Hỏi về công suất ampli Marantz PM 6004

vitek088

Số là tự dưng hôm nay em lại lần mò thế nào vào mấy cái zắc cắm loa đằng sau và phát hiện ra là nó có 4 cặp chân cắm loa mà em được biết con MR 6004 của em nó là ampli 2 kênh.

Vậy theo catalogue của hãng là mỗi kênh có công suất là 45W vậy là 45W X 2 hay 45W x 4. Có nên đấu 2 cặp loa sang 2 chân channel A & B không vì hiện tại em mới phát hiện ra mình đấu nó hết ở channel B. Vì mỗi channel lại có L & R riêng không lẽ đấu L bên A và R bên B.

Cái này em hỏi trước để dự tương lai có thể thêm cặp loa nữa còn biết đường mà đấu ạ.

lan806

Well-Known Member
Ðề: Hỏi về công suất ampli Marantz PM 6004

Nó chỉ 45x2 thôi, và trong trường hợp bác đấu 4 loa 2(L) + 2(R) thì trở kháng 4 cái loa không cái nào nhỏ hơn 8ohm, tại sao người ta làm 4 cọc loa là để bác có thể đổi giọng khi nghe cặp loa này với nhạc vàng, cặp loa kia với nhạc tây và cả 4 loa với nhạc sàn :)) ngoài ra trong trường hợp bác có tới 2 bộ dây loa khác nhau để đánh cùng 1 cặp loa cho nó ... rườm rà
Còn bác đấu hết ở chanel A hoặc ở Chanel B là đúng và chanel nào cũng giống y chang nhau, bác tháo máy ra sẽ thấy nó rẽ nhánh thành A và B

laikyanh

Member
45ưx2 cho 8ohm và 60wx2 cho 4ohm bác nhé. Con này nói chung yếu. Trước em đã dùng. Bác có đk nên đổi con cao hơn. Nếu vẫn thích MR thì chơi 7004.

lan806

Well-Known Member

Nó cũng tùy, hôm trước em mua giúp người quen con 6004 này mang về đánh loa Onkyo D77FX tưng bừng khói lửa

ONKYO D-77FXII

laikyanh

Member
Re: Ðề: Hỏi về công suất ampli Marantz PM 6004

Nó cũng tùy, hôm trước em mua giúp người quen con 6004 này mang về đánh loa Onkyo D77FX tưng bừng khói lửa

ONKYO D-77FXII

Thế em mới bảo là nếu có điều kiện bác chủ đổ 7004 mà chơi chứ bác. 6004 mà quất được thì 7004 chắc là ngon canh vì cùng dòng MR mà bác.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

ONKYO D-77FXII

em này bass ứ ngon bác ạ dòng D77 em đã sử dụng hết Seri .em trên dc cái trebele .dải trung không mượt lắm .bass lùng nhùng .em mượn cả denon 780D loại trâu bò ghép nó củng lùng nhùng
do cái tai em khìn hay sao ấy.giờ thấy loa 2nd onkyo dị nhân với nó luôn nếu ghép với Pioner nghe đỡ hơn

lan806

Well-Known Member

em này bass ứ ngon bác ạ dòng D77 em đã sử dụng hết Seri .em trên dc cái trebele .dải trung không mượt lắm .bass lùng nhùng .em mượn cả denon 780D loại trâu bò ghép nó củng lùng nhùng
do cái tai em khìn hay sao ấy

Bác nói đúng đấy, em là mua giúp người quen, cái gu của bác ấy nó vậy, thí dụ Anh Thơ, Trọng Tấn, Việt Hoàn,... nghe phải ấm (có ấm ngay) tiếng bass rền (có rền ngay) :) nhích volume lên mức 10h là to lắm.

lan806

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi về công suất ampli Marantz PM 6004

Thế em mới bảo là nếu có điều kiện bác chủ đổ 7004 mà chơi chứ bác. 6004 mà quất được thì 7004 chắc là ngon canh vì cùng dòng MR mà bác.

Ngày trước em sở hữu 7004 thấy ghi là "made in Japan" và có tới 3 nút chỉnh Treble, Mid, Bass cơ; còn loại 6004 lại ghi made in Tàu khựa và chỉ có 2 nút chỉnh treble bass thôi

laikyanh

Member
Thế chắc con 6004 của bác sản xuất cuối 2012 rồi. Con 6004 cũ của em Made in Japan mà bác

Minhsur

Banned

Hình như con của bác chủ là made in china?
Hồi trước mình suýt bốc em này, nhưng gu nhạc của mình là mạnh mẽ, ầm mỹ nên lại thôi.

audio&video

Active Member

hàng mới pm 6004 sản xuất trung quốc ,hàng pm 7004 hãng đợt này không nhập về nhiều nên hơi hiếm nếu có điều kiện chơi kpearl lite bác ah

vitek088

Hình như con của bác chủ là made in china?
Hồi trước mình suýt bốc em này, nhưng gu nhạc của mình là mạnh mẽ, ầm mỹ nên lại thôi.

Á á, bác Minhsur làm em chùn rồi đấy.
China nhưng chắc chính hãng thì cũng không vấn đề gì bác nhỉ.
Loa của em nó ghi trở kháng 4~8 ohm.
Amply ghi channel A hoặc B: speaker 4~8 ohm
Channel A + B : speaker 8 ohm.
Về lý tắt bớt 1 kênh chắc âm thanh trung thực hơn chăng (4 ohm)

laikyanh

Member
Re: Ðề: Hỏi về công suất ampli Marantz PM 6004

Không phải bác ơi. A+B để bác đánh bi-wire cho dải trên và dải dưới nếu loa của bác có 2 cầu loa trở lên.

Minhsur

Banned

Giờ thì toàn hàng made in china mà. Mình thích nhạc mạnh, nên dùng denon. Cái này không hợp với mình.

H 9999

Active Member

Giờ thì toàn hàng made in china mà. Mình thích nhạc mạnh, nên dùng denon. Cái này không hợp với mình.

hôm nọ em xem bộ DENON 2020 ae cả đầu đĩa cd và âm ly cùng series mà giá nó 4199 euro ! nhưng oánh hay thật...nghe họ ghép với ELAC mà đã quá... ! công suất cũng chỉ 100 w 1 kênh sao ý...mà đánh nghe khỏe thế ko biết

H 9999

Active Member

không phải đâu bác ! họ có 4 cổng cho A VÀ B dùng để đấu bi-wiring như em thì em đấu A cho dải trung trebles còn cầu B cho dải BASS nghe hay hơn hẳn khi đấu 1 cửa A hoặc B ! bác cứ chơi thử đi rồi biết nếu loa có cho phép đấu bi-wiring tức là có 4 cọc ấy..... chúc bác vui

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

bộ dàn khủng quá đề nghị bác H 9999 thay luôn mấy sợi nguồn nhé

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

thấy nhiều anh em bán QC thay dây nguồn xịn hơn .mang lại chất âm tốt hơn .

Bên trên