Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

bác DATA tư vấn hộ em cái này nhé : em có download trên diễn đàn về 1 DVD5, nó để bên ngoài là VIDEO&Karaoke, khi play trên đầu phát DVD, em mò mò bấm nhầm nút nào không biết. thì nó mất mấy cái dòng chữ karaoke. bấm đi bấm lại thì nó lại hiện lên.?
Vậy em Xin hỏi bác : cái DVD này nó có phải chơi được ở 2 chế độ. VIDEO riêng Karaoke riêng. có phải không?
nếu như đúng như vậy thì bác có thể hướng dẫn hộ em cách tắt mở chúng đc không?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

bác DATA tư vấn hộ em cái này nhé : em có download trên diễn đàn về 1 DVD5, nó để bên ngoài là VIDEO&Karaoke, khi play trên đầu phát DVD, em mò mò bấm nhầm nút nào không biết. thì nó mất mấy cái dòng chữ karaoke. bấm đi bấm lại thì nó lại hiện lên.?
Vậy em Xin hỏi bác : cái DVD này nó có phải chơi được ở 2 chế độ. VIDEO riêng Karaoke riêng. có phải không?
nếu như đúng như vậy thì bác có thể hướng dẫn hộ em cách tắt mở chúng đc không?

thuynga007007,

Đĩa nhạc DVD/ KOK gồm có hai (2) loại và hoàn toàn tùy thuộc vào sự sắp đặt của trung tâm sãn xuất:

1. Gồm 2 "Videotrack" => Trên "Remote control" của DVD Player => Bấm vào nút "Angle" để chọn "VIDEO" (nghe nhạc) hoặc "KARAOKE" (hát theo).
2. Gồm 2 "Audiotrack" => Trên "Remote control" của DVD Player => Bấm vào nút "Audio" để chọn "VIDEO" (nghe nhạc) hoặc "KARAOKE" (hát theo).

Hy vọng giải đáp được phần nào thắc mắc của bạn.

"Cheer"!

tuTCM33

Well-Known Member

chờ bác DATA.. up bản mới & test thử luôn khi nào OK e chơi luôn, THANK bác nhiều

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

chờ bác DATA.. up bản mới & test thử luôn khi nào OK e chơi luôn, THANK bác nhiều

Vâng! v5 đang còn thuộc dạng "beta" / ở trong gian đoạn dùng thử (thường có nhiều lỗi)!
[Tốt hơn hết là nên đợi cho đến ngày "Release" chính thức.]

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

thuynga007007,

Đĩa nhạc DVD/ KOK gồm có hai (2) loại và hoàn toàn tùy thuộc vào sự sắp đặt của trung tâm sãn xuất:

1. Gồm 2 "Videotrack" => Trên "Remote control" của DVD Player => Bấm vào nút "Angle" để chọn "VIDEO" (nghe nhạc) hoặc "KARAOKE" (hát theo).
2. Gồm 2 "Audiotrack" => Trên "Remote control" của DVD Player => Bấm vào nút "Audio" để chọn "VIDEO" (nghe nhạc) hoặc "KARAOKE" (hát theo).

Hy vọng giải đáp được phần nào thắc mắc của bạn.

"Cheer"!

bác ! số 1 của bác đó. tức là khi cầm remote bấm vào Angle thì mấy cái chữ biếng mất phải không bác! hehehe

bác cứu em cái nữa. đầu samsung nhà em thì không có thằng Angel. phải làm sao đây hở bác

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

bác cứu em cái nữa. đầu samsung nhà em thì không có thằng Angel. phải làm sao đây hở bác

Cũng có thể là nút "Video"..!
Bạn có cách gì tốt nhất để nhìn thấy hết tất cả các nút bấm trên "Remote Control"..?

Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

xong rồi bác! chụp bằng dt nên mờ . bác thông cảm!

valkyrie188

mà bác ơi cho em hỏi cái phần mền này ghi file wmv nó ghi trực tiếp lun hay phải cover ra định dạng khác rồi mới cover vậy :).

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

mà bác ơi cho em hỏi cái phần mền này ghi file wmv nó ghi trực tiếp lun hay phải cover ra định dạng khác rồi mới cover vậy :).

valkyrie188,

Phần mềm ConvertXtoDVD được dùng để "convert" từ bất cứ "format" nào sang DVD. Ngoài ra, ConvertXtoDVD còn được dùng để ghép, nối nhiều PHIM trên cùng một ĐĨA.

"Cheer"!

valkyrie188

ý em hỏi là khi add file wmv vào thì phần mền burn lun hay no tự cover rồi mới burn ạ :)

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

ý em hỏi là khi add file wmv vào thì phần mền burn lun hay no tự cover rồi mới burn ạ :)

valkyrie188,

Tất nhiên là phải "convert" sang DVD "format. Nếu không, ĐĨA DVD sẽ KHÔNG "play" được trên đầu máy dân dụng DVD Player.
[Đầu máy DVD Player KHÔNG hổ trợ "file" .wmv nếu được chép trực tiếp lên ĐĨA DVD]

Bên trên