Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

sharon91

Giúp em với...sau khi e ghi đĩa nó chạy 100% xong lại hiện lên cái bản này....là nó bị sao ạ???

Hôm nay e ngồi lay hoay mãi...mất 5 cái đĩa DVD trắng rồi T__T

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Giúp em với...sau khi e ghi đĩa nó chạy 100% xong lại hiện lên cái bản này....là nó bị sao ạ???

Hôm nay e ngồi lay hoay mãi...mất 5 cái đĩa DVD trắng rồi T__T

sharon91,

Đến nỗi nào mà lại phải MẤT đến...5 cái ĐĨA.!?

PHIM của bạn (Titleset #1) chỉ dài chừng 3 phút!!! Sau khi "convert" sẽ được "burn" lên ĐĨA (một cách tự động).
Qua tấm "screenshot" trên => chỉ việc đút ĐĨA vào đầu máy chép (nếu chưa có) => Click "Burn" để bắt đầu...!
[Trong lúc "Burning" => KHÔNG dùng đến "Mouse" & "Keyboard" vào những chuyện khác.]

Đơn giản chỉ vậy thôi! Mà sao chỉ có đến...3 phút..?

"Cheer"!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

em mới comment hồi sáng giờ zô xem bác DATA trả lời em chưa. giờ mất tiêu rồi

=

Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Hmmm!
Bạn có thể nói rõ/chi tiết hơn về việc..."...bấm không được..!" Điều gì đã xãy ra..?
Video Sel không đc bác ơi. nó báo cái biểu tượng Stop. (vòng tròn màu đỏ, có hình chéo qua). vào menu thì nó bảo chọn 2 chế độ I-VIDEO hoặc P-VIDEO
Em đã thử hết tất cả các nút. mò hết trong menu mà không được.
có lẽ cái đầu phát không có chức năng này.

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

sao mà em cứ khoái làm phiền bác thôi.
bác nói hộ em cái này : File MP3
* CBR
* VBR
* ABR

CÁI NÀO LÀ CAO NHẤT. CHẤT LƯỢNG TỐT NHẤT.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Video Sel không đc bác ơi. nó báo cái biểu tượng Stop. (vòng tròn màu đỏ, có hình chéo qua). vào menu thì nó bảo chọn 2 chế độ I-VIDEO hoặc P-VIDEO
Em đã thử hết tất cả các nút. mò hết trong menu mà không được.
có lẽ cái đầu phát không có chức năng này.

...Thế thì đầu máy SAMSUNG này được sắm từ đời nào..? Dưới thời vua TỰ ĐỨC hay vua GIA LONG..? Hehehe!!!
[Trên "Remote Control" thường tìm thấy 2 nút "AUDIO" & "ANGLE" như hình sau..!]

Remote Control - DVD Player (Audio + Angle).jpg

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Vậy thì đầu máy SAMSUNG này được sắm từ đời nào..? Dưới thời vua TỰ ĐỨC hay vua GIA LONG..? Hehehe!!!
[Trên "Remote Control" thường tìm thấy 2 nút "AUDIO" & "ANGLE" như hình sau..!]

Gia Long - Tự Đức hả ? :)):)) hehe. mới mua vài năm à bác. có nút audio mà bấm vào thì nó tắt tiếng chứ không mất cái chữ karaoke
mà cái đầu DVD trung quốc ở nhà em đọc được tuốt đĩa , chả kén gì cả, chức năng nhiều vô kể.thằng này tắt được. đúng là hàng trung quốc. kiểu gì cũng chế được

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

các bác bên Vnzoom lại bảo là thằng CBR. nhức đầu thiệt.

CBR = 320 Kbps cũng OK.
[Nhưng ABR sẽ "phân tích" kỹ lưỡng "file" NHẠC, tùy vào mức độ phức tạp (trên từng thời điểm)...của "audiotrack" để ấn định một "bitrate" phù hợp trong việc "encoding". Riêng đối với CBR thì KHÔNG là như vậy..! Cứ "phang" 320 Kbps tuốt..!!! Đó là sự khác biệt.]

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

CBR = 320 Kbps cũng OK.
[Nhưng ABR sẽ "phân tích" kỹ lưỡng "file" NHẠC, tùy vào mức độ phức tạp...của "audiotrack" trước khi "encoding". Riêng đối với CBR thì KHÔNG là như vậy..! Cứ "phang" 320 Kbps tuốt..!!! Đó là sự khác biệt.]
thank bác cái đã! mà cái vụ kia là bó tay luôn rồi hả bác

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Gia Long - Tự Đức hả ? :)):)) hehe. mới mua vài năm à bác. có nút audio mà bấm vào thì nó tắt tiếng chứ không mất cái chữ karaoke
mà cái đầu DVD trung quốc ở nhà em đọc được tuốt đĩa , chả kén gì cả, chức năng nhiều vô kể.thằng này tắt được. đúng là hàng trung quốc. kiểu gì cũng chế được

thuynga007007,

Lưu ý điều này..! ĐĨA KOK gồm 2 loại và hoàn toàn do sự sắp đặt bởi trung tâm sản xuất.

a) Nếu ĐĨA KOK có 2 "audiotrack" => Qua "remote control" => Bấm vào nút "AUDIO" để chọn NHẠC ĐỆM hoặc NHẠC LỜI
[Trong trường hợp này vẫn phải nhìn thấy hàng chữ KOK (bởi chỉ có một (1) "videotrack" duy nhất). Rất tiếc KHÔNG thể khác hơn.]

b) Nếu ĐĨA KOK có 2 "videotrack" => Qua "remote control" => Bấm vào nút "ANGLE" để tắt hàng chữ của KOK.
[Tóm lại, hoàn toàn tùy thuộc vào ĐĨA của bạn!]

"Cheer"!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

thuynga007007,

Lưu ý điều này..! ĐĨA KOK gồm 2 loại và hoàn toàn do sự sắp đặt bởi trung tâm sản xuất.

a) Nếu ĐĨA KOK có 2 "audiotrack" => Qua "remote control" => Bấm vào nút "AUDIO" để chọn NHẠC ĐỆM hoặc NHẠC LỜI
[Trong trường hợp này vẫn phải nhìn thấy hàng chữ KOK (bởi chỉ có một (1) "videotrack" duy nhất). Rất tiếc KHÔNG thể khác hơn.]

b) Nếu ĐĨA KOK có 2 "videotrack" => Qua "remote control" => Bấm vào nút "ANGLE" để tắt hàng chữ của KOK.
[Tóm lại, hoàn toàn tùy thuộc vào ĐĨA của bạn!]

"Cheer"!

tình hình là em tắt chữ trên đầu phát khác thì được. nhưng với samsung thì không. model : DVDplayer P171

hình em nó đây.
Em đang định mua 1 con khác, nhưng không nở bỏ em này, được cái Dolby Digital. âm thanh ra rất trung thực. video chạy ở 108 MHz

nhờ bác coi tấm hình coi có chức năng này không.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

tình hình là em tắt chữ trên đầu phát khác thì được. nhưng với samsung thì không. model : DVDplayer P171

hình em nó đây.
Em đang định mua 1 con khác, nhưng không nở bỏ em này, được cái Dolby Digital. âm thanh ra rất trung thực. video chạy ở 108 MHz
nhờ bác coi tấm hình coi có chức năng này không.

Vâng! Đang tham khảo về chiếc máy này..!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Vâng! Đang tham khảo về chiếc máy này..!

A ha!!! SAMSUNG đã "che giấu" thật tận tình...!

Để đổi "videotrack" trên SAM SUNG P171 => Theo những "step" sau:

1. Cho "Play" PHIM
2. Trong lúc đang "Play" => Bấm "INFO" (trên "Remote Control")
3. Bấm vào nút có hình "mũi tên" LÊN / XUỐNG (để tìm kiếm) => Chọn "Shortcut".
4. Bấm vào nút có hình "mũi tên" PHẢI / TRÁI (để tìm kiếm) => Chọn "Angle".
5. Bấm "ENTER".
6. Bấm vào nút có hình "mũi tên" PHẢI / TRÁI để chọn đúng "videotrack" bạn muốn.

"Good Luck"!

P.s: Dù sao đi nữa cũng vẫn là chiếc máy mà Vua TỰ ĐỨC hoặc Vua GIA LONG bỏ lại !!! Hehehe!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

A ha!!! SAMSUNG đã "che giấu" thật tận tình...!

Để đổi "videotrack" trên SAM SUNG P171 => Theo những "step" sau:

1. Cho "Play" PHIM
2. Trong lúc đang "Play" => Bấm "INFO" (trên "Remote Control")
3. Bấm vào nút có hình "mũi tên" LÊN / XUỐNG (để tìm kiếm) => Chọn "Shortcut".
4. Bấm vào nút có hình "mũi tên" PHẢI / TRÁI (để tìm kiếm) => Chọn "Angle".
5. Bấm "ENTER".
6. Bấm vào nút có hình "mũi tên" PHẢI / TRÁI để chọn đúng "videotrack" bạn muốn.

"Good Luck"!

P.s: Dù sao đi nữa cũng vẫn là chiếc máy mà Vua TỰ ĐỨC hoặc Vua GIA LONG bỏ lại !!! Hehehe!!!

Bác DATA vẫn là bác DATA phong độ vẫn như ngày nào :-bd
đa tạ bác nhé. box phần mềm này mà không có bác thì khổ chắc. hehe . thank bác nhiều.
mọi thứ nhờ bác đã được giải đáp 1 cách tỉ mỉ. sau này chắc làm phiền bác dài dài\:D/\:D/\m/\m/

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bên trên