[Hướng dẫn] Các bài viết về cài đặt Codec, Filter, sử dụng CPU, GPU giải mã HD..

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt K lite và KMPlayer decode HD bằng GPU

hôm nay em uninstall hết đi rồi cài lại, ra được 5.1 roài, hình mượt lắm, nhưng phim được phim không, chả hiểu sao, xem cướp biển caribe phần 1 thì tiếng lúc có lúc không?xem một số phim thì vỡ hình
dùng GPUZ đo nhiệt độ 57-59 độ k hiểu có cao quá không? đo everest nhiệt độ CPU là 31 độ,MPC là 78 độ, k biết làm sao giờ
vẫn k thấy các bro tư vấn giúp

Chie

Ðề: Hướng dẫn config tối ưu MPC, CoreAVC, ffdshow, AC3Filter để xem phim HD

Các bác cho em hỏi sao em config xong thì coi bằng MPC film không nghe tiếng (vào menu Play thì thấy Audio bị mờ đi, không chỉnh được) trong khi em coi film bằng KMP Player thì tiếng kêu ầm ầm? KMP Player em install xong là chạy ngay, còn MPC thì config theo bài hướng dẫn.

totorauxom

Well-Known Member

có bác nào giúp tôi với: dùng coreAVC thì thôi dùng Klite hay thế nào? mà k dùng klite thì lấy ffdshow với AC3fỉlter ở đâu ra mà chỉnh??? tham gia diến đàn hi vọng được giúp đỡ lúc bỡ ngỡ mà mỏi tay mỏi miệng không ai nói gì, chán quá

totorauxom

Well-Known Member

có bác nào giúp tôi với: dùng coreAVC thì thôi dùng Klite hay thế nào? mà k dùng klite thì lấy ffdshow với AC3fỉlter ở đâu ra mà chỉnh???tôi cài AVC 1.9.5 rồi mà k biết lại cài Klite 4.9.0.
tham gia diến đàn hi vọng được giúp đỡ lúc bỡ ngỡ mà mỏi tay mỏi miệng hỏi mà không ai nói gì, chán quá

totorauxom

Well-Known Member

he he, kết hợp tất cả các 4rum em đã code thành công, chúc sinh nhật vui vẻ

cho em cái này với, em cai K lite codeck pack xong vào sharpen không được, tất cả các chức năng đều bị mờ đi, sao lại thế nhỉ? VGA cảd của em là GG 8500GT

totorauxom

Well-Known Member

bác để ở overlay mixer thì mới shapen được, em cũng k dùng shapen được

darkenleon

mí bác ơi cho e hỏi, e config ffdshow như bài rồi, dùng kmplayer chỉnh filter dùng ffdshow decoder luôn roài, thì tình hình là lúc xem 720p mấy đoạn lia hình bớt giựt hơn 1 chút nhưg 1 số đoạn lại có nhữg đường gạch ngang màn hình liên tục là sao hả mí bác? bác nào giúp dc e cảm ơn nhìu ạh.
Cấu hình máy e là T6400 2.00 ghz, core 2 duo, ram 4 gig, vga onboard chipset intel ạh.

svngheo

mí bác ơi cho e hỏi, e config ffdshow như bài rồi, dùng kmplayer chỉnh filter dùng ffdshow decoder luôn roài, thì tình hình là lúc xem 720p mấy đoạn lia hình bớt giựt hơn 1 chút nhưg 1 số đoạn lại có nhữg đường gạch ngang màn hình liên tục là sao hả mí bác? bác nào giúp dc e cảm ơn nhìu ạh.
Cấu hình máy e là T6400 2.00 ghz, core 2 duo, ram 4 gig, vga onboard chipset intel ạh.

trời !cấu hình PC như vậy mà xem 720p ko đc sao mà config nữa!
xem cấu hình máy mình dứơi nè!>>siêu "cỏ" luôn!...............
720p ko tính, 1080i còn chơi mượt!
bạn remove hết đi!cài lại để defaut hết!

darkenleon

hic để default nó giựt giựt nên mới fải mò đấy chứ bác ạh :( mấy cảnh bình thường thì ko sao, nhưg mà đến các cảnh như lia máy từ dưới đất lên trời hoặc way wa trái fải mà chậm chậm là nó giựt giựt àh :(
àh mà máy mình là laptop ko fải desktop

svngheo

hic để default nó giựt giựt nên mới fải mò đấy chứ bác ạh :( mấy cảnh bình thường thì ko sao, nhưg mà đến các cảnh như lia máy từ dưới đất lên trời hoặc way wa trái fải mà chậm chậm là nó giựt giựt àh :(
àh mà máy mình là laptop ko fải desktop

laptop hay desktop đâu wan trọng!
chủ yếu là cấu hình+config 1 cách tối ưu nhất cho máy của mình là ổn hết!

bạn thấy cái máy mình đó(thật ra ko fải của mình mà của anh mình mua hồi 2004) nó "cỏ" đến thế mà HD vẫn nuốt gọn mà!
máy bạn cấu hình thế là wá ồn rồi!cài defaut mà chơi cà giật thì fải config là đúng rồi!
mình nghĩ mấy cách config trên đây có thể tốt với máy này nhưng lại chẳng có hiệu wả gì với máy khác!nó chỉ mang tình tham khảo, giúp bạn hiểu thêm về các thành fần để từ đó bạn tự tayconfig máy mình là tốt nhất!
cụ thề máy "cỏ" mình đây config đủ kiểu theo mấy bạn trên 4f chỉ mà kết wả đâu tới đâu!
may thay ,tự tay mình config thỉ giờ chạy full HD vẫn tốt ơ với P4 2.4G nè!
bạn có config theo cách mình đang sử dụng đây thế nào nhe:
*trình player:KMPlayer + MPC-HC
*hình ảnh:Core AVC
*âm thanh:AC3filter
tất cả là ver mới nhất .
là 1 điều khá lạ là khi chưa cài MPC-HC thì chơi HD1080 giật đùng đùng , mà khi cài MPC-HC vào chung với KMP thì nó chơi HD1080 ngon ơ, trơn lu như HD720 vậy!
KMPlayer bận cài đặt rồi chạy file cấu hình của mình sau:
http://mega.1280.com/file/29PQ03BS/
còn Core AVC thỉ thế này:

còn AC3 filter cài defaut cho mình.
bộ k-lite mega codec pack 495 cũng cài defaut!
chúc thành công!
config xong nếu đc báo mình 1 tiếng nhe!:-c
:-c

darkenleon

tạm thời thì hết bị giựt với lằn ngang rồi, nhưng mà làm theo bạn tự dưng subtitle mất tiêu @_@ show/hide cũng ko thấy. sub gắn với film lun chứ ko fải sub rời srt hay ass gì đó. giờ mình đag mò cho nó show sub @_@ bạn biết lý do ko chỉ mình với @_@

svngheo

tạm thời thì hết bị giựt với lằn ngang rồi, nhưng mà làm theo bạn tự dưng subtitle mất tiêu @_@ show/hide cũng ko thấy. sub gắn với film lun chứ ko fải sub rời srt hay ass gì đó. giờ mình đag mò cho nó show sub @_@ bạn biết lý do ko chỉ mình với @_@

chữa hết bệnh rồi mà ko nhấn "thank" người ta dc 1 tiếng ne!
hehehehehehehe
\m/ \m/ \m/ \m/
bạn tự mò lấy đi!
mình trước giờ vụ sub luôn tốt, chưa gặp rắc rối gì!
nhưng cũng gợi ý tý nè:
KMP thì chuột fải>options>fre...>sub>xem chỉnh lại thế nào!
MPC-HC thì vào direct vob sub xem lại thử!
.............

darkenleon

từ từ :D chưa xong hết mà :D
mình xài ffdshow, ko xài coreavc.
cái bạn gợi ý thì mình biết @_@ ngoài chỗ đó ra còn chỗ nào chỉnh sub nữa @_@ tự nhiên có cái hard sub xem dc cái hard sub ko xem dc @_@ thật là khó hiểu.

ktrinhkien

Well-Known Member

Click vào ffdshow phía dưới chỗ subtitle source, muốn hiển thị sub nào thì chọn sub đó :D

darkenleon

Click vào ffdshow phía dưới chỗ subtitle source, muốn hiển thị sub nào thì chọn sub đó :D

bác này nói đúng nè :D thx bác 1 fát :D
mà chẳng hiểu sao xem 1,2 tập rồi đâu lại vào đấy, nó cứ có mấy cái lằng ngang lúc camera lia wa lia lại hoài, giống như kiểu nửa dưới là hình cũ, nửa trên hình mới ấy. hic, chả biết config sao cho hết T________T

svngheo

bác này nói đúng nè :D thx bác 1 fát :D
mà chẳng hiểu sao xem 1,2 tập rồi đâu lại vào đấy, nó cứ có mấy cái lằng ngang lúc camera lia wa lia lại hoài, giống như kiểu nửa dưới là hình cũ, nửa trên hình mới ấy. hic, chả biết config sao cho hết T________T

SAXXXXXXXXXXXXXXXX!!!!!!!!!!!!!1
card màn hình chắc sắp về đất rồi nên bị vậy đó bạn!
[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

diaojay

Member

Máy mình E7300 , VGA HIS 4670 sao cũng không có "ffdshow video decoder" trong "bộ giải mã hình ảnh bên ngoài " giống VUAKEOSUA nhỉ , chủ thớt chỉ thêm cho được ko

overflow

sau khi làm xong theo cách của anh thì ko nghe được tiếng anh ơi, chỉ giúp em với

conan0402

Member

Hhxhjx nhiều phần mềm wa'.....Chóng mặc :eek:
Bác chủ topic có thể tổng kết lại các phần mềm cần cài hok....
Thax bac'....

Bên trên