Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Chính xác đó bác, con q10iv cũng vậy, tuy nhiên e thử file ts khác thì ok, khả năng do bản thân file đó bị lỗi
https://www.fshare.vn/folder/T96QFWMBTT
Bác chọn file: UHD_Soccer 1_Barcelo...drid.ts nhé, còn file kia cũng bị lỗi màn hình đen

Con Q5IV mình tải file mts 4k transformer 1.2Gb chơi trình mặc định màn hình đen thui chỉ có tiếng! Bằng MX Player ko lên nổi!

Có cái ứng dụng hay addons gì để duyệt fanart trong ổ cứng Q10IV nhỉ em quên mất rồi, bác nào up lại cho em với. Thanks!

supportitvplus

Có cái ứng dụng hay addons gì để duyệt fanart trong ổ cứng Q10IV nhỉ em quên mất rồi, bác nào up lại cho em với. Thanks!

Có cái ITVMedia đó bác :D Mà hiện giờ thấy anh em sử dụng Himedia hay xài Kodi để duyệt poster/ fanart, sau đó móc trình mặc định lên chơi cũng khá hay ạ.
À, thông báo thêm các bác xíu :D Mấy em Himedia cũng hỗ trợ xem 3D/ 3D Bluray online nhá :D:D Bất ngờ chưa ạ >:D<

cuong_tnt

Member

Con Q5IV mình tải file mts 4k transformer 1.2Gb chơi trình mặc định màn hình đen thui chỉ có tiếng! Bằng MX Player ko lên nổi!

- Chuẩn luôn, mình cũng bị thế. Chỉ chơi được những file .mp4 thì ok. Nhưng chơi những file như .mkv hay .ts hoặc .mts là đen thui màn hình, chỉ có tiếng thôi.
- Mình cũng đã test trên PC thì thấy rằng các file .mp4 chạy rất nuột, nhưng chuyển sang file .mkv và .ts, .mts máy bắt đầu giật, khựng nên mình nghĩ đến PC còn vậy chắc con Q5 nhà mình chạy ko nổi nên bị hiện tượng như vậy.
- Mình cũng đã hỏi bên himediatech thì họ bảo do lỗi file. Nên mình đã thử các nguồn down khác nhau và tất cả đều không ăn thua. Lỗi này chắc do trình mặc định himediaplayer có vấn đề. Mong là nhà phân phối sớm có bản fix!

- Chuẩn luôn, mình cũng bị thế. Chỉ chơi được những file .mp4 thì ok. Nhưng chơi những file như .mkv hay .ts hoặc .mts là đen thui màn hình, chỉ có tiếng thôi.
- Mình cũng đã test trên PC thì thấy rằng các file .mp4 chạy rất nuột, nhưng chuyển sang file .mkv và .ts, .mts máy bắt đầu giật, khựng nên mình nghĩ đến PC còn vậy chắc con Q5 nhà mình chạy ko nổi nên bị hiện tượng như vậy.
- Mình cũng đã hỏi bên himediatech thì họ bảo do lỗi file. Nên mình đã thử các nguồn down khác nhau và tất cả đều không ăn thua. Lỗi này chắc do trình mặc định himediaplayer có vấn đề. Mong là nhà phân phối sớm có bản fix!

Chính xác đó bác, con q10iv cũng vậy, tuy nhiên e thử file ts khác thì ok, khả năng do bản thân file đó bị lỗi
Bác chọn file: UHD_Soccer 1_Barcelo...drid.ts nhé, còn file kia cũng bị lỗi màn hình đen

Mình thử file đó trên PC card màn hình rời thì chơi được chứng tỏ file ko bị lỗi! chơi trên con PC Core i3 VGA Onboard HD 4000 cũng chịu! cứ giật giật! vậy kết luận là do Q5 chơi file đó ko nổi!

vipbkgz

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

duyệt bằng Kodi vừa nhanh vừa đẹp :D

Bác cho em xin link hướng dẫn duyệt fanart bằng Kodi với, ko biết có nhanh hơn Mizuu ko chứ em thấy Mizuu update fanart hơi lâu :D

quyenitvplus

Xin giới thiệu ae bản KODI 15.0 phiên bản đầy đủ add-on đến từ ITVPLUS.NET hoàn toàn miễn phí
Cài đặt đơn giản với chỉ 1 file .APK, chạy cực mượt trên tất cả các box HIMEDIA

Xem TV lên tới hơn 150 kênh truyền hình trong nước và quốc tế.
Có thể xem truyền hình xem lại trong tuần,
Thưởng thức các bộ phim bom tấn mới nhất với 3 kho phim đã được tích hợp sẵn trên ITVPLUS Repo
Nghe nhạc chất lượng cao, Thúy Nga, Hải Ngoại, Nhạc Vàng...

Giới Thiệu bản KODI ITVPLUS 15.0 và Addon Giải Trí Tổng Hợp ITVPLUS Repo Hấp Dẫn | ỨNG DỤNG

cuong_tnt

Member

Down thử file của bác về mà con Q5 nhà e nó chạy cứ cà tưng cà tưng, hình có mà cũng như không, tiếng thì phập phồng.

Mình thử file đó trên PC card màn hình rời thì chơi được chứng tỏ file ko bị lỗi! chơi trên con PC Core i3 VGA Onboard HD 4000 cũng chịu! cứ giật giật! vậy kết luận là do Q5 chơi file đó ko nổi!

Quảng cáo 4k nhưng là 4k.mp4 thôi bác ạ. Thôi có còn hơn không ^^!

Chỉnh sửa lần cuối:

cuong_tnt

Member

Có bác nào biết chỉ giúp mình với, sao mình cài file tối ưu optimization.apk cho Q5 bản FW 1.0.7 mà nó cứ báo là do not support nhỉ?

linh0983

Well-Known Member
Himedia Q10 IV có nhận HDD 6T ko vậy các bác em định gắn ổ 6T . Thanks ...

supportitvplus

Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Himedia Q10 IV có nhận HDD 6T ko vậy các bác em định gắn ổ 6T . Thanks ...
Bên em mới được test ổ cứng 4Tb, chưa có ổ 6Tb để thử bác ơi :( Bác mang trực tiếp qua cửa hàng để họ test luôn xem, được thì múc ko được thì thui :D

---------- Post added 25-06-2015 at 10:22 ----------

Có bác nào biết chỉ giúp mình với, sao mình cài file tối ưu optimization.apk cho Q5 bản FW 1.0.7 mà nó cứ báo là do not support nhỉ?

Cái file đó nó chỉ support bản 1.0.6 thôi bác, lên đến bản 107 là nó ko cho xài nữa.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác up thẳng lên 1.0.9 đi, bản fw mới có sẵn tối ưu rồi, xài mát hơn bản cũ đấy.

meocon

Well-Known Member

bác up thẳng lên 1.0.9 đi, bản fw mới có sẵn tối ưu rồi, xài mát hơn bản cũ đấy.

1.0.7 đang xài tốt , thích giao diện gọn gàng :) , kéo icon ra ngoài nhiều

cuong_tnt

Member

Cái file đó nó chỉ support bản 1.0.6 thôi bác, lên đến bản 1.0.7 là nó ko cho xài nữa.
Thế lến 1.0.7 có cần thiết phải cài không bác thì để e về 1.0.6 cài rồi lên ngược lại :(

Bản đó chậm chạp mà đến lúc muốn sờ vào cái app nào cũng phải mò mệt lắm bác ạ!

minhthanhbui

Active Member

Xài bản 1.0.7 là ngon nhất. ko nên up bản cao hơn. giao diện cùi bắp mà lại nặng.

Bên trên