Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Tắt TrueMotion đi nhé, gây hiện tượng sai lệch hình ảnh,
settings > picture > picture option > Tru Motion OFF
Cảm ơn bác, để em thử xem sao rồi lên đây báo cáo các bác ạ! Nhưng cho em hỏi cái tru Motion đó là cái gì đấy ạ?

Tắt TrueMotion đi nhé, gây hiện tượng sai lệch hình ảnh,
settings > picture > picture option > Tru Motion OFF
Hic. Em off TruMotion rồi mà vẫn không hết nhoè hình các bác ạ. Em quay video rồi mà chưa up lên được. Nói thêm là em chơi video trong ổ cứng gắn trong nhé! Cáp hdmi là cáp theo đầu q10iv.

camyni

Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

đang định làm con Q10 IV. Các bác cho em hỏi Q10 IV phát 4k 30, vậy khi phát phim 4k 60 thì thế nào? Về âm thanh thi chơi nhạc lossless tốt không

oldfriend

Moderator

đang định làm con Q10 IV. Các bác cho em hỏi Q10 IV phát 4k 30, vậy khi phát phim 4k 60 thì thế nào? Về âm thanh thi chơi nhạc lossless tốt không

Q5 4K ở mức chơi được. Nó hơn các đầu android box khác nhưng thua một xí so với hdp.

Q5 chơi lossless hiện có lỗi là tất cả các chuẩn nó đều ra 48hz

camyni

Vậy Q10 IV thì sao bác Oldfriend ?

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Em vẫn chưa giải quyết được vụ xuất hình phim 1080p từ Q10IV ra ti vi 4K bị nhòe hình (nhìn như sóng hình ảnh các pha hành động nhanh) các bác vào giúp em đi. Mấy video 4k demo thì không có các pha hành động nhanh nên em chưa test được. Em xuất hình từ ổ cứng 3.5" gắn trong đầu qua cáp HDMI kèm theo đầu nhé, em cũng off Trumotion trong seting tivi như bác ruatmap nói rồi mà không được. Xem tivi bóng đá theo đường truyền ăng ten thì bình thường nên em đang nghi do cáp HDMI hoặc do cài đặt đầu phát. Các bác có cách nào kiểm tra xem hiện tượng này là sao và cách khắc phục thì tốt quá ạ!

meocon

Well-Known Member

Lossless nghe chuyên nghiệp thì chọn DUNE hoặc Popcorn

oldfriend

Moderator

Em vẫn chưa giải quyết được vụ xuất hình phim 1080p từ Q10IV ra ti vi 4K bị nhòe hình (nhìn như sóng hình ảnh các pha hành động nhanh) các bác vào giúp em đi. Mấy video 4k demo thì không có các pha hành động nhanh nên em chưa test được. Em xuất hình từ ổ cứng 3.5" gắn trong đầu qua cáp HDMI kèm theo đầu nhé, em cũng off Trumotion trong seting tivi như bác ruatmap nói rồi mà không được. Xem tivi bóng đá theo đường truyền ăng ten thì bình thường nên em đang nghi do cáp HDMI hoặc do cài đặt đầu phát. Các bác có cách nào kiểm tra xem hiện tượng này là sao và cách khắc phục thì tốt quá ạ!

bác thích giao lưu thì mình mang con Q5 của mình qua mở các pha hành động của bác xem thử có bị nhòe ko, nếu vẫn bị thì mình mang các file của bác về nhà mở trên tivi thường mà ko bị thì chứng minh do tivi :D, còn mở ở nhà vẫn bị thì chứng minh do đầu phát :D, mà nếu file đó mở bằng con khác vẫn bị thì chứng minh do file :D

phuongtv_76

Well-Known Member

Con Q10iV chạy file .ts 4K chỉ có tiếng, màn hình đen thui, trong khi đó .mp4 4K OK, bác phân phối xem xét nhé

oldfriend

Moderator
bác ấy ám chỉ ý này này =))

đã được đóng dấu best choice

nbhien

Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Con Q5IV của mình dạo này bắt wifi kém quá . Dung speetest chỉ đạt 2 – 3/ 12 M, c ó lúc chỉ đạt 0,2 – 0,3 . Dùng diện thoại test được 12/12M. bây giờ phải làm sao đây. Các cao nhân trợ giúp với. Cám ơn nhiều.

ruatmap

Member

Cần lắm một cái clip, còn nhòe pha hành động thì bình thường còn sóng hình ảnh là gì thì ............?

Con Q5IV của mình dạo này bắt wifi kém quá . Dung speetest chỉ đạt 2 – 3/ 12 M, c ó lúc chỉ đạt 0,2 – 0,3 . Dùng diện thoại test được 12/12M. bây giờ phải làm sao đây. Các cao nhân trợ giúp với. Cám ơn nhiều.

Vào setting modem, phần Wireless chỉnh phần Channel Width: 40MHz
Ngoài ra còn phụ thuộc khoảng cách.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

có khi nào đo đúng những lúc nó cắt cáp ngoài khơi ko ^^

anhbeti1988

Member

Theo mình đó là do tivi LG 4K đó tần số quét thấp quá, thực chat nó chỉ có 50hz thôi, mình đã test phim có cảnh rượt đuổi trên Q3, Minix x7 hoặc trực tiếp từ ổ cứng thì có hiện tưởng bóng ảo ở khoảng cách 2 chân đang chạy, hoặc cảnh chạy xe đạp, hình cái chân như có 5,6 cái chân. Còn coi đá banh thì không có. Mình dùng cáp HDMI Sata 5A 4K

Bên trên