iMaxHD (i348HD, 3D i18D, NX-3000)

tonny_thuong

Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Tình hình là con imax18D ở nhà nếu đang coi phim mà pause lại giữa chừng khoản 15-20 phút rồi xem tiếp thì hay bị khởi động lại máy luôn....Nhờ bác IMAX check lại giúp em với !

nguyenngotruong

Không biết IMAX 3D có thể update FW mới có chế độ chập ảnh phim 3D để xem trên TV thường giống như các chương trình cài trên máy vi tính như stereocopic player và kính màu để xem video dạng side by side.

huyvinh

Không biết IMAX 3D có thể update FW mới có chế độ chập ảnh phim 3D để xem trên TV thường giống như các chương trình cài trên máy vi tính như stereocopic player và kính màu để xem video dạng side by side.

Bác ơi con iMax 3D này có chế độ chập ảnh đó chứ . Nhưng bác ko có TV 3D thì cũng ko coi đc đâu . Bác muốn coi film 3D cái quan trọng nhất là tivi 3D đó bác ah . Còn soft stereocopic player nó chập hình để coi trên laptop bác phải sử dụng kính 2 màu xanh dương và đỏ mới xe đc . Nếu bác muốn xem 3D trên TV thường thì cũng đc thôi .
1. Cần 1 cái laptop có cổng ra HDMI
2. TV LCD bình thường có cổng HDMI
3. 1 Cái kính xanh dương hoặc xanh lá cây và đỏ
Kết nối laptop với TV LCD qua cổng HDMI rùi chạy soft và coi thôi .
Nếu bác nói chỉ cần đầu imax 3D mà coi film 3D đc thì tv 3D làm ra bán cho ai ?
Imax 3D chỉ để hỗ trợ thêm cho tv 3D xem film 3D chất lượng hơn mà thôi . Sử dụng imax 3D coi film 3D đc cái coi phụ đề thấy 3D luôn .
Sao lâu có frimware mới vậy ta / Lần nào imax ra frimware cũng đợi dài cổ luôn . Haizzz

Imax_HD

Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Tình hình là con imax18D ở nhà nếu đang coi phim mà pause lại giữa chừng khoản 15-20 phút rồi xem tiếp thì hay bị khởi động lại máy luôn....Nhờ bác IMAX check lại giúp em với !

Bác thử cập nhật lại fw xem sao ạ. Em test vẫn thấy chạy bình thường ạ.

Có một lỗi liên quan đến tính năng bảo vệ màn hình dạng Album hình, bác kiểm tra xem có set tính năng này không nhé! Nếu đang dùng tính năng này thì bác tạm tắt đi, bên em sẽ khắc phục trong thời gian tới.

Cám ơn bác nhiều.

Bác ơi con iMax 3D này có chế độ chập ảnh đó chứ . Nhưng bác ko có TV 3D thì cũng ko coi đc đâu . Bác muốn coi film 3D cái quan trọng nhất là tivi 3D đó bác ah . Còn soft stereocopic player nó chập hình để coi trên laptop bác phải sử dụng kính 2 màu xanh dương và đỏ mới xe đc . Nếu bác muốn xem 3D trên TV thường thì cũng đc thôi .
1. Cần 1 cái laptop có cổng ra HDMI
2. TV LCD bình thường có cổng HDMI
3. 1 Cái kính xanh dương hoặc xanh lá cây và đỏ
Kết nối laptop với TV LCD qua cổng HDMI rùi chạy soft và coi thôi .
Nếu bác nói chỉ cần đầu imax 3D mà coi film 3D đc thì tv 3D làm ra bán cho ai ?
Imax 3D chỉ để hỗ trợ thêm cho tv 3D xem film 3D chất lượng hơn mà thôi . Sử dụng imax 3D coi film 3D đc cái coi phụ đề thấy 3D luôn .
Sao lâu có frimware mới vậy ta / Lần nào imax ra frimware cũng đợi dài cổ luôn . Haizzz

Cám ơn bác huyvinh nhiều.

Vấn đề fw em cũng đã trả lời ở trên rồi ạ. Hiện fw mới vẫn chưa thực sự hoàn thiện nên iMax chưa tung ra được.

Bác thông cảm cho bên em nhé! Em cũng đang cố gắng thúc giục hãng giải quyết sớm các lỗi để phục vụ khách hàng.

Chúc bác và mọi người một buổi tối an lành!

hunghd_3d

Re: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

cho mình hỏi khi zoom hình x +y = 150+150 thì chiều dọc của tivi full hết,còn chiều ngang màn hình k được full hết, còn lại 2 bên 2 vạch đen,mỗi vạch khoảng 3cm vậy? xin IMAX trả lời giúp ! thanks!

quochoa

Well-Known Member
Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

cho mình hỏi khi zoom hình x +y = 150+150 thì chiều dọc của tivi full hết,còn chiều ngang màn hình k được full hết, còn lại 2 bên 2 vạch đen,mỗi vạch khoảng 3cm vậy? xin IMAX trả lời giúp ! thanks!
Bấm vào nút có hình cái kính lúp khi trên màn hình hiện ra 2 thông số ngang 100% dọc 100% thì bấm phím bốn mũi tên lên xuống, qua lại để chỉnh kích thước màn hình cho phù hợp.

tonny_thuong

Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Bác thử cập nhật lại fw xem sao ạ. Em test vẫn thấy chạy bình thường ạ.

Có một lỗi liên quan đến tính năng bảo vệ màn hình dạng Album hình, bác kiểm tra xem có set tính năng này không nhé! Nếu đang dùng tính năng này thì bác tạm tắt đi, bên em sẽ khắc phục trong thời gian tới.

Cám ơn bác nhiều.

của mình fw : v10.1.8.r9277 và mình kiểm tra ko co dùng tính năng bảo vê màn hình dạng album...nhưng em nó vẫn bị

tonny_thuong

Coi trên trang chủ của imax, fw mới nhứt là
"Firmware tháng 08 cho IMAX 3D i18D (v10.1.8 r9276) - Fix lỗi Karaoke "

vậy mà sao trong máy mình nó ghi là r9277...vậy là sao hả Bác IMAX....?

Có cần up xuống cho nó ổn định không vậy ?

Imax_HD

Coi trên trang chủ của imax, fw mới nhứt là
"Firmware tháng 08 cho IMAX 3D i18D (v10.1.8 r9276) - Fix lỗi Karaoke "

vậy mà sao trong máy mình nó ghi là r9277...vậy là sao hả Bác IMAX....?

Có cần up xuống cho nó ổn định không vậy ?

Ghi nhầm thôi bác ạ. Fw mới nhất là r9277 đó.

:)

quochoa

Well-Known Member

Không biết Firmware mới của iMax 3D i18D có đọc được những karaoke của đầu 6 số của một số hãng khác không?

huyvinh

Chắc frimware mới phải qua năm 2013 mới có quá !! Imax phát hành frimware mới chậm quá !!! Haizz

tonny_thuong

Không biết chừng nào IMAX mới hỗ trợ HDD gắm ngoài 4T vậy bác ?

Imax_HD

Không biết Firmware mới của iMax 3D i18D có đọc được những karaoke của đầu 6 số của một số hãng khác không?

Nếu là file karaoke vob thì ok bác ạ.

Chắc frimware mới phải qua năm 2013 mới có quá !! Imax phát hành frimware mới chậm quá !!! Haizz

Các đợt trước vẫn ra đều đấy thôi bác ^^

Đợt này có nhiều vấn đề nên phải công nhận là hơi lâu một chút. Bác thông cảm cho bên em nhé!

Cám ơn các bác nhiều!

Chúc cả nhà một ngày làm việc tốt lành.

quochoa

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Nếu là file karaoke vob thì ok bác ạ.
Mình là người up lên 1019 bài karaoke đuôi vob mà. Mình thấy có vài đầu HD đọc được đĩa midi karaoke Ariang. Mình hỏi là Firmware hãng có dự định bổ sung tính năng này không.

Imax_HD

Re: Ðề: Re: Ðề: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

Mình là người up lên 1019 bài karaoke đuôi vob mà. Mình thấy có vài đầu HD đọc được đĩa midi karaoke Ariang. Mình hỏi là Firmware hãng có dự định bổ sung tính năng này không.

Để em tham khảo bên hãng xem sao. Nếu làm được thì không có ly do gì để không làm ạ.

Cám ơn bác nhiều!

Hai Scm

Active Member

Bác Imax_HD cho em hỏi đầu phát Imax i18D của em không đọc được file nhạc aiff, Firmware mới có hỗ trợ định dạng này không bác ?

Imax_HD

Bác Imax_HD cho em hỏi đầu phát Imax i18D của em không đọc được file nhạc aiff, Firmware mới có hỗ trợ định dạng này không bác ?

File nhạc này hơi lạ, em mới gặp lần đầu.

Để em hỏi bên hãng coi có hỗ trợ được trong fw mới không. Nếu không chắc bác phải convert qua file thông dụng rồi.

:)

HDSaiGon

Super Moderators
Ðề: Re: iMaxHD (i348HD, i18D) (Đã có đại lý cho thị trường Mỹ)

File nhạc này chỉ dành riêng cho máy tính và đa phần đầu HD hiện tại không hỗ trợ định dạng này

Bên trên