IPTV của Viettel?

skronaldo

Member
Ðề: IPTV của Viettel?

Tháng 9 này Viettel sẽ có gói cáp quang supper Shock về giá rẻ.
Dùng Internet và NetTV đều vô đối

tvhung83

Member

chà, hy vọng có sớm sớm, chờ mòn mỏi, thèm IPTV lâu lắm rồi.

du0wow

Member

vô cùng chán rồi

1 tuần nay stb bật lên cứ failed to sync with time server...em nản đếch muốn gọi kỹ thuật nữa mà cũng bận, thôi coi như 135k 1 tháng nuôi báo cô anh Vịt teo...

ksc75

Dùng IPTV thì chấp nhận trục trặc thôi, bù lại chất lượng + nội dung phong phú.

Có vẻ trong các DV IPTV thì của VTC là khá nhất vể tính ổn định, bà con My TV cũng kêu ỏm tỏi . Mình dùng 1,5 năm chả phải gọi Kt lần nào. Vittel 1 tháng cũng 2 lần rồi do lỗi đường truyền.

Hihi, có lẽ vì thế mà IpTV của VTC ít người nói tới.

rock_coi84

Dùng IPTV thì chấp nhận trục trặc thôi, bù lại chất lượng + nội dung phong phú.

Có vẻ trong các DV IPTV thì của VTC là khá nhất vể tính ổn định, bà con My TV cũng kêu ỏm tỏi . Mình dùng 1,5 năm chả phải gọi Kt lần nào. Vittel 1 tháng cũng 2 lần rồi do lỗi đường truyền.

Hihi, có lẽ vì thế mà IpTV của VTC ít người nói tới.

OK. DigiTv được lợi phần truyền dẫn tốt từ vnpt và phần nội dung được gọi là Nhiều tiếng Việt của VTC thì ít thắc mắc là phải .

tientop

có ai kỹ thuật cứng không hỗ trợ mình 1 chút.Ban ngày minh bật nettv thì không sao nhưng khoảng 12h chưa mà bật lên lại không xem được STB báo lỗi STB đang đồng bộ dữ liệu đến máy chủ thời gian NTP.Đến sáng lại xem bt

skronaldo

Member

có ai kỹ thuật cứng không hỗ trợ mình 1 chút.Ban ngày minh bật nettv thì không sao nhưng khoảng 12h chưa mà bật lên lại không xem được STB báo lỗi STB đang đồng bộ dữ liệu đến máy chủ thời gian NTP.Đến sáng lại xem bt

bạn thử tắt STB và bật lại xem, có thể do đang nâng cấp version mới nên mới như vậy đó bạn

tientop

Mình thử mọi cách rồi nhưng vẫn không được kể cả cho về mặc định rồi cài lại cả modem và STB.Của minh nếu dịch nghĩa từ tiếng anh sang tiếng việt thì giống lỗi của du0wow ( 1 tuần nay stb bật lên cứ failed to sync with time server...em nản đếch muốn gọi kỹ thuật nữa mà cũng bận, thôi coi như 135k 1 tháng nuôi báo cô anh Vịt teo... )

nqkhexal

Member

Bạn nhất nút Set trên Remote - nhập pass 6321 - tùy chọn nâng cao - Âm thanh hình ảnh, rồi chỉnh lại độ phân giải và tỷ lệ TV. Nếu LCD đời cũ thì để độ làm tươi 50Hz. Đa số các LCD sx trong 1 năm lại đây đều 60Hz.

Mình làm như bạn hướng dẫn nhưng bị báo lỗi pass. STB nhà mình loại HD STB EC2108.

skronaldo

Member

Tuần này NetTV chiếu series 7 tập harry Porter và Fast furious 5 đã quá ^^

hmanh

Member

Tuần này NetTV chiếu series 7 tập harry Porter và Fast furious 5 đã quá ^^
Bạn cho mình hỏi, nettv của mình bị lỗi như sau : xem tv các kênh hd thì bình thường, nhưng xem vod, tvod thì thường hay bị giật vỡ hình, phim nào cũng bị bất kể sáng chiều nhưng mỗi phim chỉ bị khoảng 4,5 lần, mỗi lần chỉ vài giây lại xem bình thường, vậy nguyên nhân là do đâu? Cái này đã gọi kt nhiều lần nhưng chưa khắc phục được, mong bác giải đáp giúp. Đây là thông số modem của em để bác tham khảo
Downstream Upstream
SNR Margin
:
15.1 21.5 db
Line Attenuation
:
12.0 3.7 db
Data Rate
:
14175 639 kbps
Max Rate
:
17500 648 kbps
POWER
:
16.3 -1.6 dbm
CRC
:
3 0

hongquan2009

Well-Known Member

Bạn cho mình hỏi, nettv của mình bị lỗi như sau : xem tv các kênh hd thì bình thường, nhưng xem vod, tvod thì thường hay bị giật vỡ hình, phim nào cũng bị bất kể sáng chiều nhưng mỗi phim chỉ bị khoảng 4,5 lần, mỗi lần chỉ vài giây lại xem bình thường, vậy nguyên nhân là do đâu? Cái này đã gọi kt nhiều lần nhưng chưa khắc phục được, mong bác giải đáp giúp. Đây là thông số modem của em để bác tham khảo
Downstream Upstream
SNR Margin
:
15.1 21.5 db
Line Attenuation
:
12.0 3.7 db
Data Rate
:
14175 639 kbps
Max Rate
:
17500 648 kbps
POWER
:
16.3 -1.6 dbm
CRC
:
3 0

cái bệnh này thì ai cũng bị thôi ah,vì netTV vẫn trong quá trình thử nghiệm mà....có phim còn không xem nổi chứ đừn nói là giật bạn ah.

tientop

Thông tin mới kể từ ngày 9/9/2011 Viettel ra gói cước FTTH TV cho phép dùng NetTV trên đường FTTH với giá rẻ.Phí lắp đặt FTTH TV là 500k được thiết bị modem,phí mua set top box theo chương trình KM hiện tại là 700k.Một điểm mới là 1 đường FTTH có thể lắp được nhiều set top box.Giá cước gói Full HD là 100k/1 thuê bao từ thuê bao thứ 2 trở đi là 90k.Ai co thắc mắc hoặc cần tư vấn có thể gọi cho mình 0977011086

tvhung83

Member

Thông tin mới kể từ ngày 9/9/2011 Viettel ra gói cước FTTH TV cho phép dùng NetTV trên đường FTTH với giá rẻ.Phí lắp đặt FTTH TV là 500k được thiết bị modem,phí mua set top box theo chương trình KM hiện tại là 700k.Một điểm mới là 1 đường FTTH có thể lắp được nhiều set top box.Giá cước gói Full HD là 100k/1 thuê bao từ thuê bao thứ 2 trở đi là 90k.Ai co thắc mắc hoặc cần tư vấn có thể gọi cho mình 0977011086
ái chà, có thật ko đây, nếu đúng thì đây quả là điều mình mong chờ bao lâu nay, sáng mai mình gọi bạn, ko biết ở HCM có lắp được chưa?

tvhung83

Member

vừa gọi điện cho bác, sau đó đã gọi cho tổng đài, đúng là có thật, chương trình này hấp dẫn đây :)
UPDATE: Viettel làm việc nhanh gọn lẹ thật, vừa gọi điện 15', thì bên đó đã gọi lại thông báo là lắp được, và sẽ xuống lắp đặt trong 12h, bắt đầu thích tác phong của Viettel rồi :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên