[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

codcsi

Member
Ðề: Foobar 2000 Full Max - Tặng Anh - Em HD Việt Nam

đúng là link đã die rùi bạn ơi!

thanhkieu

Ðề: Phần mềm nghe nhạc Lossless hay nhất.

Vote 1 phiếu cho foobar vì chơi được nhiều định dạng , chỉ cần plug in file vào folder component là ok.

neo101

linh tinh vớ vẫn wa. chủ thớt chạy đâu mất tiêu oài. fix lại đi.

LiveFree

Mình cài xong chạy rất OK nhưng bị lỗi với component CDartist , chưa sử được. Cảm nhận là đẹp tuy nhiên sau khi cài hết Component vào thì load chương trình hơi chậm 1 chút.

tethien

Active Member
Ðề: Làm thế nào để có thể chạy được file WAV DTS với FOOBAR2K ?

Mình đã down foo_Spdif về và bỏ vào component mà vẫn chưa xuất tiếng thẳng qua Spdif được, mình cần điều chỉnh thêm gì, các bạn giúp nha. Mình xài foobar2000 bản mới nhất 1.0.2.1.

Thks

Bạn có xài foo_input_dts.dll không ? Nếu có thì xóa file này đi thì thằng foo_spdif mới hoạt động.

tuanns_ht

Ðề: Phần mềm nghe nhạc Lossless hay nhất.

wmp có cài K Lite Codec chạy ổn rồi, k phải cài thêm chương trình chi nữa cho nặng máy! :)

fatasyta

Ðề: Làm chủ Columns UI trong Foobar 0.9.6.9

Bạn ơi cho mình hỏi làm cách nào để hiện thanh buton vậy nhỉ. Ngay từ đầu mình đã mất thanh này rồi,click đủ kiểu mà không ra được tùy chỉnh options-button? Mong bạn trả lời mình trong time ngắn nhất, mình đang máu nghịch thằng này quá!:D

symphony

Well-Known Member

Bạn ơi cho mình hỏi làm cách nào để hiện thanh buton vậy nhỉ. Ngay từ đầu mình đã mất thanh này rồi,click đủ kiểu mà không ra được tùy chỉnh options-button? Mong bạn trả lời mình trong time ngắn nhất, mình đang máu nghịch thằng này quá!:D

ngoisaocodon

Ðề: Foobar2000 v1.01 final full components và các skin mới

thank kiu anh :p nhân tiện anh cho e hỏi aiso4all v2 đê làm gì ^:)^ e mới chơi fb chả biết gì :(

thevuong9x

Ðề: Cách đổi skill trên Foobar2000 v1.0

Mình mới dùng foobar2000 dành nhiều để cài thật nhiều skin và kinh nghiệm cho thấy. Từ khi lên phiên bản foobar2000 v1.0.2 bạn có thể cài skin với tập tin .fcl và .fcs. Với skin cài từ file .pui thì không còn được hổ trợ. Bạn có thể cài chúng ( .pui) nhưng bắt buộc phải trở về phiên bản cũ, tức là bản foobar2000 v0.9.5.

Khi cài foobar và sử dụng được nhiều skin khác nhau bạn có thể áp dụng theo cách sau (tuy không phải là tốt nhất nhưng các bạn có thể tham khảo, áp dụng trên win 7). Khi cài foobar2000 vào ổ C:\ thì nó sẽ tạo ra 2 thư mục, một ở "C:\Program Files\foobar2000" (chứa tất cả các file để chạy foobar2000) và thêm một thư mục khác ở "C:\Users\Tên người dùng\AppData\Roaming\foobar2000" (chứa tất cả các cài đặt, cấu hình trong quá trình sủ dụng. Nếu bạn xóa chúng đi thì mọi cài đặt, thiết lập trở lại như ban đầu). Với 2 thư mục chứa foobar2000 trên bạn có thể cài được rất nhiều skin theo các bước sau:
B1: Cài foobar2000 như bình thường vào C:\Program Files\foobar2000
B2: Copy thư mục gôc foobar2000 trong C:\Program Files để vào nơi khác, chẳng hạn như D:\ ... (bạn sẽ dùng lại thư mục này ở các bước sau)
B3: Cài skin. (Theo mình trang web tốt nhất về skin foobar2000 là http://browse.deviantart.com/customization/skins/media/foobar2000/#order=9, tại đó có rất nhiều hướng dẫn cho bạn lựa chọn). Mình sẽ hướng dẫn chi tiết ở phần sau.
B4: Mở foobar2000, tinh chỉnh lại các thiết lập. Xong, bạn tắt nó đi. Khi đó thư mục "C:\Users\Tên người dùng\AppData\Roaming\foobar2000" sẽ được tạo, như đã nói ở trên nó sẽ chứa các thiết lập, cài đặt của bạn.

(Tới đây nếu bạn đã hài lòng với skin của mình, không muốn cài thêm skin thứ hai hoặc khám phá thêm các skin mới thì đến đây là đủ rồi. Không cần phải làm gì nửa. Tuy nhiên, nếu bạn muốn cài nhiều skin thì chúng ta tiếp tục nhé!)

B5: Bạn sửa tên lại foobar2000 đặt ở trong 2 đường dẫn C:\Program Files\foobar2000 và C:\Users\Tên người dùng\AppData\Roaming\foobar2000. Hai tên thư mục này phải hoàn toàn giống nhau, chẳng hạn như: foobar2000 Kameleon v1.2.2 (trong đó Kameleon v1.2.2 là tên Skin mình đã cài). (Chúng ta phải đổi lại tên vì làm như thế bạn mới có thể cài thêm nhiều skin và mỗi skin sẽ đặt tương ứng trong 2 thư mục ở trên, khi muốn dùng skin nào thì chỉ cần đổi tên chúng về foobar2000, còn không dùng nửa thì đặt tên nó lại thành một tên khác)
B6: Copy thư mục foobar2000 mà bạn đã đặt ở nới nào đó từ B3 cho vào C:\Program Files (Chú ý là B5 bạn đã đổi tên foobar2000 thành một tên khác rồi nhé!)
B7: Bạn làm tương tự như B3 và kết thúc ở B4.

Nếu bạn muốn dùng skin nào thì chỉ cần sử tên chúng về foobar2000 (bạn phải chắc chắn là tên foobar2000 trong thư mục gốc và trong thư mục chứa tất cả các cài đặt tinh chỉnh phải hoàn toàn giống nhau, nếu không thì bạn phải tinh chỉnh lại).

Chỉnh sửa lần cuối:

ngotheanh1

Cho mình hỏi một chút là khi nhấn vào online search để tìm lyric thì nó ko hiện ra gì cả, thử tất cả các bài khác đều gặp tình trạng search fail mặc dù có đầy đủ properties của từng bài và album và internet đầy đủ, mong các anh em giúp giùm.

trinhcongson

Cảm ơn bác lắm , mấy cái skin e đang xài cứ báo lỗi hoài, bực cả mình, hôm rày kiếm hoài mà chưa được

symphony

Well-Known Member

Cho mình hỏi một chút là khi nhấn vào online search để tìm lyric thì nó ko hiện ra gì cả, thử tất cả các bài khác đều gặp tình trạng search fail mặc dù có đầy đủ properties của từng bài và album và internet đầy đủ, mong các anh em giúp giùm.

Bạn chụp vài cái screens cho mình xem được ko?

trungkienn

Mình làm theo đúng cac bước của bạn nhưng sao trương trình không cho minh lựa chọn mục "Application install folder - configuration files...." Nó lam mờ đi không cho mình chọn bạn ah.
Khởi động chường trình thi chỉ thấy cửa sổ của chương trình màu đen

Lỗi gì vậy bạn?

Cảm ơn bạn đã nhiệt tình chia sẻ.

symphony

Well-Known Member

Bạn thử bỏ phần artist để search coi có được ko:

Nếu ko được thì cho mình xem phần config của Lyrics Show thử coi.

Bên trên