Hỏi về công suất ampli Marantz PM 6004

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: Hỏi về công suất ampli Marantz PM 6004

nếu bác cài đặt chuyển sang chế độ bi-amp ! tức là chạy trên âm ly đó cùng một lúc 4 tầng công suất cho cặp loa ! mỗi chiếc loa sẽ đc đánh bằng 2 tầng công suất...bác tháo cầu loa ra và đấu 2 đường fronts của âm ly vào 2 cầu dải trung và cao tần ! còn dải trầm thì bác đấu bằng cái cửa nào mà âm ly 2313 của bác cho phép chuyển sang bi-amp đấy ( nếu em ko nhầm thì nó cho phép lấy surround back chuyển sang bi-amp thì phải ! em ko dùng 2313 và cũng ko tra cứu google....bác thử đọc kỹ hướng dẫn của bác xem thế nào ) ! sau khi đã đấu dây xong thì nếu chắc ăn bác lại cho set up tự động bằng míc một phát nữa để nó cân chỉnh tần số khoảng cách và mức to nhỏ...v.v.... chỉnh xong tự động bác thích cái nào to hơn hay nhỏ đi thì lại chơi phát manuel chỉnh theo ý muốn ! em nghĩ là bác sẽ hài lòng hơn ...chúc bác thành công !
Báo cáo bác là em đã thử đấu Bi-AMP và kết quả đúng là khả quan hơn về tiếng Bass thật (chắc và tròn tiếng hơn, còn về lực thì hình như em thấy nó yếu hơn thì phải), em thấy gần ngang ngửa khi e dùng CA 840A đánh rồi. Cảm giác thật sung sướng với cái AVR của mình

H 9999

Active Member

Báo cáo bác là em đã thử đấu Bi-AMP và kết quả đúng là khả quan hơn về tiếng Bass thật (chắc và tròn tiếng hơn, còn về lực thì hình như em thấy nó yếu hơn thì phải), em thấy gần ngang ngửa khi e dùng CA 840A đánh rồi. Cảm giác thật sung sướng với cái AVR của mình

đó là do bác cảm nhận thôi còn thực tế thì nó khỏe hơn nhiều kkkkkk tại vì sao em nói vậy ! vì đấu single amp ! tức là 1 cửa âm ly nó cấp tín hiệu cho cả loa bass+ loa trung + loa treble ! mà giờ đấu bi-amp tức là loa bass được cấp bởi một âm ly ( hay là 1 tầng công suất ) còn loa trung / treble đc cấp bởi một âm ly ( tầng công suất khác ) bởi vậy chỉ có khỏe lên thôi sao mà yếu đc ! như vậy thực tế là cặp loa của bác đc đánh bởi 4 tầng âm ly công suất nghe nó phải hay hơn là đúng rồi...vụ yếu đi này bác hãy xem lại nhé !

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

chúc mừng bác .một chải nghiệm thực tế .

quanghaith2

Well-Known Member

ở chỗ em đứt loa trong thời gian bảo hành thì hãng cho cái mới tinh luôn bác à... ! loa của em bảo hành 10 năm miễn phí bác à ! bên đây theo em được biết thì hầu như là thay thế chứ ko sửa chữa kiểu quấn loa ...cũng có chỗ nó sửa như thay gân thay màng gì đó nhưng cũng toàn đưa vào hãng hết...mua mới nhiều khi rẻ đỡ mất thời gian ....với lại loa nó bảo hành cũng lâu thế nên chả lo.... sau 10 năm mà hỏng thì mua cái mới..có khi chưa tới 10 năm mình đã mua loa mới rồi cũng nên !

Đã bảo hành thì tất nhiên là phải miễn phí rồi, chả lẽ lại tính phí dịch vụ như sửa ngoài thì làm sao mà còn gọi là bảo hành nữa. Mà chỗ bạn bảo hành đến tận 10 năm thì đúng là lâu thật :D

Bên trên