[Hỏi]Remote đa năng???

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: [Hỏi]Remote đa năng???

Các trang bán đồ trực tuyến đều có đấy Bạn hỡi !!!!
URC-7950 có thể điều khiển được cả quạt máy và điều hòa nhiệt độ trong phòng bằng chức năng điều khiển đầu DVD thế mới ác chứ

Wave125

Member

Mọi người dùng các thiết bị điện tử chắc có lúc cũng thấy oải với hàng đống remote control. Như nhà em khiêm tốn nhất cũng phải có remote cho TV, DVD player, HD Player, Loa, VTC (đề phòng mất cable). Sơ sơ cũng 5 chú nằm như lợn con. Thêm con bé hơn 2 tuổi suốt ngày đem ra nghịch, có hôm tìm chả thấy, hóa ra là trong gầm ghế, kẽ tủ, phát điên cả lên.

Hổm ra chợ giời, sắm được con remote của anh Đào tên là Chunghop gi đấy, giá có 15K (choáng!), tích hợp được TV và đầu DVD nhưng từ dạo có HD player là DVD player vứt xó rồi nên cái này trở nên vô dụng.

Nghe bảo có anh Logitech Harmony chơi được tuốt luốt các thứ trên trời dưới biển, em bèn ngó vào thì thấy giá cũng trên trời luôn. Chắc thua!

Vậy các bác khi gặp vấn đề này thì giải quyết bằng cách sắm em remote đa năng gì?

Em rất cần cái có thể điều khiển được:

- Panasonic LCD
- R1 HD player
- Loa Logitech Z5500

bro wa 26 Nguyễn Khuyến gặp anh Thịnh nhé có 480k cái j cũng đk tất kể cả đh luôn

hoanvu9000

Mình cần 1 cái All in one để dùng : LCD, DVD, Điều hòa, PCHT, Amli, Loa thì có thể dùng loại nào được. Loại có màn hình + cảm ứng càng tốt. Các pác tư vấn dùm. Thank !!!
Àh, tại SG thì có thể mua ở đâu ???

bitis06

Member

Mình cần 1 cái All in one để dùng : LCD, DVD, Điều hòa, PCHT, Amli, Loa thì có thể dùng loại nào được. Loại có màn hình + cảm ứng càng tốt. Các pác tư vấn dùm. Thank !!!
Àh, tại SG thì có thể mua ở đâu ???

muc muc cn nay ngay qua nhung lai o HN

Bây giờ ship hàng đơn giản mà mấy bác.Mấy cái này chắc ship 40k toàn quốc trong 24h

kieu chinh

Con 180 ngàn dùng được cho ONKYO DVD receiver DR-90 không vậy mấy bác.
Mỗi lần xem phim phải chỉnh , khổ thật.
Mong các bác giúp với!

HD Beginner

Các bạn nên dùng Remote đa năng có tính năng MCE (Để điều khiển Windows Media Center) phục vụ cho việc xem phim luôn.

Những điều khiển có tính năng MCE sẽ có logo của Windows Media Center đó

HT900

Member

Em đặt con này trên Amazon UK và đang đợi người quen bên UK chuyển về khoe trước các bác:

Giá của em nó bên UK là £40.10:>

0508A

Hi

mình hiện có remote đa năng Phillip SRU 9600, mới nguyên hộp.
số lượng có sẳn : 2 cái
giá : 1.490.000 đồng

với loại này, bạn có thể set-up cho 8 thiết bi điện tử trong gia đình, dữ liệu các thiết bị (database )được lưu sẳn trong remote

Ưu điểm : set-up nhanh chóng, có chức năng học lại ( copy ) từ remote gốc
Nhược điểm : , xài pin AA, thiết bi của bạn cần phải có trong dữ liệu cua remote

xem hình : http://www.ozmuaban.com.vn/h01 - taphoa.htm

và remote đa năng logitech harmony 880, hàng 2hand
số lượng : 01 cái
giá : 1.750.000

loại này bạn cần phải dùng software ( download free hoặc trong đỉa CD đính kèm ) và kết nối internet để set up

Ưu điểm : xài pin charge, hầu như dùng được cho tất cả các thiết bị, rất tiện lợi, hoặc bạn có thể kiểm tra nếu thiết bị của bạn có trong dữ liệu tại đây
http://myremotesetup.com/EasyZapper...sId=PrSpice.ProcSpice&RelativePath=ProcSpice/

nhược điểm : mọi thay đổi ban phải vào computer va internet

nếu bạn nào muốn mua thì pm hoặc email : [email protected] để hẹn trước - xem hàng /mua hàng tại 35/17 xô viết nghệ tĩnh,F.17 -Q.BT
hiện tại hàng mình chỉ bán tại tpHCM​

Chỉnh sửa lần cuối:

Hi
Các Bác cho E hỏi:
E này co Ok không ạ.
mua ở trang :muare.vn" có OK về chất lượng và giá cả không ạ?
"404-Em này thì thuộc loại siêu khủng bố về năng lực . Bộ nhớ cực lớn "
http://muare.vn/NgheNhin/1952659

Bên trên