Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

picostar

Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột (Update )

cái viết của bác rất hay. sao anh em chúng ta ko nghĩ cái gì chuyên dụng hơn nhỉ

mahnkweh

Well-Known Member
Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Bác ở chỗ nào HN vậy?

cuonginverter78

Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Có bác nào ở Sígòn cho em xin ít nhạc HD với, thanks các bác nhiều.

LAM4D98

Active Member

Mình mới mon men vụ karaoke. Các bác cho mình hỏi nếu xài karaoke vi tính có phí thì nên chọn phần mềm nào? Bác nào đã xài phần mềm của bác tachisoft cho em chút nhận xét. Theo các bác em có nên chọn tachisoft không ạ vì em chưa thấy mặt mũi em nó.

Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột (Update )

[QUOTE Nhân tiện tặng các bác 2 bài KOK VOB chuẩn:
Em ơi hà Nội Phố - Bằng kiều : Free File Sharing and Storage made Simple.
và : Tình yêu Lung Linh - Tuấn Hưng Free File Sharing and Storage made Simple.
Nếu các bác thấy hay thì thank e phát nhé

Up Date List KOK VOB chất lượng cao e mới sưu tầm đc. Gồm Khoảng 4k Bài hát. Ngon đừng hỏi. kakakaka

[/QUOTE]
Chào bạn bạn có thể cho mình xin lại 2 bài karaoke trên không ạ. mediafire die link rồi mình không dowload được. Thank bạn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thaygiaomu01

nhờ anh em giúp mình với . Mình có 1 số bài hát kok nhưng mỗi bài 1 track ,không biết có phần mềm nào chuyển track bài hát về cùng 1 track không nhỉ.Mong các bác chỉ giáo, THAK NHIỀU

dongdateh

Active Member

có bác nào lắp dàn KOK vi tính thế này chưa nhỉ. các bác vào thảo luận cho ý kiến

theo ý tưởng của em thì lắp thế này thì nó hoạt động như đầu VOD có nghĩa khách vẫn tự chọn bài được.

thiết bị bao gồm
1/ PC cấu hình mạnh chút cài đặt win8 ( vì win 8 sử dụng cảm ứng được win khác không được đâu)
2/ Màn hình cảm ứng có thể chạy được win8 (theo tiêu chuẩn của anh Bill)
3/ màn hình tivi như lắp dàn vi tính bình thường
4/ màn hình chính hiển thị window

tiến hành:
Lắp đặt dàn KOK vi tính như bình thường chỉ thêm màn hình cảm ứng đặt trong phòng KOK để hiển thị cửa sổ phần mềm chọn bài hát giống như dùng đầu VOD. ( en nói thế này bác nào đan IT chác tưởng tượng ra được còn không thì hơi khó)

P/S vì em không có điều kiện để thử lắp đặt nên nêu ý tưởng này cho a e thảo luận nếu được thì hay vì e thấy các bác nói dùng pc thì âm thanh hình ảnh tốt hơn đầu VOD).

à bác nào có thể lập topic mới cho các bác vào thảo luận e chưa được phép lập new topic :p

Win 7 cảm ứng cũng ok rồi mà bác.

hom_zui

Member

bác nào biết link down nhạc mini karaoke 5000 bài free down nhanh ko ah xin link về làm hot chơi

vily012004

như vậy có ảnh hưởng gì không nhỉ, nếu lắp một dàn không phải vi tính

nguulangk40

:D hay phết nhỉ

ủa copy file crack (WalaKV.exe) như hướng dẫn rồi mà sao nó vẫn bắt nhập Key mới đc nhỉ???

kevinmaroons

thanks chủ thớt

tuyen46m

Chào bác Zing,

Em đã có đủ phần mềm và phần cứng thì còn thiếu một bộ chuyển VGA qua Video để chuyển hình lên Tivi. vì tivi nhà em không có cổng VGA. E có check trên mạng, chắc là em phải mua một cáp chuyển VGA - Video và một bộ chuyển đổi VGA sang Video nữa thì mới sài được bác nhỉ? Nhờ bác tư vấn.

Cảm ơn bác

Em đang sài Walaoke 3.5.09 cũng ổn. Bác nào muốn download và xem phần hướng dẫn cấu hình hiển thị lên tivi như ngoài quán thì vào link sau nhé:

http://vforum.vn/diendan/showthread...3-5-09-full-crack-Phan-mem-hat-karaoke-vol-19

kenshire

Member

bác nào ở Hà nội thì cho em copy data kok với nhé :)

quangthiet

Well-Known Member

Bác nào ở Hà Nội cho em copy data với ạ, tết về hát hò.

STUDENTVIPBOY

Ðề: Hướng Dẫn lắp đặt 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột (Update )

Đây là bài đầu tiên em viết. Có gì sai sót mong được các bro chỉ giáo, chứ đừng ném gạch em tội nghiệp.

E xin giới thiệu về dàn karaoke vi tính e mới lắp.
Nó rất đơn giản và dễ sử dụng. Và cũng không tốn kém lắm.
Có thể tận dụng case máy tính để sử dụng việc khác.
Nó gồm. :
1 cây máy tính ( có card dời. e dùng loại gefoce s7200 mua từ lâu lắm rồi, có 500k, bổ mà rẻ ;)) )
1 cáp chuyển DVI-VGA ( cái này có ở chợ trời, ae nào mún mua nhưng ở xa thì có thể alo cho e e sẽ mua hộ rồi gửi qua tín thành )
1 dây chuyển tín hiệu âm thanh từ PC ra giắc 2 chân ( nếu các bác lắp ở xa thì mua thêm dây nối
1 dây VGA dài khoảng 5m
1 HDD rời hay liền tùy ý. E có 2 cái 1 cái 1,5T rời và 1 cái 2T santa đều của wd ( cái này e mua ở hải anh giá 3m3 ) vì e thích film nên cần nhiều, chứ bác nào chỉ thích KOK k thôi thì có thể mua loại 1T là đủ.
1 Dữ liệu KOK 700GB ( có 15k bài, nói chung là đầy đủ, e cop ở quán mất 250k, Bác nào cần thì đem HDD qua e cop free cho
1 Phần mềm chạy KOK ( cái nè e cũng copy ở quán đó luôn, do anh ấy viết. dùng tốt, chọn bài thoải mái. Tách âm + v.v.v . E copy free cho )
Và tất nhiên phải có amli+ Tvi rồi ^^! ( Tivi phải có cổng VGA nha các bác )

Nào, bắt đầu công việc thôi.
Viêc đầu tiên là sẽ lắp card màn hình vào .
Cài driver cho nó. Như card của e thì có 2 cổng. 1 là VGA 2 là DVI. Ta cắm dây VGA dài vào tivi còn cổng DVI thì ta nối với màn hình PC bình thường.
Cắm dây âm thanh ở cổng ra PC vào ampli ( qua dây chuyển e đã nói ở trên )
Bật máy tính lên.
Lúc bắt đầu bật máy tính thì màn hình của cả tivi+PC sẽ lên, Nhưng mà khi hiện màn hình window thì chỉ có máy tính hoặc Tivi hiện thôi.
Chúng ta sẽ làm như sau.
Kick chuột phải ra ngoài destop chọn NVIDIA control panel
Nó hiện ra 1 cửa sổ mới. Chọn set up mutipple display ở tab 1 . chọn configured .......... (dualview)
tab 2 chọn: Analog display 2 of 2 + analog display (1 of 2)

Thế là xong.
Giờ chỉ việc cài phần mềm và chơi thôi nào :x :x
Khi chạy phần mềm nó tự chỉnh cho mình.
Điều khiển thì ở màn hình PC, còn karaoke thì ở màn hình tivi.
Có khác gì ở ngoài tiệm đâu. còn chờ giờ nữa. Bật ampli lên và hát tẹt ga thôi nào ^^!.
Kết quả làm đc nó sẽ ntn đây ạ
màn hình PC ( cái list nè e chạy = usd nên có vài bài hát thôi, các bác để ý sẽ thấy đang ở tab USB, còn tab danh sách bài hát có 15k bài ^^!:

Màn Hình Tivi:

tẹo e sẽ up nốt phần hướng dẫn cài đặt và crack phần mềm. e sẽ up ảnh chi tiết hơn. Hiện e có 2 cái dùng rất tốt. Đó là family karaoke ( cái nè free). Cái thứ 2 là Wala KV ( cái nè mất tiền nhưng e crack đc rồi, dùng rất rất ngon, hehe )

Part 2
Đây Là Phần mềm WALA KV, ae dùng thì thank hộ cái nhé. Hoặc nếu mà có share thì vui lòng ghi rõ nguồn giúp mình ^^!
Link đây , trong đây có cả hướng dẫn rồi nhé.

Các bác Lưu ý trên win XP nhé' Mình quên chưa viết trong hướng dẫn.
Bác copy 2 file : data.bdbhistory.mdb vào thư mục
C:\Documents and Settings\All Users\Application Data\WalaSoft\WalaKV nhé

Link DOWLOAD
walaKV - phong hat chuyen nghiep.rar

Trả Lời Bác : tuankhai :có dùng trên lap được k .
Em xin trả lời là. Vừa test xong và thấy ok lắm.
Hình Minh Họa ạ

E sẽ trả lời luần lượt, Mod mà thấy bài hay thì stick giúp e nhé. hehe

Update cách tách lời file VOB,MKV vv..

1 vài bác PM e hỏi là sao k tách lời file VOB+MKV vv..v. Các bác làm như sau nhé
Như các bác đã biết. cái thằng walakv này chạy trên nền klite-codec. vậy ta sẽ setup lại cái k-lite code
Các bác dow bản K-lite Codec mới nhất ở đây về và setup

Download K-Lite Codec Pack 10.50 (Full) - FileHippo.com

Các bác vô Start - Program - Codec Tweak Tool / Preferred splitters / .VOB (Haali)

Nhân tiện tặng các bác 2 bài KOK VOB chuẩn:
Em ơi hà Nội Phố - Bằng kiều : Free File Sharing and Storage made Simple.
và : Tình yêu Lung Linh - Tuấn Hưng Free File Sharing and Storage made Simple.
Nếu các bác thấy hay thì thank e phát nhé

Up Date List KOK VOB chất lượng cao e mới sưu tầm đc. Gồm Khoảng 4k Bài hát. Ngon đừng hỏi. kakakaka

XIN CÁC BẠN GIÚP CHO CÁC VẤN ĐỀ SAU về karaoke :

1 . Em nên mua đầu karaoke HD nào ? (YousingHD, ... thì mua loại nào của YousingH)
..........để sử dụng những file karaoke *.MKV *.vob
2. Em mua thêm ổ cứng, em dùng định dạng NTFS (để tìm file cho nhanh - trên máy tính) thì đầu karaoke em mua (ví dụ YousingHD) có đọc được file *mkv , *.vob trên ổ đó không !
3. Cho em xin phần mềm Xuất ra file *mkv mà các bạn đang dùng, vì nó Tạo được 2 track âm thanh trong 1 file karaoke ! ( phàn mềm em dùng converter là xilisoft ,nó không được như ý ạ )
4. Đầu YousingHD có đọc được dạng file *.Divx không các bạn !

Em mới ra trường, sang năm bắt đầu đi làm, mới có điều kiện mua Đầu KARAOKE HD, Em mong các Bác giúp em !. Mong được sự giúp đỡ của các Bác
Em cảm ơn các Bác nhiều lắm !

Hãy giúp em nhé !
http://www.hdvietnam.com/diendan/19...g-thu/427998-moi-ngay-1-bai-karaoke-3405.html

hungshipdesign

Các bác cho em hỏi thêm chút là, trên này hướng dẫn đầu ra, vậy đầu vào để thu âm hát, thì mình phải dùng mixer hay có thể cắm trực tiếp mix qua cổng audio in trên pc ( hay dùng để thu âm học tiếng anh ) bằng cổng chuyển 6mm sang 3.5mm vậy ạ ? Cám ơn các bác ?

minhhong76

Active Member

Các bác cho em hỏi thêm chút là, trên này hướng dẫn đầu ra, vậy đầu vào để thu âm hát, thì mình phải dùng mixer hay có thể cắm trực tiếp mix qua cổng audio in trên pc ( hay dùng để thu âm học tiếng anh ) bằng cổng chuyển 6mm sang 3.5mm vậy ạ ? Cám ơn các bác ?

Dùng rắc 1 đầu là 3.5mm ra 1 đầu là 2 rắc AV( hay còn gọi là rắc bông sen)
Em cắm đầu ra Audio Out của Ampli bằng đầu dây 2 rắc AV còn đầu rắc 3.5mm cắm vào cổng Audio in của PC. Khi hát ghi âm thì có rất nhiều phần mềm bạn tự tìm nhé!
(nếu không có ampli thì âm thanh ghi được sẽ rất nhỏ, tức là cắm mic trực tiếp vào PC)

Bên trên