Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Windows 7 ultimate 64bit service pack 1 đó Data.
Mình cũng thắc mắc là mấy lần trước burn bình thường, nhưng sao hôm qua lại bị như thế @@
N2Killer,

Theo theo những "step" sau:

1. Đi vào "Control Panel" => "System and Security" => "System".
2. Click "Device Manager" (bên trái) => Một "Window" mới sẽ xuất hiện.
3. Click vào dấu "tam giác" đằng trước "DVD/CD-ROM drives" (để mở rộng ra) => Chụp giùm 1 tấm "Screeshot".
4. Chuột PHẢI vào ĐÚNG tên của "DVD/CD-ROM Device" / Đầu máy chép => Click "Properties".
5. Trên thẻ "Driver" => Chụp giùm 1 tấm "Screenshot" => Thanks!

[...sẽ tiếp tục..!]

N2Killer

2.jpg 1.jpg
Bạn Data ơi mình đã chụp rồi nè, xin lỗi bạn vì sáng giờ mình không online được.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Qua tấm hình trên...Bạn có đến 2 CD/DVD Drive như sau:

a) TSST Corp CDDVDW SH-222AB ATA Device
b) VYXONIJ DEF0TUZSXY SCSI CdRom Device

Trong 2 "Drive" nói trên, cái nào được dùng để chép CD/DVD...và nhớ là phải chọn ĐÚNG đầu chép cho ConvertXtoDVD (trên thẻ "Burning".)

Dù sao chăng nữa...theo những "step" sau:

01. Chuột PHẢI vào hàng chữ "TSST Corp CDDVDW SH-222AB ATA Device" => Click "Uninstall" => Click "OK".
[Nếu "Windows" có hỏi => KHÔNG chọn "delete"]

02. Chuột PHẢI vào hàng chữ "VYXONIJ DEF0TUZSXY SCSI CdRom Device" => Click "Uninstall" => Click "OK".

03. Restart PC

Một lần nữa...nhớ chọn ĐÚNG đầu chép cho ConvertXtoDVD (trên thẻ "Burning").

"Good Luck"!

N2Killer

Qua tấm hình trên...Bạn có đến 2 CD/DVD Drive như sau:

a) TSST Corp CDDVDW SH-222AB ATA Device
b) VYXONIJ DEF0TUZSXY SCSI CdRom Device

Trong 2 "Drive" nói trên, cái nào được dùng để chép CD/DVD...và nhớ là phải chọn ĐÚNG đầu chép cho ConvertXtoDVD (trên thẻ "Burning".)

Dù sao chăng nữa...theo những "step" sau:

01. Chuột PHẢI vào hàng chữ "TSST Corp CDDVDW SH-222AB ATA Device" => Click "Uninstall" => Click "OK".

02. Chuột PHẢI vào hàng chữ "VYXONIJ DEF0TUZSXY SCSI CdRom Device" => Click "Uninstall" => Click "OK".

03. Restart PC

Một lần nữa...nhớ chọn ĐÚNG đầu chép cho ConvertXtoDVD (trên thẻ "Burning").

"Good Luck"!
À, Data ơi, cái drive tsst là ổ thật, cái VYXO là ổ ảo mà. Mình chọn chính xác rồi. Như đã nói là mấy lần trước mình burn hoàn toàn bình thường. Lỗi này chỉ xuất hiện gần đây thôi à. Nero vẫn burn được mà

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

À, Data ơi, cái drive tsst là ổ thật, cái VYXO là ổ ảo mà. Mình chọn chính xác rồi. Như đã nói là mấy lần trước mình burn hoàn toàn bình thường. Lỗi này chỉ xuất hiện gần đây thôi à. Nero vẫn burn được mà

Oh! Thì ra là như thế..!
[Cứ làm theo những "step" trên ngoại trừ "step 02"]

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Nếu vẫn còn gặp trở ngại...thử theo những "step" sau:
[Nhằm mục đích để "Test" chức năng "Burn" của ConvertXtoDVD]

1. Bỏ đĩa mới (blank) vào đầu máy "burn".
[Trên thẻ "Burning" => Chọn tốc độ "burn" thấp nhất (vẫn là an toàn nhất!)]

2. Cho chạy ConvertXtoDVD.
3. Click "Action" (Phía trên cao).
4. Click " Burn an already converted project".
5. Tìm đến PHIM vừa "convert" xong, click vào thư mục "VIDEO_TS" (nếu là .ISO thì trước tiên, phải "mount" vào ổ ảo).
6. Click "OK".
7. Đặt tên cho ĐĨA.
8. Click "Burn".

NOTE: Để ĐĨA khỏi bị hư hỏng...tránh dùng đến "Keyboard" + "Mouse" trong lúc đang "Burn".

N2Killer

Ok hôm nay mình sẽ thử encode và burn một project mới, sẵn thử luôn xem có bị lỗi nữa không. Cám ơn Data đã giúp mình những ngày qua nha :)

N2Killer

À, Data ơi cho mình hỏi thêm một điều nữa, là khi mình burning đĩa lúc encode xong á, tùy chọn hiển thị lên chỉ cho phép mình chọn tốc độ burning thấp nhất là 4x, không có thấp hơn, dù mình đã setting trong thẻ burning là 1x, zậy là sao vậy Data?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

À, Data ơi cho mình hỏi thêm một điều nữa, là khi mình burning đĩa lúc encode xong á, tùy chọn hiển thị lên chỉ cho phép mình chọn tốc độ burning thấp nhất là 4x, không có thấp hơn, dù mình đã setting trong thẻ burning là 1x, zậy là sao vậy Data?

Vâng! Không phải là chuyện lớn. Đó là tốc độ chép tối thiểu đối với loại ĐĨA đang dùng..!

N2Killer

Mình đã burning lại được bình thường rồi, cám ơn Data nhiều nhiều lắm. À, có một vấn đề nữa là đĩa phim mình vừa burn xong, xem trên đầu đĩa thì 1 phim hiện được phụ đề tiếng Việt, 1 phim không hiện được phụ đề tiếng Việt, mặc dù mình đã kiểm tra trong folder encode vẫn hiện bình thường, vậy là sao hả Data?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình đã burning lại được bình thường rồi, cám ơn Data nhiều nhiều lắm. À, có một vấn đề nữa là đĩa phim mình vừa burn xong, xem trên đầu đĩa thì 1 phim hiện được phụ đề tiếng Việt, 1 phim không hiện được phụ đề tiếng Việt, mặc dù mình đã kiểm tra trong folder encode vẫn hiện bình thường, vậy là sao hả Data?

Trước tiên...kiểm chứng lại ĐĨA bằng cách cho "play" với Media Player (PC). Sau đó...cho chạy với đầu máy dân dụng DVD Player.
Để đọc phụ đề Việt ngữ => Bấm vào nút "Subtitle" (trên "Remote Control").

N2Killer

Trước tiên...kiểm chứng lại ĐĨA bằng cách cho "play" với Media Player (PC). Sau đó...cho chạy với đầu máy dân dụng DVD Player.
Để đọc phụ đề Việt ngữ => Bấm vào nút "Subtitle" (trên "Remote Control").
Mình đã kiểm tra trên pc rồi, vẫn hiện phụ đề tiếng Việt bình thường Data ơi. Chính xác thì phim đó có 2 phụ đề là tiếng Anh và tiếng Việt, trên pc thì có cả 2 phụ đề, nhưng trên đầu DVD thì chỉ còn có cái tiếng Anh à.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Mình đã kiểm tra trên pc rồi, vẫn hiện phụ đề tiếng Việt bình thường Data ơi. Chính xác thì phim đó có 2 phụ đề là tiếng Anh và tiếng Việt, trên pc thì có cả 2 phụ đề, nhưng trên đầu DVD thì chỉ còn có cái tiếng Anh à.

Đã được giải thích tại ĐÂY: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...g-1-dia-voi-convertxtodvd-15.html#post1446832
[Chịu khó tìm & đọc kỹ.]

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Ngoài ra, Bạn có kiểm chứng/ xem xét kỹ về phụ đề của PHIM trước khi "Converting" & "Burning" (xem hình lkèm theo).

tueman84

Bác DataViewer ơi mình dùng phần mềm này của bác đã được 2 năm rồi và mình rất thích phần mềm này. Nhưng hôm nay khi convert xong burn ra đĩa rồi âm thanh bị vỡ không nghe được gì cả. Mình uninstall rồi cài lại vẫn bị. Đến khi mình thử install lại lần 3 thì để ý thấy là convert x to DVD 4 chỉ thích hợp với win 7 / win Xp / win vista. Mình thì cài win 8 được 4 tháng rồi. Tuy là win 8 nhưng nó vẫn work nhưng hôm nay thì hết work rồi. Thế nên mình thử tải bản trial của Version 5.0.0.75 mới nhất về và đã thử convert and burn thì mọi thứ tốt. Âm thanh ko vỡ. Nên không biết bác có serial của verion 5 không cho mình xin với. Cảm ơn Bác nhiều lắm

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác DataViewer ơi mình dùng phần mềm này của bác đã được 2 năm rồi và mình rất thích phần mềm này. Nhưng hôm nay khi convert xong burn ra đĩa rồi âm thanh bị vỡ không nghe được gì cả. Mình uninstall rồi cài lại vẫn bị. Đến khi mình thử install lại lần 3 thì để ý thấy là convert x to DVD 4 chỉ thích hợp với win 7 / win Xp / win vista. Mình thì cài win 8 được 4 tháng rồi. Tuy là win 8 nhưng nó vẫn work nhưng hôm nay thì hết work rồi. Thế nên mình thử tải bản trial của Version 5.0.0.75 mới nhất về và đã thử convert and burn thì mọi thứ tốt. Âm thanh ko vỡ. Nên không biết bác có serial của verion 5 không cho mình xin với. Cảm ơn Bác nhiều lắm
Vâng! Có lẽ không có sự "Campatible" với Windows 8. Riêng đối với ConvertXtoDVD v5 thì hiện nay...chỉ thấy toàn là "Crack" & "Patch". Bạn có thể tìm thấy các loại này ở một số "Forum" / qua "Internet".

P.s: Bạn xem lại phần "setup" trên thẻ "Audio" (như hình đã kèm theo trên trang #1)

"Cheer"!

Bên trên