Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

minhkhoidnn

Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Làm sao để sử dụng Remote để điều khiển chọn nhạc vậy các bạn, mình chơi karaoke gia đình mà cứ chồm chồm gõ nhạc thì chán quá

vmtruong

Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Làm sao để sử dụng Remote để điều khiển chọn nhạc vậy các bạn, mình chơi karaoke gia đình mà cứ chồm chồm gõ nhạc thì chán quá

- Cách 1: Bác đi mua bộ remote bán sẵn nhưng mấy cái nguyên bộ bán sẵn nó mà hư thì vứt.
- Cách 2: Mua 1 cái đầu nhận tín hiệu của Batto, ra tiệm mua 1 cái remote của mấy đầu karaoke hoặc lấy luôn remote tivi,dvd dùng cug dc. Cài soft vô rùi cho nó học lệnh. Nói học lệnh cho hoành tráng chứ dễ lắm, nấn nút và chọn phím tắt là xong. Cái này xài cug bền lắm, em xài cả năm nay rùi.
link nó ở đây Điều khiển máy tính Batto IR Archives

tyfnmax

Active Member

- Cách 1: Bác đi mua bộ remote bán sẵn nhưng mấy cái nguyên bộ bán sẵn nó mà hư thì vứt.
- Cách 2: Mua 1 cái đầu nhận tín hiệu của Batto, ra tiệm mua 1 cái remote của mấy đầu karaoke hoặc lấy luôn remote tivi,dvd dùng cug dc. Cài soft vô rùi cho nó học lệnh. Nói học lệnh cho hoành tráng chứ dễ lắm, nấn nút và chọn phím tắt là xong. Cái này xài cug bền lắm, em xài cả năm nay rùi.
link nó ở đây Điều khiển máy tính Batto IR Archives

Bác giới thiệu cụ thể hơn được không? Chọn bài trên phần mềm gì, Chọn như thế nào có add được bài vào Playlist không ... ?

vmtruong

Bác giới thiệu cụ thể hơn được không? Chọn bài trên phần mềm gì, Chọn như thế nào có add được bài vào Playlist không ... ?

Cái này phải tuỳ vào từng phần mềm. gán lệnh cho remote dựa vào phím tắt của phần mềm đó. nó không hỗ trợ phím tắt thì rất khó xài.

zovemoon

vì bác mà em phải sắm 1 cái case máy tính đó. Mê hát hò tốn kiém wấ

bác nào muốn copy vài TB karaoke HD + Phần mềm chuyên nghiệp trên PC + điều khiển từ xa qua MTB thì ping em

Cho các bác có nhu cầu mở phòng hát thư giãn tại gia cần nguồn Karaoke HD.
Chất lương HD tuyệt đỉnh khoảng 2-3TB (.VOB, MKV,...).
Do dung lượng quá lớn nên em ko thể up lên host đc, em chỉ up vài bài các bác tham khảo chất lượng!
Link: Karaoke HD --

Vài Screen Shot cho thêm sinh động:

bác nào muốn full copy thì đưa ổ cho em . Đơn vị TB nhé
YM: Coiphim2511
Tel: 0904182228
ĐC:
- Nhà ở Ngõ 230 Định Công Thượng, Hoàng Mai, Hà Noi.
- CQuan ở Số 9 Đinh Lễ, Hoàn Kiếm, Hà Nội.

Chỉnh sửa lần cuối:

hayhay

Well-Known Member
Ðề: Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

bác nào muốn copy vài TB karaoke HD + Phần mềm chuyên nghiệp trên PC + điều khiển từ xa qua MTB thì ping em

Cho các bác có nhu cầu mở phòng hát thư giãn tại gia cần nguồn Karaoke HD.
Chất lương HD tuyệt đỉnh khoảng 2TB (.VOB, MKV,...).
Do dung lượng quá lớn nên em ko thể up lên host đc, em chỉ up vài bài các bác tham khảo chất lượng!
Link: Karaoke HD --

Vài Screen Shot cho thêm sinh động:

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

bác nào muốn full copy thì đưa ổ cho em . Đơn vị TB nhé
YM: Coiphim2511
Tel: 0904182228
ĐC:
- Nhà ở Ngõ 230 Định Công Thượng, Hoàng Mai, Hà Noi.
- CQuan ở Số 9 Đinh Lễ, Hoàn Kiếm, Hà Nội.
Có bị phải tiền bạc gì khôn...?

river8x

Member

Một topic rất bổ ích!
Thanks bác chủ thớt :)

minhnv89

lâu rồi không thấy bác Zing lên topic này, không biết bây giờ bác còn cho copy nhạc KOK nữa không nhỉ?

thanhcool10

bài viết hay qua, cảm ơn nhiều, để thực hiện ko dễ chút nào

pioneer700

E ở cầu giấy. Đối diện ĐH Thương Mại bác ạ

Tình cờ hôm nay mới đọc bài này, thấy hay ghê. Hôm nào phải qua nhờ bác tý, không biết bác còn dữ liệu không?

phuocmobile

Well-Known Member

Bác ấy bây giờ chắc đi lắp cho thị trường rồi cung nên :D

kin9games

Member
Mọi người cho mình hỏi, khi add nhạc vào thì mình muốn có cái danh sách bài hát để in ra thành list tiện cho người hát chọn bài. hồi xưa nhớ là vào file data thì phải nhưng nó có pasword. vậy ai cho hỏi pasword file data là gì đc ko nhỉ

xuanbac2

Ðề: Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Mọi người cho mình hỏi, khi add nhạc vào thì mình muốn có cái danh sách bài hát để in ra thành list tiện cho người hát chọn bài. hồi xưa nhớ là vào file data thì phải nhưng nó có pasword. vậy ai cho hỏi pasword file data là gì đc ko nhỉ
Pass: "toan" thì phải :)

kin9games

Member
Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Pass: "toan" thì phải :)

Cám ơn bác. pass toan đúng rồi nhưng bác cho em hỏi thêm cái danh sách bài hát đó sao nó ko cập nhật theo danh sách bài hát của em ah. nó lại là cái data của phần mềm.

Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Cám ơn bác. pass toan đúng rồi nhưng bác cho em hỏi thêm cái danh sách bài hát đó sao nó ko cập nhật theo danh sách bài hát của em ah. nó lại là cái data của phần mềm.

bạn xóa nó đi rồi cập nhật lại bài hát.

ngoduc17

mình đang định làm 1 dàn karaok như vậy mọi ng cho ý kiến mình nhe
AMPLY BMB DAX 850 (C) II
LOA BOSTON AUDIO BA 500V
MICRO KHÔNG DÂY HIỆU BOSTON AUDIO BA 999 II
ĐẦU DVD KARAOKE ARIRANG AR 3600S

kin9games

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

bạn xóa nó đi rồi cập nhật lại bài hát.

mình vào phần mềm karaoke, xóa hết dữ liệu bài hát cũ. thiết lập đường dẫn vào folder karaoke trên máy tính của mình. phần mềm đã hiện thị danh sách mới theo các bài mình có trên pc. nhưng khi vào file data ở ổ C thì nó vẫn không có các bài hát như ở trên phần mềm bạn ạ.

Bên trên