[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

phuongduyvn

Ðề: Foobar2000 v1.01 final full components và các skin mới

Mình làm theo đúng cac bước của bạn nhưng sao trương trình không cho minh lựa chọn mục "Application install folder - configuration files...." Nó lam mờ đi không cho mình chọn bạn ah.
Khởi động chường trình thi chỉ thấy cửa sổ của chương trình màu đen

Lỗi gì vậy bạn?

Cảm ơn bạn đã nhiệt tình chia sẻ.

trước tiên bạn phải gỡ bỏ hoàn toàn foobar cũ ra khỏi máy tính dừng chừa gì lại hết sau đó bạn làm theo hướng dẫn của mình là được chúc bạn thành công nếu ko bạn có thể pm cho mình Y!: phuongduydlvn

symphony

Well-Known Member
Ðề: Làm chủ Columns UI trong Foobar 0.9.6.9

Mình cũng không biết Foobar của bạn bị lỗi gì nữa. Theo mình thì thử cài lại từ đầu coi.

Nếu vẫn bị như vậy thì mình gửi bản Portable của mình cho bạn xài nếu bạn thích.

quynhnet

Banned
Ðề: Làm thế nào để có thể chạy được file WAV DTS với FOOBAR2K ?

Bạn có xài foo_input_dts.dll không ? Nếu có thì xóa file này đi thì thằng foo_spdif mới hoạt động.

Xóa thằng này xong thì nó ko chơi được file nhạc có đuôi DTS luôn bạn ơi.

ngotheanh1

Vậy bác gởi cho em bản của bác để em tham khảo nhé, chẳng hiểu sao nó ko search dc lyric online, bên cạnh đó các file nhạc ko nhận icon của foobar mà nó cứ khăng khăng nhận icon của WMP trong khi default em đã chỉnh nó là foobar tất. Chắc tại cài tại ổ D, ko phải ổ C của hệ thống và ko cài bảm standard mà là portable nên nó ko cho phép thì phải. Bác có gặp tình trạng thế ko ?

quynhnet

Banned
Ðề: Làm thế nào để có thể chạy được file WAV DTS với FOOBAR2K ?

Các bạn có biết phần mềm nào chơi lossless DTS và các định dạng khác, xuất tín hiệu thẳng đến receiver qua optical của cổng spdif để nó chế biến không, giúp mình với. Mình cài foobar 1.0.2.1 thì không dùng được. Monkey cũng vậy. Chỉ có thằng VLC nó chơi tuốt, xuất 5.1 qua receiver nhưng phải chỉnh tay trên receiver qua 5.1 prologic.

Thks các bạn.

symphony

Well-Known Member

Vậy bác gởi cho em bản của bác để em tham khảo nhé, chẳng hiểu sao nó ko search dc lyric online, bên cạnh đó các file nhạc ko nhận icon của foobar mà nó cứ khăng khăng nhận icon của WMP trong khi default em đã chỉnh nó là foobar tất. Chắc tại cài tại ổ D, ko phải ổ C của hệ thống và ko cài bảm standard mà là portable nên nó ko cho phép thì phải. Bác có gặp tình trạng thế ko ?

Icon thì bạn có thể chỉnh lại trong Windows được mà.

Link Foobar của mình: http://www.mediafire.com/?uwqmm1uznqo

Dạo này bận nên ko có thời gian vọc lắm!

LiveFree

Mình cài được rồi, xài rất OK. Tuy nhiên bị lỗi với component foo_cdartdisplay.dll (không load được & báo lỗi) chưa biết cách nào fix lỗi này

phuongduyvn

Mình cài được rồi, xài rất OK. Tuy nhiên bị lỗi với component foo_cdartdisplay.dll (không load được & báo lỗi) chưa biết cách nào fix lỗi này

bạn vô component xóa đi file foo_cdartdisplay là ok ko báo lỗi nữa
cái này do nó load hình của cd thôi ko ảnh hưởng tới thằng nào hết
bạn nhớ tắt foobar rồi hãy xóa

phuongduyvn

Mình làm theo đúng cac bước của bạn nhưng sao trương trình không cho minh lựa chọn mục "Application install folder - configuration files...." Nó lam mờ đi không cho mình chọn bạn ah.
Khởi động chường trình thi chỉ thấy cửa sổ của chương trình màu đen

Lỗi gì vậy bạn?

Cảm ơn bạn đã nhiệt tình chia sẻ.

bạn sài win 7 hoặc win vista thì bạn phải tắt cái UILC của win đi thì ok chúc bạn thành công

tson_96

ban oi sao khong down duoc o mediafire vay ?

TLDarkAngel

Active Member

Bác chủ Theard hd em cài Skin X-Change 3.6 đi.Em cài thế nào toàn bị lỗi Scri..Erros thôi.Thanks bác nhiều

beemoi

Member
Ðề: Foobar 2000 Full Max - Tặng Anh - Em HD Việt Nam

link die rùi. chủ thớt đâu rùi hè

symphony

Well-Known Member

Nguyên văn bởi TLDarkAngel

Bác chủ Theard hd em cài Skin X-Change 3.6 đi.Em cài thế nào toàn bị lỗi Scri..Erros thôi.Thanks bác nhiều

Cái này mình không xài nên chịu, vọc qua thấy cũng bị lỗi giống bạn :D, để mình nghiên cứu thử coi.

Thanks bác nhiều lắm, bác chỉ e cách chỉnh lại dc ko? E xài win7 64bit.

Bạn thử dùng IconPackager thử coi, phần mềm này dùng quản lý Icon rất hiệu quả, hình như xài được cho Win 64bit.

tho80

Member

xin hỏi là phần chỉnh Equalizer phiên bản này nằm ở đâu vậy? tìm mãi ko thấy

DoanHan

Member

xin hỏi là phần chỉnh Equalizer phiên bản này nằm ở đâu vậy? tìm mãi ko thấy

Hi "tho80",

Bạn vào đây nè:

View | Equalizer

Hay

File | Preferences (Ctrl+P) | Playback | DSP Manager | Equalizer

Chúc bạn thành công.

Thanks.

lamhuy34

Member
Ðề: Share My Foobar2000 Skin and Component

có bác nào biết chỉnh hộ em không?

em làm được cái foobar curacao nhưng muốn chỉnh theo ý mình thế này mà làm mãi ko đc.các cao thủ chỉ dạy cho em nhé!
thanks!

onggiamay

Bác symphony cho hỏi cái
có cách nào để fobar tự động update ko
với lại update lun component nữa

Bên trên