hãng khác bình thường. Cái nào khách hàng của mình yêu cầu thì mình bán chứ chả việc gì phải chạy theo 1 hãng. Mã ĐL của mình là 15005. Bác nào làm đại lý K+ thì có lẽ sẽ bik mình!

sao lại có cay cú ở đây vậy a???? sự thật đùng như vậy...K+ đã cấm 1 số cửa hàng bán AVG mà....

Dear các bác.

Đề nghị khi nói thì đưa ra bằng chứng,chứ nói xấu đối thủ rồi gây ra cải vã mất đoàn kết.
Không lẽ AVG lợi dụng K+ để Pê Rờ?

HDVIP2001

Đề nghị khi nói thì đưa ra bằng chứng,chứ nói xấu đối thủ rồi gây ra cải vã mất đoàn kết.

Chú đọc không hiểu thì đọc lại thêm 1 lần nữa, không hiểu nữa thì đọc thêm 1 lần. Còn đã không hiểu thì đọc đến khi nào hiểu thì hãy phản biện...chán quá, chỉ ăn rồi ngồi chờ ném đá thế này biết khi nào tiến bộ được. Hèn gì chỉ bo bo mỗi thằng K+ riết ai cũng ghét

khongthecothe

Bác này nói như không biết gì về thị trường KTS, muốn tìm bằng chứng thì hỏi ai cũng biết mà, còn hỏi nữa thì xem lại ...của mình. Tks

khongthecothe

sao lại có cay cú ở đây vậy a???? sự thật đùng như vậy...K+ đã cấm 1 số cửa hàng bán AVG mà....

Những đại lý 1 tháng bán được 1 vài cái chảo K+ thì K+ quan tâm làm gì. Hãy hỏi những người khác mà hỏi đi

Chú đọc không hiểu thì đọc lại thêm 1 lần nữa, không hiểu nữa thì đọc thêm 1 lần. Còn đã không hiểu thì đọc đến khi nào hiểu thì hãy phản biện...chán quá, chỉ ăn rồi ngồi chờ ném đá thế này biết khi nào tiến bộ được. Hèn gì chỉ bo bo mỗi thằng K+ riết ai cũng ghét

Lại cãi vã mất đoàn kết rồi,không lẽ chỉ là sướng miệng nói chơi? Và không lẽ lợi dụng danh tiếng của K+ để trục lợi?
Nếu không có bằng chứng thì đề nghị BQT xóa topic này.

MrMBA

Cạnh tranh không lành mạnh nhất HDVN là mấy ông nhân viên kinh doanh của AVG luôn vào nói xấu K+. Trong đó có anh HDVIP2001 :)) Tôi mà nghe lời mấy ông lắp AVG chắc giờ tiền mất tật oan. AVG của các ông tốt à. Ông vào phần khảo sát ý kiến lắp dịch vụ truyền hình trong hè này xem cái AVG của ông đứng thứ bao nhiêu. Không bằng cả mấy dịch vụ IPTV. Vậy mà còn đòi cạnh tranh với K+ và VTC
Theo tôi, việc AVG mở rộng kinh doanh đến đại lý là việc bình thường. K+ đang làm việc hết sức vô lý , trước đây các đại lý này là của VTC và DTH, K+ ký hợp đồng với họ. Rồi cho là đại lý đó là của họ. Nhưng thử hỏi 1 tháng đại lý bán được bao nhiêu thiết bị K+? Ai trả tiền nhân sự, nhân viên, mặt bằng cho đại lý...Tôi thấy đại lý nào cũng nhận ra sự vô lý này rồi.

Tại sao K+ chỉ cấm AVG ? Vì K+ quá và rất lo lắng đến việc các đại lý chỉ làm cho AVG à? Đồng thời nhận thấy AVG là mối lo lớn nhất của K+.

Một cách cạnh tranh không lành mạnh. Có ai cấm đại lý bán cái gì không? Phải đa dạng mặt hàng mới có nhiều thu nhập chứ. Sao K+ không cấm các đại lý bán Đầu Free TQ đi? Tôi thách K+ làm được việc này.

Quyết định là của khách hàng còn kiểu làm ăn chộp giật, ép buộc trắng trợn như K+ thì đúng là chỉ có K+ mới nghĩ ra.

Nếu muốn thành công, K+ nên chăm sóc tốt hơn và dịch vụ tốt hơn + đốt tiền quảng cáo nhiều hơn đi.

MrMBA

Trong mục khảo sát cộng đồng K+ đứng thứ 2 sau mỗi SCTV. Còn AVG thì đi đâu nghe cũng hay, cái gì cũng tốt vậy mà mấy tuần nay đc có 174 phiếu đứng gần áp chót. Đúng là mấy câu hay toàn do mấy ông nhân viên kinh doanh của AVG chém. Cái đấy người ta gọi lÀ CHÉM gió không hiệu quả đó mấy anh AVG. Cứ nhìn vào con số mà nói. K+ bị tẩy chay chắc chỉ có anh em AVG nói là nhiều. CHứ tôi thấy lượng bình chọn hơn 3 lần của AVG đó
K+ đang ghen ăn tức ở đó các bác. Cộng đồng tẩy chay K+ nhiều quá nên chẳng biết làm sao.

HDVIP2001

Cạnh tranh không lành mạnh nhất HDVN là mấy ông nhân viên kinh doanh của AVG luôn vào nói xấu K+. Trong đó có anh HDVIP2001 :)) Tôi mà nghe lời mấy ông lắp AVG chắc giờ tiền mất tật oan. AVG của các ông tốt à. Ông vào phần khảo sát ý kiến lắp dịch vụ truyền hình trong hè này xem cái AVG của ông đứng thứ bao nhiêu. Không bằng cả mấy dịch vụ IPTV. Vậy mà còn đòi cạnh tranh với K+ và VTC

Nói ra là không biết gì về đánh giá khảo sát rồi mà cũng toe toét.

Thứ 1:AVG chưa chính thức làm Marketing nên chưa ai biết là đúng. Để sau khi AVG làm PR thì hiệu quả của việc đánh giá trên sẽ thế nào. Chắc có khi K+ sẽ chìm xuống đấy đó. AVG chỉ mới triển khai thí điểm tại vài tháng mà đạt gần 150.000 thuê bao. Trong khi K+ trầy trật mà chỉ có 470.000 thuê bao.

Thứ 2: Nếu gọi là đánh giá về K+ thì K+ không thể nói bán 100% là HD, SCTV cũng thế. Người ta chỉ nhận ra 2 ông này qua thương hiệu và chất lượng SD. Còn về HD, xin thưa ông K+ và SCTV đi học VTC đi. Nó gần 3 triệu thuê bao đó.

Với bảng khảo sát ngoài đó chỉ là 3.000 member của HDvietnam. Trong khi nếu khảo sát thực tế thì xin thưa, K+ chưa qua nổi VTC và MytV chứ đừng nói. Còn về AVG, khi AVG chưa PR, Marketing thì ai mà biết mà đánh giá. Trong khi tại sao 64 Tỉnh thành bây h AVG mọc lên như nấm, thử đảo 1 vòng Hà nội, Tp.HCM, Bình Dương, Hải Phòng, Đồng Nai, Long an xem. Vì sao mà vài tháng qua thằng K+ phải lo sốt vó thì ông AVG này.

MrMBA

AVG chưa làm PR à. Vậy hả. Sao trong cái box HDTV này đi đâu cũng thấy mấy ông vậy. Mấy ông học Marketing trường nào mà chỉ biết lập nhiều acc tạo thành hiệp hội chém gió cho AVG và sỉ nhục các đối thủ. PR gà xong giờ quay ra nói chưa làm PR. Tôi mà nghe lời mấy ông chắc mất toi 1tr5. Mấy ông là những nhân viên PR không có lương tâm, chỉ biết nghĩ đến lợi ích doanh nghiệp mà quên lợi ịch khách hàng. Các ông ác lắm
Nói ra là không biết gì về đánh giá khảo sát rồi mà cũng toe toét.

Thứ 1:AVG chưa chính thức làm Marketing nên chưa ai biết là đúng. Để sau khi AVG làm PR thì hiệu quả của việc đánh giá trên sẽ thế nào. Chắc có khi K+ sẽ chìm xuống đấy đó. AVG chỉ mới triển khai thí điểm tại vài tháng mà đạt gần 150.000 thuê bao. Trong khi K+ trầy trật mà chỉ có 470.000 thuê bao.

Thứ 2: Nếu gọi là đánh giá về K+ thì K+ không thể nói bán 100% là HD, SCTV cũng thế. Người ta chỉ nhận ra 2 ông này qua thương hiệu và chất lượng SD. Còn về HD, xin thưa ông K+ và SCTV đi học VTC đi. Nó gần 3 triệu thuê bao đó.

Với bảng khảo sát ngoài đó chỉ là 3.000 member của HDvietnam. Trong khi nếu khảo sát thực tế thì xin thưa, K+ chưa qua nổi VTC và MytV chứ đừng nói. Còn về AVG, khi AVG chưa PR, Marketing thì ai mà biết mà đánh giá. Trong khi tại sao 64 Tỉnh thành bây h AVG mọc lên như nấm, thử đảo 1 vòng Hà nội, Tp.HCM, Bình Dương, Hải Phòng, Đồng Nai, Long an xem. Vì sao mà vài tháng qua thằng K+ phải lo sốt vó thì ông AVG này.

thanhnam1309

Bác này như trẻ con ấy nhỉ. Nghe giọng dỗi dỗi thế nào ấy. Mà bác đã lắp AVG đâu mà bác dỗi họ làm gì. Nói chung mấy ông ấy chưa làm hại đến bác.Còn họ có PR "gà" hay không bác để số liệu khảo sát thực tế đánh giá.
Em thì em có nhận xét là các bác PR cũng chuyên nghiệp đấy mỗi tội hay nói xấu các đối thủ nhiều quá nên mới thành PR "gà" thôi. Nói xấu đối thủ trong kinh doanh người ta kiêng đấy. Cái đấy mấy bọn tiểu nhân nó mới làm thôi
AVG chưa làm PR à. Vậy hả. Sao trong cái box HDTV này đi đâu cũng thấy mấy ông vậy. Mấy ông học Marketing trường nào mà chỉ biết lập nhiều acc tạo thành hiệp hội chém gió cho AVG và sỉ nhục các đối thủ. PR gà xong giờ quay ra nói chưa làm PR. Tôi mà nghe lời mấy ông chắc mất toi 1tr5. Mấy ông là những nhân viên PR không có lương tâm, chỉ biết nghĩ đến lợi ích doanh nghiệp mà quên lợi ịch khách hàng. Các ông ác lắm

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên