Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

hieu xdav

Well-Known Member
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bác Cho em hỏi , em muốn cắt đi 1 đoạn videos không cần thiết thì làm cách nào, em dùng bản 4.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác Cho em hỏi , em muốn cắt đi 1 đoạn videos không cần thiết thì làm cách nào, em dùng bản 4.

Bạn cần đến phần mềm chuyên về "Video Editing" để thực hiện điều này..!
[Rất tiếc...ConvertXtoDVD chỉ chuyên về "Converting".]

hieu xdav

Well-Known Member

Bạn cần đến phần mềm chuyên về "Video Editing" để thực hiện điều này..!
[Rất tiếc...ConvertXtoDVD chỉ chuyên về "Converting".]

Thank Bác, nhận tiện hỏi bác có biết phần mềm nào cắt videos kara mà cắt được 2 đường tiếng không.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Thank Bác, nhận tiện hỏi bác có biết phần mềm nào cắt videos kara mà cắt được 2 đường tiếng không.
Vâng! Hầu hết những phần mềm chuyên về "Video Editing" đều làm được chuyện đó..!

hieu xdav

Well-Known Member

Vâng! Hầu hết những phần mềm chuyên về "Video Editing" đều làm được chuyện đó..!

Bác có thể giới thiệu cho em tên 1 số phần mềm không, em cut bằng 1 số phần mềm chỉ được 1 đường tiếng thôi.

tuke47

Member
Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Xin lỗi Bác, lại quấy quá Bác, em vừa tìm ra mình còn liệt kê sót một hình attach số : 121785 không mở ra được. Thú thật với bác em đã coppy và in thành "bài học" để dành xem Bác ạ !

Bác vui lòng sửa giúp, rất cảm ơn Bác .

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bác có thể giới thiệu cho em tên 1 số phần mềm không, em cut bằng 1 số phần mềm chỉ được 1 đường tiếng thôi.

Bạn thử một trong những "Program" sau:

- Adobe Premier CS6 Pro
- Pinnacle Studio 16 Ultimate
- TMPGEnc Video Mastering Works 5

[Không chắc là HDVN "Forum" có những phần mềm này..!]

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Xin lỗi Bác, lại quấy quá Bác, em vừa tìm ra mình còn liệt kê sót một hình attach số : 121785 không mở ra được. Thú thật với bác em đã coppy và in thành "bài học" để dành xem Bác ạ !

Bác vui lòng sửa giúp, rất cảm ơn Bác .
Vâng! Không có chi.

hieu xdav

Well-Known Member

Bạn thử một trong những "Program" sau:

- Adobe Premier CS6 Pro
- Pinnacle Studio 16 Ultimate
- TMPGEnc Video Mastering Works 5

[Không chắc là HDVN "Forum" có những phần mềm này..!]

giờ em mới biết Adobe Premier CS6 Pro xuất được 2 đường tiếng , mặc dù vẫn nghịch ns để làm mấy cái phim

Chuc1981

có bác nào dùng ConvertXtoDVD ghi ra abum nhạc mà chạy cho đầu arirang 36M tự next qua dc kg giúp em với..e làm mấy đĩa rồi mà cứ chạy 1 bài hát đi hát lại mà kg sang đc bài 2.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

có bác nào dùng ConvertXtoDVD ghi ra abum nhạc mà chạy cho đầu arirang 36M tự next qua dc kg giúp em với..e làm mấy đĩa rồi mà cứ chạy 1 bài hát đi hát lại mà kg sang đc bài 2.

Đầu máy Arirang có "vấn đề"...không ổn với "DVD Menus". Đã có nhiều người cũng gặp phải trường hợp như bạn..!
[ĐĨA vẫn chạy TỐT trên những đầu máy DVD Player khác.]

Chuc1981

Re: Ðề: Re: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Đầu máy Arirang có "vấn đề"...không ổn với "DVD Menus". Đã có nhiều người cũng gặp phải trường hợp như bạn..!
[ĐĨA vẫn chạy TỐT trên những đầu máy DVD Player khác.]
khi thay đổi DVD Menus xong ghi thì có đĩa chạy đc 8 bài,2 bài&1 bài thì quay lại bài đầu.nhưng e thấy đỉa thị trường chạy bình thường tự chạy qua bài đc..

mrphattruong

Well-Known Member

Cho mình hỏi khi làm đĩa nhạc xong khoảng 20 bài thì nhấn Next ko qua là sao bạn?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Cho mình hỏi khi làm đĩa nhạc xong khoảng 20 bài thì nhấn Next ko qua là sao bạn?
...Cũng còn tùy theo trường hợp...

a) Nếu là ĐĨA được ghép nối/ lắp ráp bởi nhiều PHIM khác nhau...=> Cần được "Setup" ĐÚNG "DVD Menu" cho ĐĨA (như hình kèm theo trên trang 1).
b) Nếu ĐĨA chỉ có một PHIM duy nhất, nhưng lại gồm nhiều bài hát...=> Cần được chia "Chapter" cho mỗi bài hát (xem phần chia "Chapter").

mrphattruong

Well-Known Member

Chắc mình nghĩ là do cái chapter, để mình thử lại xem thank bạn.

zzYoungUnozz

Cho mình hỏi là mình dùng Nero Video convert tất cả video cần ghi đĩa ~> lưu lên ổ cứng được 2 folder của dvd là Audio_Ts và Video_Ts
Giờ mình dùng ConvertXtoDVD hoặc phần mềm burn đĩa nào khác burn lên DVD kiểu như burn data 2 folder trên thì đầu DVD dân dụng có đọc được không?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Cho mình hỏi là mình dùng Nero Video convert tất cả video cần ghi đĩa ~> lưu lên ổ cứng được 2 folder của dvd là Audio_Ts và Video_Ts
Giờ mình dùng ConvertXtoDVD hoặc phần mềm burn đĩa nào khác burn lên DVD kiểu như burn data 2 folder trên thì đầu DVD dân dụng có đọc được không?

Vâng! ConvertXtoDVD hoặc Nero Burning ROM có thể giúp bạn trong vấn đề này..!
[Xem kỹ bài hướng dẫn.]

Bên trên