Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

o0obig

Member
Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Em định làm 1 đĩa karaoke, các bác cho em hỏi mua đĩa phôi trắng MITSUBISHI có ghi đĩa karaoke hát đc ko ạ? Em có mấy clip trên youtube rùi giờ chỉ burn ra thôi à, mà ko bik burn trên đĩa phôi MITSUBISHI có hát đc ko?

phuocmobile

Well-Known Member
Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Em định làm 1 đĩa karaoke, các bác cho em hỏi mua đĩa phôi trắng MITSUBISHI có ghi đĩa karaoke hát đc ko ạ? Em có mấy clip trên youtube rùi giờ chỉ burn ra thôi à, mà ko bik burn trên đĩa phôi MITSUBISHI có hát đc ko?

Đĩa này chỉ ghi audio thôi bác ạ, bác karaoke phải ghi DVD mới được nhiều chứ

dinhkk

có bác nào lắp dàn KOK vi tính thế này chưa nhỉ. các bác vào thảo luận cho ý kiến

theo ý tưởng của em thì lắp thế này thì nó hoạt động như đầu VOD có nghĩa khách vẫn tự chọn bài được.

thiết bị bao gồm
1/ PC cấu hình mạnh chút cài đặt win8 ( vì win 8 sử dụng cảm ứng được win khác không được đâu)
2/ Màn hình cảm ứng có thể chạy được win8 (theo tiêu chuẩn của anh Bill)
3/ màn hình tivi như lắp dàn vi tính bình thường
4/ màn hình chính hiển thị window

tiến hành:
Lắp đặt dàn KOK vi tính như bình thường chỉ thêm màn hình cảm ứng đặt trong phòng KOK để hiển thị cửa sổ phần mềm chọn bài hát giống như dùng đầu VOD. ( en nói thế này bác nào đan IT chác tưởng tượng ra được còn không thì hơi khó)

P/S vì em không có điều kiện để thử lắp đặt nên nêu ý tưởng này cho a e thảo luận nếu được thì hay vì e thấy các bác nói dùng pc thì âm thanh hình ảnh tốt hơn đầu VOD).

à bác nào có thể lập topic mới cho các bác vào thảo luận e chưa được phép lập new topic :p

boykenzy9x

Active Member

các bạn cho mình hỏi,phần mềm WalaKV của chủ thớt ấy hay thật, nhưng tiếc mỗi nó chỉ dùng được mỗi cổng VGA để kết nối lên tivi, mà tivi nhà mình lại không có cổng VGA nhưng mà laptop mình lại có, bây giờ mình muốn dùng dây chuyển từ VGA sang HDMI để kết nối lên tivi có được không vậy các bạn.

xuanbac2

các bạn cho mình hỏi,phần mềm WalaKV của chủ thớt ấy hay thật, nhưng tiếc mỗi nó chỉ dùng được mỗi cổng VGA để kết nối lên tivi, mà tivi nhà mình lại không có cổng VGA nhưng mà laptop mình lại có, bây giờ mình muốn dùng dây chuyển từ VGA sang HDMI để kết nối lên tivi có được không vậy các bạn.
Cổng nào cũng được mà bạn. Máy tính bạn có cổng HDMI thì mua dây cắm vào Tivi là đc mà. Còn chưa có cổng HDMI thì sắm thêm cái Card VGA.

boykenzy9x

Active Member

Cổng nào cũng được mà bạn. Máy tính bạn có cổng HDMI thì mua dây cắm vào Tivi là đc mà. Còn chưa có cổng HDMI thì sắm thêm cái Card VGA.

Mình cũng có cắm cổng HDMI từ máy tính nối sang để nối sang tivi rùi bạn à, xong bấm nút windows + P để nhân đôi màn hình rùi mà vào phần mềm vẫn bảo là phải kết nối thêm màn hình thứ 2 nữa. Chả biết phần mềm nó có nhận được cổng HDMI không nữa, hay là chỉ nhận mỗi cổng VGA.

xuanbac2

Mình cũng có cắm cổng HDMI từ máy tính nối sang để nối sang tivi rùi bạn à, xong bấm nút windows + P để nhân đôi màn hình rùi mà vào phần mềm vẫn bảo là phải kết nối thêm màn hình thứ 2 nữa. Chả biết phần mềm nó có nhận được cổng HDMI không nữa, hay là chỉ nhận mỗi cổng VGA.
Đã chọn chế độ Dual View chưa. 2 màn hình riêng biệt. Tivi của bạn phải hiện thị mỗi hình nền máy tính. Còn hiện giống như máy tính thì không được là phải.

xuannam121189

Cả nhà cho hỏi ?
mình có mở 4 phòng karaoke nhưng muốn thu âm ghi ra đĩa cho khách thì dùng công nghệ gì để làm được nếu cả 4 phòng đó hát cùng 1 lúc. nếu quản lý 4 phòng đó qua 1 PC thì có được không ? cả nhà giúp với thanks nhiều !

vmtruong

Cả nhà cho hỏi ?
mình có mở 4 phòng karaoke nhưng muốn thu âm ghi ra đĩa cho khách thì dùng công nghệ gì để làm được nếu cả 4 phòng đó hát cùng 1 lúc. nếu quản lý 4 phòng đó qua 1 PC thì có được không ? cả nhà giúp với thanks nhiều !

karaoke4pro có chức năng ghi âm tự động ngắt bài hát, có thể dùng mấy phần mềm quản lý phòng nét để quản lý cug dc. 1 PC để share data + soft quản lý + remote. 4pc ở mỗi phòng để phát karaoke. Đó là cách em làm.

xuannam121189

karaoke4pro có chức năng ghi âm tự động ngắt bài hát, có thể dùng mấy phần mềm quản lý phòng nét để quản lý cug dc. 1 PC để share data + soft quản lý + remote. 4pc ở mỗi phòng để phát karaoke. Đó là cách em làm.

Phương pháp mình muốn tối ưu là 1 PC có thể quản lý được cả 4 phòng có thể ghi âm cùng 1 lúc 4 phòng đó :D

vmtruong

Phương pháp mình muốn tối ưu là 1 PC có thể quản lý được cả 4 phòng có thể ghi âm cùng 1 lúc 4 phòng đó :D

mấy phòng karaoke dùng đầu karaoke thì potay. dùng pc thì ok.

taydonet

neu muon thu tu dan karaoke mixer thi ban mua pro soundcard co khoang 10-20 channels thi ban co the tu mot lan duoc 5-10 phone cung mot luc.

ban noi day tu nhing phong con len phong dieu khien, van de la day analog di xa hon mot met se bi noise, ban nen dung phong con cung soundcard pro( balanced out put) nhu vay se khong bi noise.

xong ban co the dung ripper hoac la audacity(free) roi insert vo chung 5-10 stereo track xong nhan record thoi. rat la don gian

ohmyduck

Các bác cho em hỏi chút , h em đang có 1 số tiền tầm ~ 100tr , em muốn làm 1 sàn nhảy dance , sansa , thể loại nhạc sansa và pop ballad vào 1 phòng tầm 96m2 , có 1 ít đèn chiếu , bảng tinh chỉnh âm thanh loa amp , thiết kế cách âm 1 chút liệu có đủ không ạ , bác nào rành khoản này có thể tư vấn cho em 1 chút được không , thiết bị thì ko cần mới , chỉ cần tốt là đc , liệu vs số tiền đó thì có đủ để làm không ạ

sxxmen

Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột (Update )

bác up cho mấy cái ảnh của mấy cái dây thì hay wa
mà phải là card dời thì mới làm hai màn hình khác nhau dc hả bạn

ngocminhoi

Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột (Update )

bác có thể cóp cho em phần mềm và các video kara được không? :D

nab2195

Member

Em vừa call bác Zing nhưng bác lại về Phú thọ mất rồi, vậy bác nào có kho nhạc karaoke thì cho em xin địa chỉ em qua cóp với , em ở Hà nội . Thanks các bác :)

boykenzy9x

Active Member

Đã chọn chế độ Dual View chưa. 2 màn hình riêng biệt. Tivi của bạn phải hiện thị mỗi hình nền máy tính. Còn hiện giống như máy tính thì không được là phải.
Thank bạn đã nhắc mình, trước mình toàn bấm win + p xong rùi chọn chế độ nhân đôi màn hình mãi lên nó không nhận được màn hình thứ 2, thì ra là phải chọn chế độ mở rộng (Dual View) thì mí được :)

Huytran2512

Bác ơi, cho e hỏi e mới mua cái smart box của vnpt (chạy hdh android) nó có cả tính năng hát karaoke nữa, nhưg giờ e ko bik cần nhữg j để có thể hát đc, k bik loa máy tính có dùng đc k nhỉ
Thak b

quyenvuong1989

có bác nào ở HCM có dữ liệu bài hát này ko cho mình xin với.....đang có hứng thú với dàn karaoke này mà ko có dữ liệu để sử dụng.....:-S

Bên trên