Home Theather của Newbie - Version đầu tay - 2010 !

truonghd

Well-Known Member
Ðề: Home Theather của Newbie - Version đầu tay - 2010 !

So với mình thì con 51 này thì lớn, nhưng nhìn vô cái phòng bác thì thấy nó nhỏ quá, ráng làm cái máy chiếu cho nó có Cinema nhé, thêm nữa đổi cái Avr cho nó hoành tráng, con Denon đó xem phim mệt lắm=D>

vodanh81

Member

Phòng bác làm em máy chiếu nữa thì tuyệt.

leepham

Well-Known Member

Hihi nếu biết thế e lên máy chiếu luôn rồi , tầm tiền con Plasma e mới nâng cấp thêm ít tiền nữa chắc cũng có máy chiếu coi đc . Tại e nghĩ nó sẽ quá to nên mua TV ai ngờ...giờ xem thấy TV mình bé quá X_X

thangvic

Member

Sao bác không chụp lại những gì mình nâng cấp lên để cho a e chiêm ngưỡng

truonghd

Well-Known Member

Hihi nếu biết thế e lên máy chiếu luôn rồi , tầm tiền con Plasma e mới nâng cấp thêm ít tiền nữa chắc cũng có máy chiếu coi đc . Tại e nghĩ nó sẽ quá to nên mua TV ai ngờ...giờ xem thấy TV mình bé quá X_X

Làm sao mà nói trước được, cái nào cũng có lợi hại của nó
Máy chiếu thì tốn nhiều hơn nữa, đã mua thì mua luôn cái màn có remot cho nó xinema , he he
E mà có phòng riêng như bác thì máy chiếu lâu rồi, chứ k phải như lúc đó a e mình tìm mua con này đỏ con mắt mà bị ép giá nữa
Bác mua 3D mà có bao giờ coi hết 1 bộ phim 3D chưa, nhà mình muam2 con mà chư bao giờ coi hết 1 bộ, kính thì 5 cái bán thì tiếc, mua kính lúc đó 2t4 1 cái , mà công nhận cái kính g3700 coi đẹp hơn cai G3500;))

chauint

Active Member

Phòng bác này rộng rãi nên có thể sắp xếp đẹp dc, good lắm bác

KTZ

Bác sắp xếp lại nhìn gọn gàng đẹp.Nhìn con center jbl của bác phê quá

leepham

Well-Known Member

Sao bác không chụp lại những gì mình nâng cấp lên để cho a e chiêm ngưỡng
Dạ có chụp hết đó bác mà e xoá rồi , tại hình ko đc đẹp e chỉ chụp bằng phone thôi ạ
Làm sao mà nói trước được, cái nào cũng có lợi hại của nó
Máy chiếu thì tốn nhiều hơn nữa, đã mua thì mua luôn cái màn có remot cho nó xinema , he he
E mà có phòng riêng như bác thì máy chiếu lâu rồi, chứ k phải như lúc đó a e mình tìm mua con này đỏ con mắt mà bị ép giá nữa
Bác mua 3D mà có bao giờ coi hết 1 bộ phim 3D chưa, nhà mình muam2 con mà chư bao giờ coi hết 1 bộ, kính thì 5 cái bán thì tiếc, mua kính lúc đó 2t4 1 cái , mà công nhận cái kính g3700 coi đẹp hơn cai G3500;))
Từ lúc mua TV về e chưa đụng vào 1 bộ phim 3D nào hết :D:D
Phòng bác này rộng rãi nên có thể sắp xếp đẹp dc, good lắm bác
Thanks bác
Bác sắp xếp lại nhìn gọn gàng đẹp.Nhìn con center jbl của bác phê quá
Bác KTZ đang có nhu cầu nâng cấp thì bác lên HTM61 luôn nhé :D

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Còn độc thân, vui tính mà đã có dàn HT riêng với Samsung Plasma PS51D550 là quá phê rồi. Đợi Oppo về rồi coi phim 3D luôn hả em trai? Anh mướn thử Yanni trên Netflix về coi rồi, đê cuối tuần này xem thử. G'day em.

leepham

Well-Known Member

Còn độc thân, vui tính mà đã có dàn HT riêng với Samsung Plasma PS51D550 là quá phê rồi. Đợi Oppo về rồi coi phim 3D luôn hả em trai? Anh mướn thử Yanni trên Netflix về coi rồi, đê cuối tuần này xem thử. G'day em.

Em bị cận nhẹ coi 3D thấy nhức mắt thế nào đó , chữ thì cũng ko rõ nữa nên có điều kiện cũng xem ít hoặc cho 2 đứa e xem thôi a

greyscale

Chúc mừng a Lee. Rất sạch sẽ và mát mắt.
Hồi lâu rồi tôi cũng đã từng kết JBL. Nhưng mấy cặp lúc đó còn thua xa cái của a Lee bây giờ nhiều lắm.
AE nhiều khi nói chơi, về cái máy chiếu cũng tôi nghĩ cũng không cần thiết lắm đâu. Căn bản là phải cần phòng tối còn không contrast sẽ biến mất coi không được. Nhưng nếu có được 2 phòng thì chơi nó luôn đi a Lee, 1 phòng máy chiếu, 1 phòng TV:)
Xin lỗi, tôi không biết a Lee ở đâu, tường xây bằng xi măng hay sheet rock vậy? Có 1 ý kiến nhỏ xin đừng giận. Nếu tường xây bằng xi măng thì a Lee mua ống che dây dẹp (tròn thì ko đẹp) để che sợi dây lên TV lại. Nếu bằng sheet rock hoặc đồ mềm thì có mấy cái 'wall plates' giúp mình chạy dây trong tường. Còn không nữa thì mình thích là được rồi:)

leepham

Well-Known Member

Chúc mừng a Lee. Rất sạch sẽ và mát mắt.
Hồi lâu rồi tôi cũng đã từng kết JBL. Nhưng mấy cặp lúc đó còn thua xa cái của a Lee bây giờ nhiều lắm.
AE nhiều khi nói chơi, về cái máy chiếu cũng tôi nghĩ cũng không cần thiết lắm đâu. Căn bản là phải cần phòng tối còn không contrast sẽ biến mất coi không được. Nhưng nếu có được 2 phòng thì chơi nó luôn đi a Lee, 1 phòng máy chiếu, 1 phòng TV:)
Xin lỗi, tôi không biết a Lee ở đâu, tường xây bằng xi măng hay sheet rock vậy? Có 1 ý kiến nhỏ xin đừng giận. Nếu tường xây bằng xi măng thì a Lee mua ống che dây dẹp (tròn thì ko đẹp) để che sợi dây lên TV lại. Nếu bằng sheet rock hoặc đồ mềm thì có mấy cái 'wall plates' giúp mình chạy dây trong tường. Còn không nữa thì mình thích là được rồi:)

Mấy thằng JBL coi vậy chứ coi film khá lắm bác , dễ kéo nữa đỡ tốn khoảng mua đồ đánh với e nó . Mà bác đừng gọi e là a Lee e ngại chết đc , em còn trẻ lắm .
Em ở VN Sài Gòn , tường nhà e xây bằng xi măng . Mấy cái nẹp em cũng ko quan tâm lắm miễn sao nó gọn gàng là ok lắm rồi .

greyscale

Mấy thằng JBL coi vậy chứ coi film khá lắm bác , dễ kéo nữa đỡ tốn khoảng mua đồ đánh với e nó . Mà bác đừng gọi e là a Lee e ngại chết đc , em còn trẻ lắm .
Em ở VN Sài Gòn , tường nhà e xây bằng xi măng . Mấy cái nẹp em cũng ko quan tâm lắm miễn sao nó gọn gàng là ok lắm rồi .

Được rồi, tuổi trẻ tài cao như Lee là rất tốt. Mà lại có sở thích AV giống tôi nữa thì hay quá là hay luôn. Cheers,

leepham

Well-Known Member

Kaka vậy là đã quyết định đi rồi hả em trai! Hẹn gặp em tháng 6 này nhé! Good luck nhé em!

Dạ chưa chắc đc aNghia àh , công việc bố mẹ e chưa thu xếp kịp ko biết sao đây ? Em cũng nôn lắm hihi...có thông tin gì e báo a ngay mà

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Mấy ngày nay thấy vắng bóng em trai trên 4rum :-?

hoangtuut

Member

Nhìn rất ok đấy bạn, thiết kế sạch sẽ và đơn giản

Bên trên