Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

AcoustimassHD

Re: Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

Nói như bác tất cả các đầu HD không có màn hình là sẽ bị trừ điểm, trong tầm tiền này em nó không có đối thủ trên nền tảng chíp sigma 8670 đến ngày hôm này tại Việt Nam

Dune TV 301 em nghĩ được giao sứ mệnh làm sao thoả mãn đối tượng khách hàng thích cơ động và dùng chipsima nên thiết kế rất phù hợp.

Ngoài ra nếu Dune TV 301 gắn được Hdd 3.5' thì em xin thưa với tầm giá này nhiều đầu Hd mệt mỏi ngay cả chính các dòng Dune Smart cũng không tránh khỏi.

Chiều tối qua em có lên SGHD tận tay cầm, sờ, thử, nắn, bóp... Quả nó không hổ danh là được thiết kế tại Đức và lắp ráp tại Taiwan, thật sự em nó rất sắc nét.

Một số cổng kết nói các dòng Dune đời trước chưa có nay có trên Dune TV 301 như cổng USB 3.0, IR mở rộng, cổng này tiện lợi cho bác nào gắn lên xe hơi hiện nay chưa có đầu HD nào có tính năng này ngoài trừ đầu HD PCH

bác phải liếm nữa thì em mới tin :)), ......... xin lỗi bác nhá :D

HD_Tamnhinso

Re: Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

Con 301 này nghe nhạc lossless có hay ko bác chủ? Đang tính mua 1 con chỉ xài nghe nhạc thôi.

Bác muốn thẩm định chất âm nhạc lossless thì Bac trực tiếpnghe và đánh giá sẽ cho kết quả chủ quan hơn ạ. Với ra ngoài cửa hàng có nhiều loại HD khác để Bác tiện so sánh hơn.

addroa

Ðề: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

Theo như kinh nghiệm xài dune 301 của em thì em này giá được mà khả năng chơi lại rất được í chứ, em xài đã được gần 2 năm rồi nhá mà vẫn chạy ngon như thường I-)

daimac

Theo như kinh nghiệm xài dune 301 của em thì em này giá được mà khả năng chơi lại rất được í chứ, em xài đã được gần 2 năm rồi nhá mà vẫn chạy ngon như thường I-)

ghe! bác xài hàng xách tay ah? dune tv 301 về VN chưa đc 1 năm cơ mà ;))

airport

Active Member

Nói như bác tất cả các đầu HD không có màn hình là sẽ bị trừ điểm, trong tầm tiền này em nó không có đối thủ trên nền tảng chíp sigma 8670 đến ngày hôm này tại Việt Nam

Dune TV 301 em nghĩ được giao sứ mệnh làm sao thoả mãn đối tượng khách hàng thích cơ động và dùng chipsima nên thiết kế rất phù hợp.

Ngoài ra nếu Dune TV 301 gắn được Hdd 3.5' thì em xin thưa với tầm giá này nhiều đầu Hd mệt mỏi ngay cả chính các dòng Dune Smart cũng không tránh khỏi.

Chiều tối qua em có lên SGHD tận tay cầm, sờ, thử, nắn, bóp... Quả nó không hổ danh là được thiết kế tại Đức và lắp ráp tại Taiwan, thật sự em nó rất sắc nét.

Một số cổng kết nói các dòng Dune đời trước chưa có nay có trên Dune TV 301 như cổng USB 3.0, IR mở rộng, cổng này tiện lợi cho bác nào gắn lên xe hơi hiện nay chưa có đầu HD nào có tính năng này ngoài trừ đầu HD PCH

Đúng là nếu để gắn trên xe hơi thì việc thiết kế có cái dây remote kéo dài rất tiện, tuy nhiên nếu ko có thì cứ mở ra, hàn thêm sợi dây và kéo cái mắt nhận ra ngoài là OK, em đã từng làm thế với một số thiết bị kiểu này rồi ạ.

KevinTram

Đang lăn tăn ko bít nên chọn e này hay ko :(

Bác có nhu cầu và tầm giá nhiêu thì cho anh em biết rõ, sẽ có những hướng giải quyết cho Bác. vì Dune 301 hiện đang ngưng hàng để ra dòng chip mới đó ạ :)

salenguyenduong

Đang lăn tăn ko bít nên chọn e này hay ko :(

Em này ngưng sản xuất từ trước tết đến giờ, thời gian tới model này sẽ được thay thế bởi 1 model khác tương tự nhưng chip và chức năng cao hơn.

locnan

Em nghe đồn 303D là nâng cấp của 301 sắp về VN rồi O:) hóng thôi

rua bo

Well-Known Member

Lúc trước, em cũng có con này nhưng nâng cấp đành cho nó ra đi. Bây giờ thì lại tiếc. Hic hic...

meocon

Well-Known Member

Lúc trước, em cũng có con này nhưng nâng cấp đành cho nó ra đi. Bây giờ thì lại tiếc. Hic hic...

nâng cấp đúng rùi a , tíếc gì nữa

trai_sg

Member

các bác cho em hỏi,con dune 301 của em đang xem thì cứ hay bị tắt ngang báo là Định Dạng Không Dược Hổ Trợ,phải tắt máy mở máy lại mới xem lại được,em up firmwave mới nhất mà vẫn bị ah,xin các bác chỉ em cách khắc phục

vannguyenvinh

Nếu có hỏng hóc gì về nối kỹ thuật do nhà sản xuất thì có được đổi mới không và thời gian đổi mới là bao nhiêu ?

TomHCM

Member

Bác vào setup chọn genaral/reset thử thế nào
các bác cho em hỏi,con dune 301 của em đang xem thì cứ hay bị tắt ngang báo là Định Dạng Không Dược Hổ Trợ,phải tắt máy mở máy lại mới xem lại được,em up firmwave mới nhất mà vẫn bị ah,xin các bác chỉ em cách khắc phục

Định rinh em này về mà thông số kỹ thuật trên Dune báo là không hỗ trợ DTS :( Quả này đành đợi Dune 303D vậy
Audio codecs: AC3 (Dolby Digital), MPEG, AAC, LPCM, WMA, WMAPro, FLAC, multichannel FLAC, Ogg/Vorbis; support for very high quality audio (up to 192 kHz / 24-bit)
Audio file formats: MP3, MPA, M4A, WMA, FLAC, APE (Monkey’s Audio), Ogg/Vorbis, WAV, AC3, AAC

rua bo

Well-Known Member

Có mà bác. Lúc trước, em xài vô tư bác ạ. Vì nâng cấp đời cao hơn nên em tiễn nó đi. Bi giờ thì lại tiếc. Hic hic...

GuyHD

Member
Ðề: Re: Hot Hot Hot !!! Đập hộp đầu phát HD DUNE TV 301 đầu tiên tại Việt Nam !!!

Định rinh em này về mà thông số kỹ thuật trên Dune báo là không hỗ trợ DTS :( Quả này đành đợi Dune 303D vậy

Không những chơi DTS mà cả Dolby True HD và DTS HD Master nữa nhé.

vietanh_badao

Active Member

giá em này giờ khoảng bao nhiêu các bác nhỉ? em định sắm 1 con phổ thông giải trí tại gia :)

Bên trên