Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Con này là R180 bác ạ em dùng nó 5 năm rồi , mang ra test thử vụ tiếng và hình đấy . Bác trả em đc nhiêu xèng , tất cả còn ngon hết khiển zin , ổ WD green 1T (inbox em nhé )

hộp thư a full rùi , ko PM dc :(

Lê Huỳnh

Well-Known Member

15/1/2016 có FW mới cho Q10 IV chưa cả nhà??? Và FW đó ver nào vậy???

ruatmap

Member

các bác cho e hỏi xíu với , e mới down phim người nhện 4k gốc lên đến 50G , mà xem rất noise hình ảnh thì chẳng thể nào bằng file bluray 1080p chứ chưa nói đến remux , chủ thớt bảo để video output ở 2160 , e chỉnh rồi nhưng kết quả thì vẫn vậy , e dùng q5iv , cảm ơn các bác

The Blu-ray “Mastered in 4K” collection will set a new standard for Blu-ray HD picture and sound, creating the ultimate 1080p home entertainment experience. Created from the highest quality 4K source materials with new expanded color*, consumers can enjoy a brilliant picture with exquisite detail using their existing Blu-ray player or PlayStation®3. The Blu-ray “Mastered in 4K” collection is optimized so that 4K Ultra HD TV owners can take full advantage of the new 4K upscaling technology, delivering an outstanding near-4K experience. “Mastered in 4K” Blu-rays also work with all 1080p HDTVs for spectacular high definition picture and sound.

Sơ sơ là bộ “Mastered in 4K” này làm từ bộ gốc 4k của phim nhưng thực chất là 1080p thêm màu sắc nhiều hơn có thể chạy ở PS3 và các đầu bluray thông thường, nhưng tối ưu cho thuật toán upscaling của tivi 4K( chắc của Sony) ra hình ảnh gần với 4K nhất. Nên nhà nào không có tivi 4K Sony thì chắc bằng hoặc thua remux gốc. Thấy file 50GB cũng hơn một chút với file FullHD gốc, giả cầy thì chịu thôi, đợi 4K Real+ HDR ra hơn 100GB coi cho đã.

lehuytrinh

Well-Known Member

Sau mấy ngày dùng em đã tìm ra nguyên nhân làm lệch tiếng và hình . Nó là vậy khi đang xem các file ca nhạc được cut ra từ BD định dạng m2ts của Asia hoặc PBN em chuyển SOURCE sang xem đầu cáp HD hoặc PC dùng ( bất kỳ nguồn nào ) khi trở lại xem ca nhạc trên AB là tiếng và hình không khớp nhau nữa , em thử với con HDP cũ của em thì không bị tí nào . Tivi của em là SS 48JU7000 có 3d và 4k nó có 1 cổng HDMI chia 4 . Bác nào chỉ em cách khắc phục được không , em kết nối âm thanh qua OPT thẳng vào AMP còn hình qua bộ HDMI của tivi ,

lehuytrinh

Well-Known Member

Đã xử lý ngon vụ tiếng và hình , chung quy tại mình cả

ruatmap

Member

Đã xử lý ngon vụ tiếng và hình , chung quy tại mình cả

Nói thật thì nếu Q5 chơi không chơi được hay ko mượt thì chắc không có AB nào chạy nổi.
Cuối cùng là bị gì vậy bác ?

lehuytrinh

Well-Known Member

Do setup không đúng chuẩn video thôi . có Bác nào có kính 3d samsung không để cho em mấy cái

caothudeche

Moderator

Em mới rước Q10 IV về cho tất cả qui tụ trong 1. Nhưng đã có 2 cái không hài lòng về nó, và cần các bác nào đã từng bị xử lý giùm.
1. Không hỗ trợ 3D Over/Under: Cũng may con TV có xử lý giúp.
2. 3D ISO: Tỉ lệ khung hình nhảy liên tục, khoảng 2-3 phút/lần.
Khung hình đúng 21:9.

Khoảng 2-3 phút/1 lần sẽ nhảy qua khung hình khoảng gần 16:9 (16:8)

Hiện tại mình mới chỉ có 1 phim 3D ISO để thử, nên chưa rõ nguyên nhân từ đâu.
Đó là phim Age Of Extinction bản VAV.

upmitom

Well-Known Member

Sơ sơ là bộ “Mastered in 4K” này làm từ bộ gốc 4k của phim nhưng thực chất là 1080p thêm màu sắc nhiều hơn có thể chạy ở PS3 và các đầu bluray thông thường, nhưng tối ưu cho thuật toán upscaling của tivi 4K( chắc của Sony) ra hình ảnh gần với 4K nhất. Nên nhà nào không có tivi 4K Sony thì chắc bằng hoặc thua remux gốc. Thấy file 50GB cũng hơn một chút với file FullHD gốc, giả cầy thì chịu thôi, đợi 4K Real+ HDR ra hơn 100GB coi cho đã.

bác nói đúng thực ra thì e nghĩ mầy file này ưu tiên cho tivi 4k của sony hơn là LG :)

oldfriend

Moderator
p/s: trước mắt các bác giữ cho kỹ mấy bản fw cs hoặc fw nào mình thích đi, chứ nhiều khả năng nó ko hỗ trợ fw mới nữa đâu ^^

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Q5IV vẫn trung thành 1.0.7 vì chả thấy có gì cần nâng cấp. Kodi vẫn tuyệt. Offline thì ko cần âm thanh 7.1 và 3d nên chả có gì cần nâng cấp

Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

MỚi sáng sớm mà nghe tin sét đánh

biết tin này lâu rồi mà tưởng do khan hàng. Vậy đợi Q5 V, VI, VII... X thôi =))

p/s: trước mắt các bác giữ cho kỹ mấy bản fw cs hoặc fw nào mình thích đi, chứ nhiều khả năng nó ko hỗ trợ fw mới nữa đâu ^^

Các bác nhớ lưu lại nhé, đề nghị tăng giá Q5IV đi!

Hero307

Active Member

Các bác thương gia Himedia vào đây cho anh em tí ý kiến nhỉ? Theo link trên từ futeko thì Himedia không hỗ trợ dòng chip HiSilicon 3798C nữa, vậy giờ là Q5IV thì có gì đảm bảo cho Q10IV sẽ không phải nạn nhân kế tiếp không? Các bác cứ việc không sản xuất chứ lý do gì lại không hỗ trợ nữa nhỉ, hoặc nếu không hỗ trợ nữa thì phải có chính sách hỗ trợ đổi sang dòng khác cho anh em chứ?

Bắt đầu có tí ân hận khi đợt trước không lấy Zidoo X6 mà lại rước Q5 rồi đấy, đem con bỏ chợ vãi đạn. Làm ăn kiểu nông dân...

Bên trên