Home Theather của Newbie - Version đầu tay - 2010 !

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Home Theather của Newbie - Version đầu tay - 2010 !

Có thể tuần tới em cần thanh lý một hoặc hai con JL subs. Bác Lee múc hông ?;)

HTPC Supporter

Theo như bức hình cập nhật thì kệ cao quá, center đặt trên kệ che cả 1 phần cạnh dưới của TV. Hik

leepham

Well-Known Member

Có thể tuần tới em cần thanh lý một hoặc hai con JL subs. Bác Lee múc hông ?;)
a Nghĩa lên con gì nữa ạ :D cặp JL của a la đỉnh rồi ;)) e kham ko nổi đâu , huống chi 1 con nặng ~60kg ship về đây thì :-O.....mà e nghĩ a Nghĩa trêu e đấy :D chứ ko có đổi sub....hehe
Theo như bức hình cập nhật thì kệ cao quá, center đặt trên kệ che cả 1 phần cạnh dưới của TV. Hik

Dạ che 1 phần cạnh thôi ko che phần màn hình bác ạ , vả lại xem film HD lúc nào cũng thừa ra 2 cạnh trên dưới nên ko bị ảnh hưởng gì , e mới vừa xếp lại cái kệ Bose cũ nó con cao hơn thêm xíu nữa . Nhưng vẫn ok với chiều cao của e :-S

buithaihai

Active Member

Phòng bạn đẹp và gọn gàng. Tuy nhiên loa center cao quá, ảnh hưởng đến thẩm mỹ, bạn nên mua kệ thấp hơn.

NghiaBienHoa

Well-Known Member

a Nghĩa lên con gì nữa ạ :D cặp JL của a la đỉnh rồi ;)) e kham ko nổi đâu , huống chi 1 con nặng ~60kg ship về đây thì :-O.....mà e nghĩ a Nghĩa trêu e đấy :D chứ ko có đổi sub....hehe

Anh thấy em đang cần sub nên hỏi thiệt mà, không trêu em đâu [-X. Anh mua sub mới rồi nhưng mà chưa trà tiền vì đang còn bâng khuâng vì anh vẫn thích dual subs hơn, hông biết em JL Gotham này ra sao? Em cho anh biết chút ideas dùm. Thanks em

leepham

Well-Known Member

Anh thấy em đang cần sub nên hỏi thiệt mà, không trêu em đâu [-X. Anh mua sub mới rồi nhưng mà chưa trà tiền vì đang còn bâng khuâng vì anh vẫn thích dual subs hơn, hông biết em JL Gotham này ra sao? Em cho anh biết chút ideas dùm. Thanks em

Trời a lại trêu e lần nữa :D e có bao giờ nghe đc quả JL này đâu a , thậm chí ở VN có ai chơi sub này hay ko e cũng ko biết nữa . Những người e biết dùng Sub JL trong dàn HT đa số ở nước ngoài ko àh :D

truonghd

Well-Known Member

Bác Nghĩa pm cho mình xem thử giá con JL giá cả sao, ship về khoảng bao nhiêu nhé, coi có thể đú được k, đang dòm ngó con Vel10 Optium mà giờ thấy vậy lòng tham nổi lên=D>

leepham

Well-Known Member

Tiền vận chuyển thì cứ tính $5/kg con đấy nặng tầm 60kg hao hết 3 vé tiền vận chuyển :) Giá mới hình như 3k giá để lại e nghĩ ko dưới 2k X_X bác Trường quả này lực mạnh đây

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Nghe em nói mới Mod lại cái kệ để em Center, em có hình cho ae coi ké với! ;)

JupR74

Active Member

Phòng bác rộng rãi ngon lành quá, em front trông lực lưỡng nhỉ

leepham

Well-Known Member

Nghe em nói mới Mod lại cái kệ để em Center, em có hình cho ae coi ké với! ;)

Kệ Bose cũ đó a , e cắt bớt cái thớt trên cùng rồi dán decal lại thôi à :D tại ko wen cầm máy móc nên làm hơi chật vật , xíu e up hình lên

buithaihai

Active Member

Kệ mới đẹp và ổn rồi bạn à. Tuy nhiên bạn thiết bị tên là "LIOA" để đấy không được đẹp cho lắm, bạn nên giấu đi thì sẽ đẹp hơn.

leepham

Well-Known Member

Thanks góp ý của bác , tại khu đó ko dể gì nên e để con ổn áp lên luôn cho đỡ trống . Dạo này e đang nghien cứu làm con Data Center giống mấy bác trên diễn dàn mà chắc gần cuối năm mới dám tính , đang có kế hoạch cho nguồn phát :D

JupR74

Active Member

Phòng ok quá nhưng bác chỉ cần nâng cấp em TV to chút nữa là hợp luôn

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng em trai làm cái kệ nhìn quá Pro, em khéo tay thiệt, gặp anh là pó tay rồi.
Hai em fronts va Center của em nhìn gấu lắm, phòng em chưa có con nít, mở mấy tấm lưới che show hàng cho mấy em nó nhìn ngầu tí =D>

leepham

Well-Known Member

Phòng ok quá nhưng bác chỉ cần nâng cấp em TV to chút nữa là hợp luôn
Em vừa nâng từ con LCD 32'' lên Plasma 51'' đấy bác con này lúc e mua ~ 27t thì phải , biết thế làm luôn cái máy chiếu cho rồi xem cho đã .
Chúc mừng em trai làm cái kệ nhìn quá Pro, em khéo tay thiệt, gặp anh là pó tay rồi.
Hai em fronts va Center của em nhìn gấu lắm, phòng em chưa có con nít, mở mấy tấm lưới che show hàng cho mấy em nó nhìn ngầu tí =D>

Kệ cũ mua gần chục năm rồi a mà công nhận nó chắc thật dùng toàn ống nhôm đặt cắt rất cực . Em phải nhờ ông cậu giúp 1 tay , phát đầu cậu e cắt mấy phát sau e tự cắt rồi mài lại .
Để rãnh e chụp thêm hình hihi

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Nhìn kỷ lại cái system list thì thấy em trai cũng update khá nhiều đấy chứ, TV, Center, đúng là tuổi trẻ tài cao, lúc anh bằng tuổi em giờ chỉ có mỗi cái boom-box để nghe nhạc.
Hình mới em chụp lại sáng sủa, dể coi. Em cho anh chút review vể 683 sao anh thấy dạo này 683 chị chê nhiều. Thanks em trai.

leepham

Well-Known Member

Nhìn kỷ lại cái system list thì thấy em trai cũng update khá nhiều đấy chứ, TV, Center, đúng là tuổi trẻ tài cao, lúc anh bằng tuổi em giờ chỉ có mỗi cái boom-box để nghe nhạc.
Hình mới em chụp lại sáng sủa, dể coi. Em cho anh chút review vể 683 sao anh thấy dạo này 683 chị chê nhiều. Thanks em trai.

So với 683 thì ES100 hơn mỗi cái xem film .
ES100 treb nhuyễn leng keng , mid hơi khô không ấm và ngọt như 683 đc , bass thì lực mạnh chắc gọn , 683 thì e thấy bass mềm xuống sâu tương đối dễ chịu
Em thích nghe nhạc với 683 vì e thích chất âm của nó hơn nhất là tiếng Mid ko chê vào đâu đc . Tại nó khó trị quá mà giờ e cũng xem film nhiều nhạc thì chơi cũng đa dạng pop rock dance vocal hoà tấu new-age ....etc e chơi nhiều thể loại nên đôi JBL này hợp hơn a .
1 tí cảm nhận riêng của e :D có gì mấy bác khác bổ sung nha hihi .
Àh còn vụ update mỗi năm update 1 xíu xíu , đam mê mà a , còn trẻ đam mê cái này thì bố mẹ e cũng tán thành và tài trợ nhiều lắm .
Em thì mê máy tính với Hd lắm , trước chơi game nhiều giờ biết qua HD thì đam mê hơn tối nào cũng nghe nhạc xem film rồi mới ngủ

truonghd

Well-Known Member

So với 683 thì ES100 hơn mỗi cái xem film .
ES100 treb nhuyễn leng keng , mid hơi khô không ấm và ngọt như 683 đc , bass thì lực mạnh chắc gọn , 683 thì e thấy bass mềm xuống sâu tương đối dễ chịu
Em thích nghe nhạc với 683 vì e thích chất âm của nó hơn nhất là tiếng Mid ko chê vào đâu đc . Tại nó khó trị quá mà giờ e cũng xem film nhiều nhạc thì chơi cũng đa dạng pop rock dance vocal hoà tấu new-age ....etc e chơi nhiều thể loại nên đôi JBL này hợp hơn a .
1 tí cảm nhận riêng của e :D có gì mấy bác khác bổ sung nha hihi .
Àh còn vụ update mỗi năm update 1 xíu xíu , đam mê mà a , còn trẻ đam mê cái này thì bố mẹ e cũng tán thành và tài trợ nhiều lắm .
Em thì mê máy tính với Hd lắm , trước chơi game nhiều giờ biết qua HD thì đam mê hơn tối nào cũng nghe nhạc xem film rồi mới ngủ

Còn 1 mình thì thoả sức đam mê, chứ mốt như tui thì bị hạn hẹp lại, tất cả thứ muốn mua gì đều qua kiểm duyệt hải quan nhà hết mới được xuống đao, bộ mới nhìn đẹp lắm,
Chủ nhật này rãnh ra off với ae hd Sài Gòn cho vui, ra chém gió là chính mà:-c

Bên trên