IPTV của Viettel?

vanlang+

Active Member
Re: Ðề: IPTV của Viettel?

em cắm hẳn đầu LAN của stb vào máy tính thì toàn báo chấm than thôi.

ai chỉ cho em cách xem tv trên máy tính với cả dùng mạng 14MB với ạ :D.cám ơn mọi ng giúp đỡ

Bác cắm thế này thì không bị chấm than mới là lạ =))
Muốn xem tv trên PC thì cắm từ port LAN của modem vào PC kìa.

dieuanhmong

Ðề: IPTV của Viettel?

nếu cắm thế bt em vẫn cắm mà,chứ ko vào mạng bằng gì ạ,nhưng chả làm thế nào mà xem đc ạ,mà em đọc bên topic kia cũng có anh bảo là cắm luôn dây từ stb vào mà,nên em cắm thử cũng chả đc.haizz,lằng nhằng quá

vanlang+

Active Member

nếu cắm thế bt em vẫn cắm mà,chứ ko vào mạng bằng gì ạ,nhưng chả làm thế nào mà xem đc ạ,mà em đọc bên topic kia cũng có anh bảo là cắm luôn dây từ stb vào mà,nên em cắm thử cũng chả đc.haizz,lằng nhằng quá

Vào mạng thì cắm đầu LAN của modem mà đầu đó đã cắm vào STB chứ không phải cắm từ STB.

HNT24681

Well-Known Member

Chán quá các bác ạ, em định lắp NETTV nhưng tuần trước mới nắm được thông tin KM. Tuần vừa rồi đi công tác suốt, hôm nay mới về, điện họ đến lắp thì họ nói đang bão không lắp được. Mai thì hết khuyến mãi rồi, đen thật đấy!!! :((

vanlang+

Active Member

Chán quá các bác ạ, em định lắp NETTV nhưng tuần trước mới nắm được thông tin KM. Tuần vừa rồi đi công tác suốt, hôm nay mới về, điện họ đến lắp thì họ nói đang bão không lắp được. Mai thì hết khuyến mãi rồi, đen thật đấy!!! :((

2 chuyện đăng ký và lắp đặt là khác nhau mà. Đăng ký để đó khi nào hết bão thì lắp cũng không muộn.

nc1402

Member

Nghe đồn là gói FTTH + NetTV của Viettel bắt khách hàng cam kết 24 tháng nhưng chính sách giá 400k/tháng chỉ khuyến mãi trong 12 tháng. Vậy sau đó thế nào hả mấy bạn Viettel? 12 tháng còn lại tăng hay giảm cước? Mấy cái điều khoản trong hợp đồng bất lợi cho khách hàng thì các nhân viên Viettel it khi đề cập. Các anh em khi ký nhớ đọc kỹ nhé! Bút sa là gá xoáy mỡ ngay :D

anhtuanph

Member

Các bạn cho hỏi Kênh thể thao của Viettel có xem được hết các trận bóng đá anh không vậy?
Cám ơn

Nghe đồn là gói FTTH + NetTV của Viettel bắt khách hàng cam kết 24 tháng nhưng chính sách giá 400k/tháng chỉ khuyến mãi trong 12 tháng. Vậy sau đó thế nào hả mấy bạn Viettel? 12 tháng còn lại tăng hay giảm cước? Mấy cái điều khoản trong hợp đồng bất lợi cho khách hàng thì các nhân viên Viettel it khi đề cập. Các anh em khi ký nhớ đọc kỹ nhé! Bút sa là gá xoáy mỡ ngay :D
herher, bác cứ nói làm em run.... để mai kiểm tra lại xem sao.

dieuanhmong

thì em cắm cái đầu LAN mà đáng lẽ phải cắm vào STB,tức là từ modem vào PC,chứ ko vào STB,chứ ai dở hơi tự nhiên nối STB với PC làm gì ạ :D

vanlang+

Active Member

thì em cắm cái đầu LAN mà đáng lẽ phải cắm vào STB,tức là từ modem vào PC,chứ ko vào STB,chứ ai dở hơi tự nhiên nối STB với PC làm gì ạ :D

Đây này, post thứ 421

em cũng dùng nettv đây,cơ mà chả biết làm sao để dùng đc đường truyền 14MB của nó để down load cả.

mà em nghĩ,nếu dùng đc,thì cũng chỉ là dùng trong nc thôi chứ nhỉ,chứ các trang nc ngoài thì chắc nó khóa.

em cắm hẳn đầu LAN của stb vào máy tính thì toàn báo chấm than thôi.

ai chỉ cho em cách xem tv trên máy tính với cả dùng mạng 14MB với ạ :D.cám ơn mọi ng giúp đỡ

nqkhexal

Member

nhà mình trước đây xài ADSL HOME N+ (3mbps/512kbps) trọn gói. kể từ khi lắp IPTV VIETTEL được khoảng hơn 3 tháng nay tốc độ tại speed test và download luôn như bảng sau nhưng vẫn trả tiền trọn gói adsl home n+ và tiền nettv bình thường chứ ko bị tăng gì thêm!!!

Hics, bác làm cách nào mà hay vậy?
Mình cũng đang dùng gói Home N+ và NetTV, nhưng tốc độ download thì vẫn lẹt đẹt lắm (chỉ khoảng 300KB/s - qua IDM). Bạn có thể hướng dẫn giúp mình với? Cám ơn bạn.

maianhduongvn

Hics, bác làm cách nào mà hay vậy?
Mình cũng đang dùng gói Home N+ và NetTV, nhưng tốc độ download thì vẫn lẹt đẹt lắm (chỉ khoảng 300KB/s - qua IDM). Bạn có thể hướng dẫn giúp mình với? Cám ơn bạn.

mình cũng ko bik lắp xong 2-3 ngày thấy như vầy à chịu hì hì

leesixan

Member

Đang định lắp mà sao vẫn có gachj đá thế này nhỉ. Bất an thế này

kushin

Member

Đang định lắp mà sao vẫn có gachj đá thế này nhỉ. Bất an thế này

Bác bất an về vấn đề gì? nếu về Nettv thì chất lượng hình ảnh nét lắm, kể cả kênh SD và HD (Em dùng cáp HDMI riêng không có đi theo STB). Giao diện tìm phim hơi rờm rà nhưng được cá phim nhiều, có mấy phim cũ của Châu Tinh Trì chất lượng cũng tốt hơn mấy bản download trên mạng nhiều.

Em lắp gói FTTH netTV (10mbs/10mbs)

Tạm thời hoàn toàn hài lòng về tốc độ so với 300k/ tháng mà mình bỏ ra :D

anhtuanph

Member

Bác bất an về vấn đề gì? nếu về Nettv thì chất lượng hình ảnh nét lắm, kể cả kênh SD và HD (Em dùng cáp HDMI riêng không có đi theo STB). Giao diện tìm phim hơi rờm rà nhưng được cá phim nhiều, có mấy phim cũ của Châu Tinh Trì chất lượng cũng tốt hơn mấy bản download trên mạng nhiều.

Em lắp gói FTTH netTV (10mbs/10mbs)

Tạm thời hoàn toàn hài lòng về tốc độ so với 300k/ tháng mà mình bỏ ra :D

Bạn choi hỏi: Bạn đang dùng gói gì của Viettel vậy, 300K là cả internet và IPTV hay chỉ riêng internet ?

anhtuanph

Member

FTTH nettv nói ở trên rồi đó, 300K internet + 100k / STB Nettv (từ STB thứ 2 90k/ STB)

Minh xem trên web cua Viettel thi chi thay bảng giá cước cáp quang mà ko thấy cước NETTV, mà giá cước cáp quang giờ rẻ nhất là 350K/thang cho gói FTTH eco va FTTB eco. Cái này nhà chung cư có gắn được không ta???

Bên trên