JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

nguyendatphuong

Well-Known Member
Ðề: Re: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Play được bạn nhé, về nguyên lý thì file ISO sẽ được mount bằng một phần mềm thứ 3 vào ổ ảo vì JMC không tích hợp chức năng ổ ảo. Sau đó JMC sẽ play bình thường. Để nhanh tiện gọn thì bạn có thể thay đổi như cách dưới để JMC có thể nhận ra file ISO và tự động import cũng như play được khi nhấp đúp vào nó.
Chết thật! Em không biết tiếng Anh nên không hiểu, bác nào có thể dịch sang tiếng Việt hộ em cái hướng dẫn play trực tiếp file ảnh như iso, nrg,...với ạ!

cnfan

Well-Known Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Em cài ngon lành nhưng thỉnh thoảng chạy nghe rẹt rẹt kg biết có chuyện gì kg. cùng album đó trước chạy vẻ 18 thì kg bị, giờ mới phát hiện nó là bản 32 bit. Em mới cài win 64 nên chắc nó kg phù hợp. Bác có bản 64 bit kg cho em xin với.

viettoanhp

Well-Known Member
Ðề: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Bác chủ cho em hỏi phần mềm này chất lượng hình ảnh so với Splash Pro thế nào ạ. EM quan tâm đến chất lượng hình ảnh là chủ yếu thôi ạ, cảm ơn bác nhiều

viettoanhp

Well-Known Member

Em vừa test xong, chất lượng hình ảnh âm thanh tuyệt vời nhưng mà xem film bị lỗi font chữ, có 1 số chữ bị ô vuông, em đã cài rất nhiều font mà ko được trong khi Splash pro thì ko bị lỗi font gì cả,bác chủ có cách nào giải quyết ko ạ, em dùng Win 7 ultimate.

Chỉnh sửa lần cuối:

thenhantinh

Well-Known Member

Em vừa test xong, chất lượng hình ảnh âm thanh tuyệt vời nhưng mà xem film bị lỗi font chữ, có 1 số chữ bị ô vuông, em đã cài rất nhiều font mà ko được trong khi Splash pro thì ko bị lỗi font gì cả,bác chủ có cách nào giải quyết ko ạ, em dùng Win 7 ultimate.

Mình đã trả lời vấn đề này và đã fix nhé, mình sẽ đưa lên #1

Thực tế mình chưa thử xem sub việt vì mình toàn chơi sub Eng thôi à, nhưng bạn có thể vào Tool > Options > Video, ở đó có phần chỉnh Sub đấy, trước tiên để alway show subtitle, sau đó thử chọn bên dưới language là vietnamese xem nào, chỉnh cả font về Time new roman hoặc Arial nữa.

Mình vừa down một cái phụ đề tiếng việt về và thử theo đó thì được rồi nhé.

viettoanhp

Well-Known Member

Mình đã trả lời vấn đề này và đã fix nhé, mình sẽ đưa lên #1

Ok rồi bác ạ ^^, bác cho em hỏi thêm em muốn kéo cái phụ đề xuống dưới 1 tí được ko ạ, film của em toàn film có 2 dải đen cuối màn hình nên muốn kéo phụ đề xuống đó cho dễ nhìn :D

thenhantinh

Well-Known Member

Ok rồi bác ạ ^^, bác cho em hỏi thêm em muốn kéo cái phụ đề xuống dưới 1 tí được ko ạ, film của em toàn film có 2 dải đen cuối màn hình nên muốn kéo phụ đề xuống đó cho dễ nhìn :D

Được bạn ạ, trong lúc đang play phim thì chuột phải vào màn hình chọn subtitle > Shift > Down 30%, nếu muốn cho cao lên thì Up , tùy ý.

Về chất lượng hình ảnh nếu máy bạn đủ mạnh để chơi Red October HQ thì cho chất lượng còn tốt hơn nữa, nó dùng madVR mà, vào madVR chỉnh thông số lên cao nhất thì ngon lành, về cách chỉnh madVR bạn có thể search hương dẫn, nhiều lắm.

thenhantinh

Well-Known Member
Ðề: Re: JRiver Media Center - Phần mềm Multimedia cao cấp, phiên bản mới nhất cập nhật thường xuyên !

Chết thật! Em không biết tiếng Anh nên không hiểu, bác nào có thể dịch sang tiếng Việt hộ em cái hướng dẫn play trực tiếp file ảnh như iso, nrg,...với ạ!

Cái này bạn có thể nhờ google tran , cũng dễ hiểu thôi mà toàn tiếng Anh cơ bản, nếu khi nào rảnh mình sẽ dịch cho.

Em cài ngon lành nhưng thỉnh thoảng chạy nghe rẹt rẹt kg biết có chuyện gì kg. cùng album đó trước chạy vẻ 18 thì kg bị, giờ mới phát hiện nó là bản 32 bit. Em mới cài win 64 nên chắc nó kg phù hợp. Bác có bản 64 bit kg cho em xin với.

Vụ này mới mình chưa biết thế nào, mình đang dùng Win 8.1 64 đây nhưng ko nghe thấy tiếng rẹt rẹt nào cả. Bạn output audio qua gì vậy? Đã bỏ chức năng JRSS mixing chưa?

cnfan

Well-Known Member

Để em bỏ chế độ jrss xem thế nào. Có điểu em nghe thấy 19 hơn hẳn 18 về sự tách bạch, chi tiết, nên khi em bị re rè phải quay trở về 18, ngay lập tức lại cài ver19 để nghe

thenhantinh

Well-Known Member

Để em bỏ chế độ jrss xem thế nào. Có điểu em nghe thấy 19 hơn hẳn 18 về sự tách bạch, chi tiết, nên khi em bị re rè phải quay trở về 18, ngay lập tức lại cài ver19 để nghe

Bạn thử update bản mới nhất xem nào, 19.0.45 vừa ra lò, nghe hay hơn bản 41, treble nghe sướng.

viettoanhp

Well-Known Member

Phần mềm này có rất nhiều cái hay . Mình thích nhất là ở mục video có thể tự tạo được fanart, cover và information y hệt ở các HDPlayer, ngoài ra nó còn có chế độ Crop và Stretch giúp kéo full màn hình với film HD có 2 dải đen ở cuối và đầu mà chất lượng vẫn đảm bảo, thật sự quá tuyệt vời, cảm ơn bác chủ 1 lần nữa

cnfan

Well-Known Member

Em đã chơi jriver từ bản 18 chỉ để nghe nhạc và từ lúc đó đã bỏ hẳn các phần khác luôn. Hôm nào bác chủ làm thêm mấy phần hướng dẫn về cách cấu hình tối ưu nhé, mấy cái volume level, adaptive volume... Em chưa hiểu và chưa thấy công dụng của nó

thenhantinh

Well-Known Member

Giới thiệu với các bạn bộ sưu tập skin dành cho JMC mà mình cảm thấy đẹp nhất. Mặc dù không có khả năng tùy biến cao như Foobar nhưng JMC với những skin tuyệt đẹp này cũng chẳng kém cạnh ai. Ngoài ra là bộ track info cũng khá đẹp và tiện dụng.

Download:
- Skin : https://app.box.com/s/4xl4vx9otrhq71hiw1z7
- Track info: https://app.box.com/s/4ckoapya200vb63c76ad

Vài skin tiêu biểu: Metro, Alumini Black, Guitamp, LP Gold, Carbon

viettoanhp

Well-Known Member

Ấn vào đâu để ra lyrics bài hát thế bác ơi :D

viettoanhp

Well-Known Member

Móa, phần mềm này nhiều thứ ngoài mong đợi, nó còn cho phép tạo info thông tin phim như trong XMBC mà lại nhanh và đơn giản hơn nhiều

davidbeckham_nd

Well-Known Member
ĐÃ add được súp và chỉnh được font súp, cảm ơn bác chủ nhiều nhiều

---------- Post added 26-09-2013 at 15:47 ----------

Để tối về chạy thử file iso, nếu ngon thì em sẽ sây gút bai em TMT nặng máy kia.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Mình cứ bật Jriver lên là nó lại tự động chạy lại các file cũ. Làm thế nào để nó ko tự động chạy các file cũ khi mới khởi động? Mong bác chỉ giáo

thenhantinh

Well-Known Member

Ấn vào đâu để ra lyrics bài hát thế bác ơi :D
Bạn dùng track info Gooroomp++ , sau đó nhẫn vào lyricsmania nó sẽ tự tìm lyrics , hoặc đơn giản hơn có thể cài minilyric
Khi cài đặt và patch có cần phải tắt kết nối Internet không bác chủ ởi???
không cần bạn ơi.
ĐÃ add được súp và chỉnh được font súp, cảm ơn bác chủ nhiều nhiều

---------- Post added 26-09-2013 at 15:47 ----------

Để tối về chạy thử file iso, nếu ngon thì em sẽ sây gút bai em TMT nặng máy kia.
TMT vẫn hơn JMC ở khoản play 3D, nếu ko chơi 3D hoàn toàn có thể bỏ qua TMT.
Mình cứ bật Jriver lên là nó lại tự động chạy lại các file cũ. Làm thế nào để nó ko tự động chạy các file cũ khi mới khởi động? Mong bác chỉ giáo
Ý bạn là khi khởi động lên thì các file ở phần playing now ko còn nữa phải không. Dễ thôi, bạn vào Tools >Options > General > tìm phần Advance > Tích vào "Clear Playing Now on exit" > Ok .

Bên trên