[Hỏi]Remote đa năng???

vihali

Mọi người dùng các thiết bị điện tử chắc có lúc cũng thấy oải với hàng đống remote control. Như nhà em khiêm tốn nhất cũng phải có remote cho TV, DVD player, HD Player, Loa, VTC (đề phòng mất cable). Sơ sơ cũng 5 chú nằm như lợn con. Thêm con bé hơn 2 tuổi suốt ngày đem ra nghịch, có hôm tìm chả thấy, hóa ra là trong gầm ghế, kẽ tủ, phát điên cả lên.

Hổm ra chợ giời, sắm được con remote của anh Đào tên là Chunghop gi đấy, giá có 15K (choáng!), tích hợp được TV và đầu DVD nhưng từ dạo có HD player là DVD player vứt xó rồi nên cái này trở nên vô dụng.

Nghe bảo có anh Logitech Harmony chơi được tuốt luốt các thứ trên trời dưới biển, em bèn ngó vào thì thấy giá cũng trên trời luôn. Chắc thua!

Vậy các bác khi gặp vấn đề này thì giải quyết bằng cách sắm em remote đa năng gì?

Em rất cần cái có thể điều khiển được:

- Panasonic LCD
- R1 HD player
- Loa Logitech Z5500

bitis06

Member
Ðề: [Hỏi]Remote đa năng???

Mọi người dùng các thiết bị điện tử chắc có lúc cũng thấy oải với hàng đống remote control. Như nhà em khiêm tốn nhất cũng phải có remote cho TV, DVD player, HD Player, Loa, VTC (đề phòng mất cable). Sơ sơ cũng 5 chú nằm như lợn con. Thêm con bé hơn 2 tuổi suốt ngày đem ra nghịch, có hôm tìm chả thấy, hóa ra là trong gầm ghế, kẽ tủ, phát điên cả lên.

Hổm ra chợ giời, sắm được con remote của anh Đào tên là Chunghop gi đấy, giá có 15K (choáng!), tích hợp được TV và đầu DVD nhưng từ dạo có HD player là DVD player vứt xó rồi nên cái này trở nên vô dụng.

Nghe bảo có anh Logitech Harmony chơi được tuốt luốt các thứ trên trời dưới biển, em bèn ngó vào thì thấy giá cũng trên trời luôn. Chắc thua!

Vậy các bác khi gặp vấn đề này thì giải quyết bằng cách sắm em remote đa năng gì?

Em rất cần cái có thể điều khiển được:

- Panasonic LCD
- R1 HD player
- Loa Logitech Z5500

Mình cũng thích cái Logitec, hôm trc có bác bán 200$:(((giá chuẩn đâu gần 400$)
Sau tìm thấy 1 đ/c y trang em Chunghop xịn của tầu, thông số hình thức....ko khác, chỉ khác cái tên, tem bên trong cũng Chunghop luôn;;)(Thằng Chunghop cũng là dòng tốt bên China)
Giá 480k, dùng thấy hài lòng, cho e nó học lệnh hoặc dùng kho code của nó.Cái kém logitech là chỉ có IR chứ ko có RF, nhưng IR lệnh kép nên dùng luôn đc cho A/C(kể cả học lệnh)
Mình dùng con này cho 2 quạt, 1LCD, 1A/C, 1 đèn, 1HDX1000, 1 mediaplay Ismart.He he, only one.
Bác có thể tham khảo http://muare.vn/NgheNhin/1952659
Chúc vui.

vihali

Cảm ơn bác, em cũng mới mò được cái link đó, có bác đảm bảo nữa thì em lên đường chiến đấu thôi.

À, theo các bác thì dùng con có màn hình ít nút (45)K) hơn hay con không có nhưng nhiều nút (180K)?

Kinh3D

Bác cần xem 2 loại đó cụ thể ntn. E nhìn loại nhiều nút thì có thể có nhiều tác dụng hơn.

hangbinhdan

Member

HIc. hình như còn 1 loại nữa đấy. dùng loại đó hay hơn 2 loại trên.

bitis06

Member

Cảm ơn bác, em cũng mới mò được cái link đó, có bác đảm bảo nữa thì em lên đường chiến đấu thôi.

À, theo các bác thì dùng con có màn hình ít nút (45)K) hơn hay con không có nhưng nhiều nút (180K)?

Bác mua loại 480K ý.Con đấy kho code lớn, nếu cho e nó học thì đc đâu như 224 nút.(è è, quá đủ cho nhà các bác vì đấy là riêng learn, còn +code có sẵn nữa chứ)Hai con này ko hay, (con cảm ứng trông đẹp nhưng ít tính năng )con 180K cũng đc nhưng ko có LCD nên khó setup.
Lúc đầu e cũng mua con 180k, hơi khó dùng,sau mang ra đổi các lấy con 480k, dùng đến bây giờ ko thấy ân hận gì cả!;)

Chỉnh sửa lần cuối:

vihali

Thực ra là em chỉ cần dùng để điều khiển 3 thiết bị: TV+loa+HD player vì đó là những thứ dùng thường xuyên.

Để em phải ra xem trực tiếp xem ra sao vì nhiều nút sẽ truy xuất nhanh chứ nút ảo sẽ cần nhiều động tác hơn.

vihali

Cái này là để mọi người trong nhà còn dùng. Thỉnh thoảng đi tìm remote phát điên phát khùng luôn.

bitis06

Member

con 480k co màn hình kg bac ơi

Có màn hình bạn à.Có màn hình thì mình setup và dùng dễ hơn.Mình mua về đọc 5 phút cái hướng dẫn là setup đc luôn.Lúc trc mua cái 180k sau mang đi đổi vì ko có màn hình khó setup, bác nào dùng ít thiết bị thì chịu khó setup con 180k dùng cũng đc.Bọn này nó có chip nhớ, khi mình thay pin ko phải cài lại :)
Nói chung con 180k loại học đc 128 nút là cũng đủ( vì nó còn kho code trong nữa).Bác nào nghịch mua về ko ân hận đâu=))( Mình ko phải người bán nha)=))

lhlong75

Member

bác mua con 480k ở đâu chỉ e với, con này có điều khiển được htpc o ?

hanoistar

Chào các bác

Em định mua một chiếc để điều khiển cho bộ HD như sau:
1. Tivi Plasma Panasonic P42S10S
2. HD Player TVIX 6500
3. Loa Logitech Z5500
Thì mua loai 180K có được không vậy? Nếu cần điều khiển thêm điều hòa, quạt... thì có dùng được không hay phải mua loại 480K

Thanks các bác nhé

bitis06

Member

Chào các bác

Em định mua một chiếc để điều khiển cho bộ HD như sau:
1. Tivi Plasma Panasonic P42S10S
2. HD Player TVIX 6500
3. Loa Logitech Z5500
Thì mua loai 180K có được không vậy? Nếu cần điều khiển thêm điều hòa, quạt... thì có dùng được không hay phải mua loại 480K

Thanks các bác nhé

Theo mình biết thì cái 180k dùng cho mấy thứ đó đc ( Trừ cái điều hoà có thể ko đc, vì lệnh của điều hoà là lệnh kép, và cũng ko có để thử)

hoadainhan70

Well-Known Member

Các Huynh lên tìm mua thằng này !!!! URC-7950 Hoặc URC-7955 tích hợp gần như tất tần tật mọi thứ trên đời dùng khá hay vì sóng rất mạnh có thể điều khiển đc rất xa Mỗi tội Tiếng Anh của Tôi kém quá lên không đọc kĩ được hướng dẫn sử dụng của nó !!!! Tiện đây có anh em nào đã dùng qua cho một bản hướng dẫn chi tiết tí nhá xin cám ơn

Tài liệu hướng dẫn bằng tiêng Anh
Mã:
http://www.mediafire.com/file/2tcgzme2jmx/URC Help.PDF

ldlbq

Member

Các Huynh lên tìm mua thằng này !!!! URC-7950 Hoặc URC-7955 tích hợp gần như tất tần tật mọi thứ trên đời dùng khá hay vì sóng rất mạnh có thể điều khiển đc rất xa Mỗi tội Tiếng Anh của Tôi kém quá lên không đọc kĩ được hướng dẫn sử dụng của nó !!!! Tiện đây có anh em nào đã dùng qua cho một bản hướng dẫn chi tiết tí nhá xin cám ơn

Tài liệu hướng dẫn bằng tiêng Anh
Mã:
http://www.mediafire.com/file/2tcgzme2jmx/URC Help.PDF

Mua ở đâu thế bạn? MÌNH Ở SÀI gÒN

hoadainhan70

Well-Known Member

Các trang bán đồ trực tuyến đều có đấy Bạn hỡi !!!!
URC-7950 có thể điều khiển được cả quạt máy và điều hòa nhiệt độ trong phòng bằng chức năng điều khiển đầu DVD thế mới ác chứ

Bên trên