hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

khanhkun84

Active Member
Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Cám ơn các bác.
Bây giờ chỉ còn tìm cửa hàng (ngoài Bắc) bán giá e nó ổn nữa là múc thôi (từ giờ đến 2-9)

Bác mua ở đâu vậy?
E cũng đang rất có nhu cầu e nó.
đùng rồi, cứ chuẩn bị tiền mà xúc em nó đi bác ợ, cứ trải nghiệm 1 thời gian rồi sau này hãy tính tiếp.

aly_hoan

Active Member
Hôm nay 1-9 rồi mà chưa thấy Nguyễn Kim có động thái gì về ch.trình khuyến mãi

Giá em nó vẫn 6tr790. Ráng chờ đến mai xem sao... hic!

Giá 6tr790 này tính ra mắc hơn Logitech Z906 (6tr690 mua ở SvHouse)... Phân vân quá ko biết múc em nào, các bác giúp em với, phòng em tầm 12-13m2 thôi :-<

tin7117

các bác làm ơn chỉ em cách setup mic karaoke của em nó, em bật semi karaoke on rồi, cắm mic vào có thông báo mic in, nhưng không có tiếng gì hết, hu hu (em mới cưới hum qua, bên Nhân Hòa, còn thiếu kinh nghiệm quá)

Newbie-HD

Member
Ðề: Re: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Giá 6tr790 này tính ra mắc hơn Logitech Z906 (6tr690 mua ở SvHouse)... Phân vân quá ko biết múc em nào, các bác giúp em với, phòng em tầm 12-13m2 thôi :-<

Giá đó tốt rồi bác ơi, chắc ko giảm nữa đâu! Lúc trước mềnh mua 7tr2 cũng ở NK (đã giảm giá rồi ấy).

các bác làm ơn chỉ em cách setup mic karaoke của em nó, em bật semi karaoke on rồi, cắm mic vào có thông báo mic in, nhưng không có tiếng gì hết, hu hu (em mới cưới hum qua, bên Nhân Hòa, còn thiếu kinh nghiệm quá)

Có nút chỉnh volume riêng cho Mic đó bạn. Mà chỉnh maximum thì cũng nghe nhỏ nhỏ thôi ko được to lắm đâu bạn, âm thanh thì cũng được, mềm mại... nhưng có vẻ yếu yếu sao ấy, mình ko dám hát to sợ nó hú phát là đứt loa luôn. Khuyến cáo ko hát KOK với em này! ^#(^

tin7117

Re: Ðề: Re: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

nút nào hở bác, em thấy đâu có đâu, hic

tin7117

hu hu, bác ơi chỉ dùm em phát, em đang test em nó hum qua h, mà chưa cài dc cái mic, khó chịu quá, hu hu.....

Newbie-HD

Member

Em ko ở nhà, ko coi dùm bác được, bác tìm ko có nút Mic vol nào hả?? Lạ vậy ta :-?

tin7117

hic, có 7 nút, open, stop, play, pause, pre, next, vol => thấy có chỗ nào vol đâu pác

boyleuteu

Member
Ðề: Re: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Dòng Logitech nói về hiệu ứng xem phim thì nhỉnh hơn G61, nhưng nghe nhạc lại không hay bằng G61.
Mà mãu mã G61 bắt mắt hơn Z906. Ngày xưa em cũng phân vân giữa 2 em này. Nhưng rồi quyết định cuối cùng là G61.
Bác xem nhu cầu của bác cưới em nào cho phù hợp.

saurom_90

Member

Hôm nay vừa mới cưới em G61 và HD life v9. xem phim kinh dị mà tim muốn nhảy ra khỏi lồng ngực, phải nói là quá tuyệt, nhưng còn vụ karaoke mình chưa thể, ai có thể chỉ giúp mình cái setup để hát karaoke ko

gentis_9

Re: Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Hôm nay vừa mới cưới em G61 và HD life v9. xem phim kinh dị mà tim muốn nhảy ra khỏi lồng ngực, phải nói là quá tuyệt, nhưng còn vụ karaoke mình chưa thể, ai có thể chỉ giúp mình cái setup để hát karaoke ko
Chúc mừng bác, em cũng đang hóng em này mà chưa gom đủ đạn.

Newbie-HD

Member

hic, có 7 nút, open, stop, play, pause, pre, next, vol => thấy có chỗ nào vol đâu pác

Bác chỉnh Mic Vol = remote nhé! hàng cuối cùng ấy!

Chúc mừng bác, sau bao lăn tăn thì bác đã có quyết định giống em cách đây 1 năm! :-bd
Bác đừng thử KOK trên dàn này chi cho thất vọng, xui xui nó hú 1 phát hoặc rớt míc --> có nguy cơ đứt loa rất cao! ;))

saurom_90

Member

Chúc mừng bác, sau bao lăn tăn thì bác đã có quyết định giống em cách đây 1 năm! :-bd
Bác đừng thử KOK trên dàn này chi cho thất vọng, xui xui nó hú 1 phát hoặc rớt míc --> có nguy cơ đứt loa rất cao! ;))

thế à, nghe lời khuyên của bác thì từ bỏ ý định này vậy, tại cũng ko máu khoản karaoke lắm, thích thì ra ngoài hàng hát cho phê, hehe, sau nhiều tháng mong ước thì cuối cùng em cũng sắm đc bộ home theater trong tầm tiền. hehe :). à mà cho em hỏi ngoài lề tí, cái đầu hd life v9 ý, em muốn cắm vào máy tính copy phim thì cắm như nào ạ?

Newbie-HD

Member

thế à, nghe lời khuyên của bác thì từ bỏ ý định này vậy, tại cũng ko máu khoản karaoke lắm, thích thì ra ngoài hàng hát cho phê, hehe, sau nhiều tháng mong ước thì cuối cùng em cũng sắm đc bộ home theater trong tầm tiền. hehe :). à mà cho em hỏi ngoài lề tí, cái đầu hd life v9 ý, em muốn cắm vào máy tính copy phim thì cắm như nào ạ?

Nếu bác muốn cắm trực tiếp từ đầu V9 vào máy tính luôn thì bác ra tiệm vi tính mua dây USB 2 đầu đực. Nhưng đa số các sợ dây này ngắn, mà đầu V9 thì vẫn phải cắm nguồn thì máy tính mới đọc được => phải mang con V9 ra gần cái máy rất bất tiện.

Con V9 có lợi thế là tháo lắp ổ cứng ISWAP rất tiện lợi, bạn nên mua 1 cái dock hoặc HDD box, rồi gỡ HDD mang ra chép tiện hơn nhiều! Mình cũng từng làm theo cách thứ nhất 1 2 lần rồi thôi luôn :D

saurom_90

Member

Nếu bác muốn cắm trực tiếp từ đầu V9 vào máy tính luôn thì bác ra tiệm vi tính mua dây USB 2 đầu đực. Nhưng đa số các sợ dây này ngắn, mà đầu V9 thì vẫn phải cắm nguồn thì máy tính mới đọc được => phải mang con V9 ra gần cái máy rất bất tiện.

Con V9 có lợi thế là tháo lắp ổ cứng ISWAP rất tiện lợi, bạn nên mua 1 cái dock hoặc HDD box, rồi gỡ HDD mang ra chép tiện hơn nhiều! Mình cũng từng làm theo cách thứ nhất 1 2 lần rồi thôi luôn :D

HHD box giá cả như nào hả bác? bác đang dùng loại nào thế? à hôm nay thấy trong hộp thằng hd life còn 1 sợi dây cáp 2 đầu sata hay sao ý, ko biết dùng để làm gì nữa?

Chỉnh sửa lần cuối:

tin7117

Re: Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Thanks bác nhé, hum bữa nhìn ko kĩ, nay cũng nhìn thấy rồi, he he.....
Các bác nào muốn an tâm hơn thì qua Nguyễn Kim, em thì nghèo, em mua bên Nhân Hòa, 5tr900 thôi! Hôm bữa em tới, lấy luôn cái dàn trưng bày của nó, nên giá là 3tr990, nghèo nên phải thế thôi, hờ hờ....

saurom_90

Member

Có cách nào tắt đèn led xanh trên đầu ko ạ, tối đến tắt đèn xem phim mà nó chứ chiếu vào mắt thấy khó chịu quá ạ :)

Bên trên