Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

tobealone1806

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bữa có đọc tin gì bảo anhvustore không phải phân phối chính hãng của Himedia, mua Q10 IV ở đây có ok không các bác ? Mình ở ngay gần công viên Lê Thị Riêng nên muốn mua gần nhà có gì vác ra cho tiện.

1984kute

Active Member

đại lý ủy quyền xem ở đây nhé
http://himediatech.vn/cua-hang.html
Bữa có đọc tin gì bảo anhvustore không phải phân phối chính hãng của Himedia, mua Q10 IV ở đây có ok không các bác ? Mình ở ngay gần công viên Lê Thị Riêng nên muốn mua gần nhà có gì vác ra cho tiện.

supportitvplus

Chính xác bên đó ko phải phân phối chính thức của Himedia đâu bác nhé.
Bác có thể vào website himediatech.vn, xem thêm về mục phân biệt hàng chính hãng nhé. :)
Chúc bác chọn được sản phẩm ưng ý ạ.
Bác ở trong nội thành thì bên em vẫn có thể giao hàng và lắp đặt tại nhà cho bác được nhé :D

hunglong84

Active Member

Ko biết h chạy trình video codec bên ngoài thì trạy cái app nào là ổn nhất các bác nhỉ

hunglong84

Active Member

Trình mặc định của nó e xem file iso ko tài nào nex được bác ạ ,còn xem trên kodi mình dùng addon nào vậy bác

meocon

Well-Known Member

Ko biết h chạy trình video codec bên ngoài thì trạy cái app nào là ổn nhất các bác nhỉ

Xem HImedia thì trình mặc định là đơn giản nhất và là số 1 , đừng tìm trình kah1c , tốn thời gian , rắc rối , mà ko hiệu quả bằng :)

lehuytrinh

Well-Known Member

Xem HImedia thì trình mặc định là đơn giản nhất và là số 1 , đừng tìm trình kah1c , tốn thời gian , rắc rối , mà ko hiệu quả bằng :)

Chạy mặc định file m2ts hình và tiếng bị lệch thất vọng ghê ko bằng con egreat R180 cũ của mình , các Bác chỉ em cách khắc phục thế nào ạ

ruatmap

Member

Lên bản mới nhất chưa? Chưa gặp trường hợp này bao giờ

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Chạy mặc định file m2ts hình và tiếng bị lệch thất vọng ghê ko bằng con egreat R180 cũ của mình , các Bác chỉ em cách khắc phục thế nào ạ

thật không thể tin được =)), đem ra cửa hàng trả lấy lại tiền đi. có mỗi cái file m2ts mà ko chơi dc thì mang sản phẩm trả ngay =))

supportitvplus

FW Chưa kiểm tra nhưng lấy hôm 11-1 về dùng thấy vậy mất hứng luôn

Em cũng chưa gặp trường hợp vậy bao giờ :D
Bác mua ở đâu? Bác thử cầm luôn cái ổ cứng của bác qua hàng để bên cửa hàng kiểm tra cho bác xem sao ạ?

lehuytrinh

Well-Known Member

Em cũng chưa gặp trường hợp vậy bao giờ :D
Bác mua ở đâu? Bác thử cầm luôn cái ổ cứng của bác qua hàng để bên cửa hàng kiểm tra cho bác xem sao ạ?

Lại có khả năng tại HDD hả Bác , xem bực quá chưa dám khoe

1984kute

Active Member

xem bình thường mà,chắc tại vấn đề khác thôi

supportitvplus

Lại có khả năng tại HDD hả Bác , xem bực quá chưa dám khoe

Nhiều khi là do ổ cứng đó bác. Nên bác thử với thằng HDD khác xem, thử với file M2ts khác nữa xem có bị ko, cũng có thể do file đó của bác nữa mà.

upmitom

Well-Known Member

các bác cho e hỏi xíu với , e mới down phim người nhện 4k gốc lên đến 50G , mà xem rất noise hình ảnh thì chẳng thể nào bằng file bluray 1080p chứ chưa nói đến remux , chủ thớt bảo để video output ở 2160 , e chỉnh rồi nhưng kết quả thì vẫn vậy , e dùng q5iv , cảm ơn các bác

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

các bác cho e hỏi xíu với , e mới down phim người nhện 4k gốc lên đến 50G , mà xem rất noise hình ảnh thì chẳng thể nào bằng file bluray 1080p chứ chưa nói đến remux , chủ thớt bảo để video output ở 2160 , e chỉnh rồi nhưng kết quả thì vẫn vậy , e dùng q5iv , cảm ơn các bác

phim người ta nghệ thuật nó noise thế =)), coi 4K càng rõ nét hơn.

P/s: phim Mỹ thường làm noise cho chân thực, chứ không phải kiểu phim Hàn hay phim tung của nét đến từng sợi lông, lỗ mụn. Bởi vậy xem Tokyo hot thì kéo full HD thôi, coi 4K chắc ói hết =))

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Chuẩn luôn, nhiều khi nó làm gain(ko phải noise :D) cho nó chân thực giống film nhựa :D

P/s: phim Mỹ thường làm noise cho chân thực, chứ không phải kiểu phim Hàn hay phim tung của nét đến từng sợi lông, lỗ mụn. Bởi vậy xem Tokyo hot thì kéo full HD thôi, coi 4K chắc ói hết =))

upmitom

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác nói cũng có ý đúng nhưng mà bác cho e hỏi thêm , cũng cùng là 4k vậy sao mấy cái clip demo của tivi e xem sướng lắm chẳng noise gì màu mè lên ngọt vô cùng , mà down clip phim lại noise , vậy sự khác biệt ở đây là gì

Bên trên