hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

herovuong2

Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

chịu khó lấy giấy che lại là được rồi ,quá đơn giản :)

saurom_90

Member

ặc ai nông dân thế, thấy cái anh bên kia bảo là tắt bằng remote đc mà tìm trên remote ko thấy, vào setup cũng ko thấy luôn :)

tin7117

Re: Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

ặc ai nông dân thế, thấy cái anh bên kia bảo là tắt bằng remote đc mà tìm trên remote ko thấy, vào setup cũng ko thấy luôn :)
bác ấy nói giấy là cái ví dụ cụ thể thôi, bác có thể làm một tấm vải để chắn bụi khi không dùng, rồi khi dùng buổi tối mà muốn che đèn, thì cho đĩa vào xong lại lấy tấm vải phủ lên lại, trông pro hơn ấy chứ nông dân gì =))

---------- Post added at 01:15:47 AM ---------- Previous post was at 01:14:51 AM ----------

bác ấy nói giấy là cái ví dụ cụ thể thôi, bác có thể làm một tấm vải để chắn bụi khi không dùng :), rồi khi dùng buổi tối mà muốn che đèn:), thì cho đĩa vào xong lại lấy tấm vải phủ lên lại, trông pro hơn ấy chứ nông dân gì =))

saurom_90

Member

hi hi, mình tắt đc rùi bạn ạ, hem cần che đậy gì nữa :)

khanhkun84

Active Member

bên topic này xôm thế, khổ thân bên topic kia các bác ý mua dàn AIO của Hàn Quốc xong về cứ ân hận mãi hic hic

dvhung21

trc cũng thick JVC lắm nhưng bjo có nhiều hãng hay hơn rồi

Newbie-HD

Member
Ðề: Re: Ðề: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

bác ấy nói giấy là cái ví dụ cụ thể thôi, bác có thể làm một tấm vải để chắn bụi khi không dùng, rồi khi dùng buổi tối mà muốn che đèn, thì cho đĩa vào xong lại lấy tấm vải phủ lên lại, trông pro hơn ấy chứ nông dân gì =))

---------- Post added at 01:15:47 AM ---------- Previous post was at 01:14:51 AM ----------

bác ấy nói giấy là cái ví dụ cụ thể thôi, bác có thể làm một tấm vải để chắn bụi khi không dùng :), rồi khi dùng buổi tối mà muốn che đèn:), thì cho đĩa vào xong lại lấy tấm vải phủ lên lại, trông pro hơn ấy chứ nông dân gì =))

Uầy. chi khổ dữ vậy mấy bác, trên remote có nút Sleep/Dimmer đó :))

herovuong2

thì cuốn hướng dẫn có ghi mà chịu khó ngồi đọc tí là xong

tin7117

hic, cho em hỏi chút, em copy file phim .mkv và nhạc .wav vào HDD, cắm HDD vào sao nó ko tìm thấy mấy file này ạh, hic, copy file .mp3 vào thì nó thấy và play được, các bác chỉ em với, gà quá, hic...

saurom_90

Member
Ðề: Re: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

hic, cho em hỏi chút, em copy file phim .mkv và nhạc .wav vào HDD, cắm HDD vào sao nó ko tìm thấy mấy file này ạh, hic, copy file .mp3 vào thì nó thấy và play được, các bác chỉ em với, gà quá, hic...

Bạn cắm HDD vào receiver thì mình nghĩ nó ko nhận đc định dạng .mkv và .wav đâu, bạn phải cắm qua HD Player thì mới đc

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Eo, vậy bây giờ em muốn xem HD mà ko có HD Player thì chỉ còn cách là xài đĩa DVD thôi hả các bác,...

ko có HDPlayer thì xem bằng PC, laptop... ngon gấp tỉ lần HDplayer hihihi
bác liệt kê những thiết bị mà bác có xem nào, ae sẽ tư vấn thêm cho bác về nguồn phát HD.

tin7117

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

ko có HDPlayer thì xem bằng PC, laptop... ngon gấp tỉ lần HDplayer hihihi
bác liệt kê những thiết bị mà bác có xem nào, ae sẽ tư vấn thêm cho bác về nguồn phát HD.

Thanks trước, bác nhiệt tình quá!
Em có cái laptop, nhưng mà laptop em ko có cổng HDMI mà cũng chẳng có cổng quang, em định lấy bộ PC để xài bác ạh! (Nói trước là em chưa có cái LCD nha các bác, định đầu tư mà giờ chưa có tiền, em đang là SV ở phòng trọ mà, thích nên phải đầu tư dần dần thôi, bây giờ để nghe nhạc, gần tết có tiền tậu LCD về xem phim, hic)!
Loay hoay xem các topic khác trên HDVietNam, chắc là em phải sắm cái sound card òy, mà bây giờ thì money...
Tình hình là nghèo thế đấy, các bác tư vấn dùm em, thanks all!

Chỉnh sửa lần cuối:

chauint

Active Member

vẫn còn mà bác thấy các siêu thị vẫn trưng mà, còn nếu bác thích hàng 95% thì Pm em

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: hỏi về dàn âm thanh JVC TH G61

Thanks trước, bác nhiệt tình quá!
Em có cái laptop, nhưng mà laptop em ko có cổng HDMI mà cũng chẳng có cổng quang, em định lấy bộ PC để xài bác ạh! (Nói trước là em chưa có cái LCD nha các bác, định đầu tư mà giờ chưa có tiền, em đang là SV ở phòng trọ mà, thích nên phải đầu tư dần dần thôi, bây giờ để nghe nhạc, gần tết có tiền tậu LCD về xem phim, hic)!
Loay hoay xem các topic khác trên HDVietNam, chắc là em phải sắm cái sound card òy, mà bây giờ thì money...
Tình hình là nghèo thế đấy, các bác tư vấn dùm em, thanks all!

thế lap của bác cấu hình thế nào ạ? của hãng nào, cấu hình ổn ổn tí chiến HD mới ngon ạ.

NHUANKHOM

Member

Có cách nào tắt đèn led xanh trên đầu ko ạ, tối đến tắt đèn xem phim mà nó chứ chiếu vào mắt thấy khó chịu quá ạ :)
bác nhấn nút sleep trên remote là nó tắt liền,em mua dàn này gần 9 tháng rồi,lần đầu két nối em nó với tvix slim s1 xem phim thì ôi thôi phê lắm nhưng giờ chán ời muốn bán em nó để lên đời nhưng chưa ai mua lại,dàn còn ngon tuyệt vời

Em vừa múc em loa JVC TH-G61, các bác cho em hỏi lúc setup khoảng cách loa là setup khoảng cách giữa từng loa tới vị trí mình thường ngồi xem/nghe hay là khoảng cách giữa 2 loa front / rear tới loa center ?

Bên trên